Trang 5 / 94 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 940
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuoitre.com.vn
    Mục đích bầu chọn:

TTO - Quảng bá hình ảnh một Việt Nam tươi đẹp, một địa chỉ du lịch cần đến trên thế giới. Qua đó, góp phần phát triển du lịch - kinh tế. Làm dấy lên lòng yêu quê hương, lòng tự hào dân tộc trong mỗi người dân Việt. Từ đó xây dựng ý thức gìn giữ, phát huy các danh lam lam thắng cảnh của đất nước. Đưa được Vịnh Hạ Long, Động Phong Nha - Kẻ Bàng và Đỉnh Fansipan vào danh sách kì quan thiên nhiên mới của thế giới, do tổ chức New7Wonders phát động. (Vòng bầu chọn thứ nhất của chương trình sẽ kết thúc vào 31-12-2008).
    Báo nó có bảo đây là do UNESCO bầu chọn gì đâu các bác nhẩy Chả có gì fải đính chính! Có chúng ta ko tìm hiểu kỹ nên thấy hơi uất ức thui

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phamho View Post
    Gửi: các bạn
    Trước hết tôi đề nghị báo Tuổi trẻ, Đài VTV xem lại ý kiến các bạn đã nêu lên là đúng hay sai, và có phản hồi để tránh bị lừa.
    Riêng các bạn đang tự bêu xấu dân tộc Việt Nam mình thì hảy xem lại vì mưu đồ chính trị hay do các bạn ăn cơm Tây nhiều quá rồi đã quên nguồn gốc, quê hương của mình thậm chí còn nặng lời xúc phạm những người khác khi gọi là "bò" các bạn nên nhớ khi xúc phạm người khác là mình đã tự hạ thấp phẩm giá con người của mình, mong các bạn tự xem lại
    Chào các bạn
    người hâm
    Tớ không chửi những người vote trung thực. Mà tớ chửi cha thằng ku nào đang làm cái trò nhục mặt người Việt Nam kìa, = cách vote 3 cái thắng cảnh lên đầu kìa.
    Đừng có hở 1 tý là nói bị sách động này nọ, nghe chuối lắm.

Like
    0
    Em chẳng quan tâm nó là do UNESCO hay tổ chức New7wonders phát động nhưng em vẫn vote. Em vote cho dân tộc em thế thôi, mà ngay từ đầu cũng đã nói đây là một hình thức quảng bá rồi mà. Chẳng có gì mà các bác phải tự nhục mạ người dân mình(trong đó có bản thân, ông bà, cha mẹ) bằng cách gọi họ là "bò". Không đáng đâu mặc dù 3 thắng cảnh của VN đều lọt vào top là một điều khó có thể chấp nhận được.

Like
    22
    Auto vote làm 1 tý là xong chứ gì. Với mấy cái vote mà SCAM giống kiểu Võ Lâm thì chấp làm gì.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Hì, không biết là UNESCO có công nhận không nhưng mà wikipedia và google đã công nhận new 7 wonders rùi đó.
    2 tổ chức này thì chắc quan trọng hơn UNESCO nhiều chứ.
    Mục đích VN là quảng cáo du lịch. Đã quảng cáo thì mục đích chỉ có một : làm sao cho nhiều người biết càng tốt.
    Nếu bị dụ thì chỉ có người dân bị dụ thôi, còn các cơ quan VN còn lâu mới bị dụ. Tuổi đời và kiến thức của thế hệ 8X chờ vài chục năm nữa hãy so sánh với họ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Rockman87 View Post
    Tớ không chửi những người vote trung thực. Mà tớ chửi cha thằng ku nào đang làm cái trò nhục mặt người Việt Nam kìa, = cách vote 3 cái thắng cảnh lên đầu kìa.
    Đừng có hở 1 tý là nói bị sách động này nọ, nghe chuối lắm.
    Bạn Rockman thân : tôi là người Việt Nam Bình Thường, hay nói vui là một phó thường dân, nhưng vì có nhiều bạn chê bai dân tộc Việt Nam không tiếc lời, xúc phạm người khác thô bạo nên tôi mới có ý kiền tham gia, chứ U60 rồi thì còn sức đâu mà tranh cải với các bạn trẻ mà tương lai của Việt Nam là của các bạn đấy

Like
    0
    Lại lôi chính trị vào.. Các bác này chuối cả nải ^^...
    Thế năm ngoái cả thế giới ăn mừng 7 kì quan nhân tạo đấy. Các nước được bầu cũng tổ chức ăn mừng pháo hoa hoàng tráng đấy, mà có cần UNESCO ra tay đâu ???
    Em là em cứ bầu cho Hạ Long, Phong Nha, Paxiphan. Thế thôi.
    Đất nước được dịp tự hào, có được dịp phát triển du lịch thì không mừng, cứ lo cho bản thân bị lừa. Chuối !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi blackholes View Post
    Em chẳng quan tâm nó là do UNESCO hay tổ chức New7wonders phát động nhưng em vẫn vote. Em vote cho dân tộc em thế thôi, mà ngay từ đầu cũng đã nói đây là một hình thức quảng bá rồi mà. Chẳng có gì mà các bác phải tự nhục mạ người dân mình(trong đó có bản thân, ông bà, cha mẹ) bằng cách gọi họ là "bò". Không đáng đâu mặc dù 3 thắng cảnh của VN đều lọt vào top là một điều khó có thể chấp nhận được.
    Rất càm ơn ý kiến của bạn blackholes

Like
    0
    Quote Được gửi bởi emule View Post
    Hì, không biết là UNESCO có công nhận không nhưng mà wikipedia và google đã công nhận new 7 wonders rùi đó.
    2 tổ chức này thì chắc quan trọng hơn UNESCO nhiều chứ.
    Mục đích VN là quảng cáo du lịch. Đã quảng cáo thì mục đích chỉ có một : làm sao cho nhiều người biết càng tốt.
    Nếu bị dụ thì chỉ có người dân bị dụ thôi, còn các cơ quan VN còn lâu mới bị dụ. Tuổi đời và kiến thức của thế hệ 8X chờ vài chục năm nữa hãy so sánh với họ
    Uh, nói chung cũng là mún quảng bá hình ảnh đất nước, không biết có thành công hay không, mà trc mắt thì người ta đã thấy được tinh thần "đoàn kết dân tộc" của người VN mình gòi!

Like
    2
    Tôi đọc thấy cái topic này từ đầu cứ nghĩ ai cũng có cách nhìn, quan điểm của mình, việc họ ủng hộ hay không ủng hộ một hoạt động là chuyện bình thường. Nhưng bây giờ thấy có những người không biết học hành đến đâu mà giọng điệu trịnh thượng, tỏ vẻ ta đây quá! Cái gì cũng chê, tôi còn cảm thấy có cả động cơ chia rẽ, kích động nữa.

Trước hết xin nói rằng việc người ta lập ra trang web kia là một việc làm nhằm mục đích tốt. Cho dù trang web đó được lập ra bởi một cá nhân hay là tổ chức gì đi chăng nữa thì cũng phải xét đến việc họ lập ra với mục đích gì. Không biết gì mà nhảy vào nói như quan tòa bảo là Scam này nọ mà không biết xấu hổ. Lại còn lên mặt đi chê cả những việc làm đáng trân trọng để quảng bá hình ảnh của quê hương của báo Tuổi trẻ, VTV và các phương tiện truyền thông đại chúng khác. Làm như ta đây là thông thái lắm khi gọi đồng bào của mình là những "con bò".

Hầu hết những ý tưởng phát minh đóng góp quan trọng cho tiến bộ và văn minh của loài người đều là từ các cá nhân, nhưng đấy là các cá nhân lỗi lạc, cả về nhân cách và tài năng không giống với những cá nhân ở thái cực ngược lại. Liệu bạn có biết giải thưởng Nobel là do một cá nhân sáng lập ra hay không? Bạn có biết ý tưởng và lao động của các cá nhân như Bill Gate đã góp phần mang lại cuộc cách mạng trong phương thức sản xuất của xã hội loại người không? Ngay cả như việc bình chọn các kỳ quan của thế giới thì đối với những kỳ quan nhân tạo ban đầu cũng do một cá nhân nêu lên sau đó UNESCO mới tổ chức bình bầu. Mục đính của bình chọn là nhằm tôn vinh các kỳ quan để từ đó gìn giữ, tôn tạo và khai thác các giá trị của nó để có ích cho cuộc sống hơn. Bạn có quyền tham gia hoặc không nhưng lên giọng chê bai những hành động nhằm quảng bá hình ảnh của quê hương mình thì không thể chấp nhận được.

Thân ái và quyết thắng!

Trang 5 / 94 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết