Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Card capture

Like
    0

Card capture

Chỗ e đang có một card Blackmagic Pro HD chỉ có input SDI. Đang muốn mua thêm một đẩu betacam SP nhưng muốn capture vào thì chỉ có card capture phải có cổng analog. E đang định mua thêm một adaptor chuyển analog --> SDI.
    Có bác nào có cao kiến thì chỉ giùm e với
    Thanks các bác trước
    Quote Quote

Like
    18
    bên bác dùng Final cut Pro à

Like
    49
    qua bất kỳ một bước trung gian nào cũng làm suy giảm chất lượng. Bác cân nhắc kinh tế-lợi ích-mục đích mà có nên chọn mua thêm một card một card có cổng analog hay không

Like
    0
    E đang dùng final cut pro
    E biết là qua một trung gian thì chất lượng sẽ giảm. Nhưng mà buộc phải vậy thôi vì cơ quan đã lỡ mua rồi. Mà e xem trên trang chủ blackmagic ko có adaptor chuyển đổi. Nếu mua thì phải xài đồ của hãng khác. Vấn đề bjo là mua về rồi thì liệu có tương thích hay ko ??? hic ....hic....
    Cho e hỏi luôn bác hunghoai có ở hà nội ko ạ, có gì bác cho e số hoặc Y!M để tiện liên lạc
    thanks các bác
    Y!M của e : htat12272000@yahoo.com

Like
    2
    nếu là cty thì chắc mua hàng bên nn được chứ gi!
    http://www.google.com.vn/search?q=an...ient=firefox-a
    Bro tham khao nhé mình không rành vụ này nhưng thấy thiết bị Analog to SDI Converter thì có nhiều lắm.

Theo tôi nghĩ thì cả 2 trường hợp là như nhau nếu như cty mua thiết bị tốt 1 chút. Nhưng trường hợp mua thêm card thì rắc rối hơn vì : tương thích với Mac, soft edit, codec,...Hơn nữa khi mua thiết bị chuyển đổi thì Bro có thể dùng cho nhiều máy (nếu cty có nhiều máy gắn card dựng) chứ mua card capture thì chỉ gắn vào được có 1 máy

Với một thiết bị Analog to SDI Converter tốt thì mình nghĩ chất lượng sẽ không thua, thậm chí có thể hơn, một card capture analog khác. Đơn cử như các thiết bị annalog to Digital(1394) của Canopus chất lượng thế nào thì chắc hẳn AE đã rõ (so sánh với khi AE capture analog bằng card analog).

Like
    0

Vui lắm ! Cảm ơn DVE

Quote Được gửi bởi DVE_nc1402 View Post
    nếu là cty thì chắc mua hàng bên nn được chứ gi!
    http://www.google.com.vn/search?q=an...ient=firefox-a
    Bro tham khao nhé mình không rành vụ này nhưng thấy thiết bị Analog to SDI Converter thì có nhiều lắm.

Theo tôi nghĩ thì cả 2 trường hợp là như nhau nếu như cty mua thiết bị tốt 1 chút. Nhưng trường hợp mua thêm card thì rắc rối hơn vì : tương thích với Mac, soft edit, codec,...Hơn nữa khi mua thiết bị chuyển đổi thì Bro có thể dùng cho nhiều máy (nếu cty có nhiều máy gắn card dựng) chứ mua card capture thì chỉ gắn vào được có 1 máy

Với một thiết bị Analog to SDI Converter tốt thì mình nghĩ chất lượng sẽ không thua, thậm chí có thể hơn, một card capture analog khác. Đơn cử như các thiết bị annalog to Digital(1394) của Canopus chất lượng thế nào thì chắc hẳn AE đã rõ (so sánh với khi AE capture analog bằng card analog).
    Vấn đề của e ko phải là dùng adaptor thay cho cái blackmagic mà là cần một adaptor analog -> SDI để capture từ đầu betacam SP (SP ko có giao tiếp SDI, toàn analog thôi) vào máy tính đang dùng blackmagic pro HD (input SDI)
    Chất lượng tín hiệu ko quan trọng vì thực tế truyền hình ở VN chỉ đến vậy thôi (có lẽ cần thảo luận vấn đề này ở một topic khá các bác nhỉ !!! hi hi !!!). E nghĩ nếu gắn theo cách của e trình bày thì chất lượng chắc chắn sẽ suy giảm nhưng ko đáng kể
    P/s: E đề nghị bác DVE dùng chữ "a e" thay cho AE, đọc mấy bài của bác rồi mà e vẫn nhần là After Effect !?!?!?!? he he. thanks bá
    c

Like
    2
    Quote Được gửi bởi htat1985 View Post
    Vấn đề của e ko phải là dùng adaptor thay cho cái blackmagic mà là cần một adaptor analog -> SDI để capture từ đầu betacam SP (SP ko có giao tiếp SDI, toàn analog thôi) vào máy tính đang dùng blackmagic pro HD (input SDI)
    Thì chính nó mà Bro. những thiết bị đó như 1 cái box. 1 đầu in ananlog 1 đâu out ra SDI ma

Like
    0
    E thấy bọn blackmagic ko có adaptor chuyển. Nhưng AJA thì có, khoảng 800$. Ko biết nếu mua về chúng nó ko tương thích nhau thì chết, hắn ta đây
    http://www.aja.com/html/products_converters_D10A.html
    Trong trường hợp chúng nó ko bắt tay nhau thì chắc phải chơi phương án multibridge mất
    hic hic

Like
    18
    huhu - mua 1 cái card xịn hơn 1000$ mà giờ lại phải mua thêm cái adaptor 800$ nưã - tiếc tiền quá .

Like
    2
    Quote Được gửi bởi htat1985 View Post
    E thấy bọn blackmagic ko có adaptor chuyển. Nhưng AJA thì có, khoảng 800$. Ko biết nếu mua về chúng nó ko tương thích nhau thì chết, hắn ta đây
    http://www.aja.com/html/products_converters_D10A.html
    Trong trường hợp chúng nó ko bắt tay nhau thì chắc phải chơi phương án multibridge mất
    hic hic
    Vì mình chưa bao giờ sử dụng thiết bị có giao tiếp SDI nên cũng không dám chắc gì cả. Nhưng mình nghĩ rằng nếu SDI cũng chỉ là 1 loại cổng tính hiệu analog như AV, S-video, hay component thì chắc ok vì : Đơn giản là Bro nối camera với thiết bị đó bằng cổng component và thiết bị đó sẽ làm nhiệm vụ chuyển tính hiệu thành SDI và đưa ra ngoài (đưa vào card blackmagic) cũng giống như khi bạn nối máy quay có cổng SDI với blackmagic thôi.

Còn nếu SDI là 1 dạng cổng giao tiếp điều khiển (như USB, 1394, COM)thì phải tính đến chuyện tương thích rồi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết