Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

made in USA or in china

E đang định mua 1con lap Vaio,tầm trên dưới 1500$, e cũng băn khoăn ko bit nên lấy hàng made in USA hay China, các bác có thê cho e biết có j khác nhau nhiều giữa 2 cái này ko, nhân tiện cho e hỏi lun mua Lap ở đâu thì chất lượng,e ở HN, thanks cả nhà.
    Quote Quote

nguyencoi Guest
    Quote Được gửi bởi titanium86 View Post
    E đang định mua 1con lap Vaio,tầm trên dưới 1500$, e cũng băn khoăn ko bit nên lấy hàng made in USA hay China, các bác có thê cho e biết có j khác nhau nhiều giữa 2 cái này ko, nhân tiện cho e hỏi lun mua Lap ở đâu thì chất lượng,e ở HN, thanks cả nhà.
    1500$ thì mua đựoc con madein USA rùi

Like
    0
    chào bạn!
    bạn đừng nên băn khoăn là made in china hay made in usa,quan trọng nhu cầu của bạn như thế nào,để chọn được một cấu hình tốt nhất
    bạn có thể tham khảo
    www.bachphuong.vn

Like
    0
    các bác nhầm rùi dòng vaio 2000 đô trở xuống thì là hàng sx tại CHINA hết, quan trọng là mua được con có ngon hay ko

nguyencoi Guest
    Sony Vaio VGN-SZ640N02 Core 2 Duo T7250 2Ghz 1024MB 120GB DvDRW+DL WiFi 56K NIC Bluetooth 13.3" WXGA Xbrite nVidia Geforce Go8400M 385MB Windows Vista Business (Made In USA)...1545$

Sony Vaio VGN-SZ640N01 Core 2 Duo T7250 2Ghz 1024MB 80GB DvDRW+DL WiFi 56K NIC Bluetooth 13.3" WXGA Xbrite nVidia Geforce Go8400M 385MB Windows Vista Business (Made In USA)
    1520$

Sony Vaio VGN-CR390NAB Core 2 Duo T7250 2.0Ghz 1024MB 120GB DvDRW+DL WiFi 56K NIC Bluetooth FingerPrint Webcam & Microphone 14.1" WXGA Xbrite Windows Vista Home Premium (Made In USA)
    1345$

đặt hàng đi bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nano2000 View Post
    các bác nhầm rùi dòng vaio 2000 đô trở xuống thì là hàng sx tại CHINA hết, quan trọng là mua được con có ngon hay ko
    Bác hơi bị nhầm đấy.

Like
    0
    nhiều người cứ lăn tăn vấn đề madee in USA hay China, nhưng thực ra đó ko phải là vấn đề quan trọng, bới hầu hết các thuơng hiệu nổi tiếng đều có nhà máy sản xuất hoặc lắp ráp tại China, sau đó hàng đc xuất ngựoc qua USA, bản thân mình ngày trứoc cũng ... đèo bòng, "ngại" made in China nên lụi hụi order tận shop bên US 1 cái iPod Nano 8G, và dù hàng đc ship từ bên đó về nhưng cũng ko thoát đc chữ ... China, và sau này cái HP DV6653cl cũng vậy, cũng là mua từ bên US nhưng vẫn ... made in China.
    Vì vậy nên khi đã chọn đùng hàng, đúng thương hiệu thì dù Made in China vẫn đảm bảo chất lựong. :0

Like
    0
    Lần trước em cũng lặn lội mua máy, thấy mấy điều về made in ở đâu? anh em cùng suy nghĩ nhé.

Đầu tiên em cũng nhất quyết cứ phải made in USA, em thi chỉ thích mua Sony, HP, Dell). Thích nhất là Sony đẹp, nhưng tầm 1000$ không tìm được loại nhỏ nhẹ 14.1. Kết luận là em không hiểu tại sao ban đầu em lại cứ nằng nặc tìm mua cho bằng được HP made in USA. Các bước em làm như sau.

1. Em cũng ít mua máy nên đầu tiên là tìm đọc trên các diễn đàn, thấy đại đa số thích Made in USA, thế là em cũng thích (nhưng sau này mới biết là tuy mình đã tốt nghiệp đại học mà vẫn cứ tư duy theo kiểu "chỉ nghe mà không cần suy nghẫm đã cho là đúng".

2. Em lên một bác trên Lý Nam Đế, có tiếng bán hàng còn nguyên tem (chưa bóc "trinh")hỏi 1 em Sony made in USA một em vác ra cái thùng carton rẻ tiền to đùng, thật may mắn lúc đó cũng có một khách đang bóc 1 chú Sony Made in USA, và cãi nhau với cửa hàng vì cho rằng hàng do Mỹ sản xuất mà lại đóng gói không bằng hàng China, theo anh ta hàng Made In USA được đóng gói theo kiểu thủ công còn hàng Made in China đóng gói đẹp hơn, thật hơn, có cái gì đó của công ty làm hơn là tư nhân làm v.v... Em bán hàng cũng thành thật nói "em cũng nghĩ như anh, nhưng người việt nam mình thích Made in USA, mà cái thùng Made in USA thì ở đâu cũng vậy thôi". Đến đây em cũng đã hiểu ra phần nào.

3. Em qua một nhà phân phối có tiếng của FPT nói "em muốn tìm mua HP made in USA" anh bán hàng cười "nhếch mép" kiểu "ngu thì chết chứ ốm đau bệnh tật gì"-(đấy là em nghĩ vậy thôi), nhưng rất may anh ấy cũng giải thích "ở đây bọn mình chỉ có hàng HP made in China, hàng chính hãng đấy, nếu anh nghi ngờ chất lượng hàng made in china anh có thể vào các trang của nhà sản xuất, các trang bán hàng máy tính của Mỹ v.v... xem họ có quan tâm đến việc một sản phẩm made in ở đâu hay không, hay chỉ quan tâm sản phẩm đó do hãng nào sản xuất? anh em có thể xem tại các web site www.sonystyle.com; www.toshibadirect.com, www.hp.com, www.fdc.com.vn, www.buy.com, www.bestbuy.com, www.ebay.com, www.amazon.com

4. Em lên các web site trên tìm mỏi mắt không thấy đề cập Made in ở đâu? phải chăng dân Mỹ không thông minh hay họ quá thông minh khi nhận thức rằng một sản phẩm do hãng nào sản xuất mới là quan trọng?

5. Em qua 1 công ty mà thấy nói rất hay về hàng Made In USA, hỏi mua Sony, 1 anh nói "hàng made in USA là nhất" chất lượng tốt, tiêu chuẩn Mỹ v.v..., nhưng khi thấy em không đủ xiền sài Sony anh này lái sang IBM T61 và HP, lại nói "cực hay" về hàng Made In China nào là "hàng Made in China tốt lắm, đấy anh xem các công ty lớn như FPT còn phải chọn hàng made in china mà v.v...". "PÓ TAY".

6. Với tất cả các hiểu biết trên em đã chọn mua HP made in China. Sony có một số hàng sản xuất tại Mỹ nhưng khẳng định các sản phẩm của Sony made in China tốt hơn Sony Made in USA là thiếu trách nhiệm trong việc chuyền đạt thông tin tới cộng đồng. Người Việt Nam chúng ta sợ làm giả, làm nhái hơn cơ. Mà có làm nhái, làm giả thì phải chọn cái mà khách hàng thích chứ???

Chốt hạ: Thông minh số 1 là phải chọn hãng sản xuất

Chúc may mắn.

Like
    0
    bác Guest phân tích quá đúng

Like
    122
    Tôi xin nhấn mạnh lại cho các bạn dự định mua máy latop, đừng bị các anh bán hàng lụi dụ dỗ, hầu hềt hàng cúa các hãng lớn nhất thế giới sản xuát tại China, ship hàng về USA và các anh nhập hàng lậu, hoặc né thuế ship trở lại VN và lớn tiếng là made in USA. Thế giới người ta chỉ chú ý thương hiệu, đừng bị các "cố vấn" dõm lừa.
    Được sửa bởi nguoi_lon_tuoi lúc 22:09 ngày 21-02-2008

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết