View Poll Results: Bạn có gõ bàn phím bằng 10 ngón được không?

Voters
669. You may not vote on this poll
  • 342 51.12%
  • Không

327 48.88%
Trang 2 / 50 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 494
    Like
    0
    Em gõ được 9 ngón nhưng có 1 vấn đề chỉ gõ được kiểu telex không gõ được vni Cái khó ở đây là em không bít gõ số ( 1->0 ) Mỗi lần gõ số em đều phải nhìn vào bàn phím rất lâu, tay nó cứ lóng ngóng Anh nào bít cách gõ phím số chỉ em với.
    Tay trái em đặt ở : asdf
    tay phải em đặt ở : jkl;
    Ngón cái giữ : Space

Like
    0
    Quote Được gửi bởi oniarya View Post
    Em gõ được 9 ngón nhưng có 1 vấn đề chỉ gõ được kiểu telex không gõ được vni Cái khó ở đây là em không bít gõ số ( 1->0 ) Mỗi lần gõ số em đều phải nhìn vào bàn phím rất lâu, tay nó cứ lóng ngóng Anh nào bít cách gõ phím số chỉ em với.
    Tay trái em đặt ở : asdf
    tay phải em đặt ở : jkl;
    Ngón cái giữ : Space
    Đơn giản thôi, mỗi khi đánh số, đưa tay qua bàn phím đánh số đó.
    7 8 9
    4 5 6
    1 2 3
    ĐÁNH KIỂU NÀY CHẤP 10 THẰNG VNI ĐÁNH CŨNG CHẲNG LẠI.
    Được sửa bởi m2mpro lúc 20:39 ngày 16-02-2008

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguoimoi View Post
    Đừng nghe Bro này xui dại nha
    Nếu định học gõ 10 ngón thì không nên nhìn vào bàn phím mà phải nhìn vào màn hình. Chứ nếu nhìn bàn phím thì sau này sẽ không hoặc rất khó sửa lại. Đây là sai lầm của hầu hết mọi người (Trong đó có tôi)
    Xui dại gì đâu. Mình lúc đầu tập gỏ nhìn bàn phím để nâng tốc độ gỏ lên. Sau đó chuyển sang gỏ không nhìn bàn phím cũng rât lẹ, không hề gặp chút khó khăn gì.

Nếu cách của bạn hay hơn thì cứ việc.

Like
    0
    Em thì cứ yahoo mà tính tip thui! Nhờ yahoo nhờ chat mà em có thể tung hoành bằng 10 ngón! (ặc, 9 ngón thui chứ, ngón cái tay trái chả bít dùng làm gì nữa, lâu lâu cũng cho nó gõ space khi tay fải hơi mỏi)

Like
    22
    Tốc độ 150 chữ/phút khó tin ặc ặc đo thử = cái http://www.typeonline.co.uk/typingspeed.php hay http://www.typingtest.com/default.asp . Gõ vậy thì bác ngày chắc gõ cũng khiếp lắm đó. Nhưng với tốc độ này thì đủ để chat nhãm rồi. Gõ văn bản cũng đủ kiếm tiền ăn cà rem.
    Hic giờ mới để ý lại lúc mình gõ hình như mất luôn khái niệm trái phải. Mình sử dụng 2 ngón trỏ và ngón giữa tay phải để gõ phần phía bên phải thôi. Có lẽ vì vậy mà không thể nào tăng được thêm được tốc độ nữa. Cách gõ cũng không đánh theo bài. Ngón út trái không được dụng để gõ mấy cái A Q Z mà dùng ngón nhẫn trái để gõ. Lúc đó thì ngón trỏ trái thầu hết khu vực EDCRFVTGB may mà chữ Y vẫn để cho ngón tay phải gõ.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Thì đã bảo là chưa test mà, tại mấy trang đó bắt đánh tiếng anh chứ đánh tiếng việt thì đâu có thua nó, tiếng việt chắc cao hơn nhiều. Cũng khảong 75 - 95

Like
    22
    m2mpro đo được bao nhiêu thế ). Tui tiếng Anh được có 60 wpm à còn lọng cọng lắm.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    bác này đúng là tập gõ cứ như cày game, trích lời khuyên cho bác về trường hợp này "30 phút 1 ngày > 3 tiếng rưỡi 1 tuần".
    Có cái game mini tên là Typer Shark ấy, bác down về luyện gõ đi nhưng khoan chơi đi vòng, vào phần luyện gõ trước, nó có các bài tập gõ từng phần khá hay, có cái hình bàn phím nửa trên màn hình cho bác ngó lúc đầu lun. Tui luyện 30 phút 1 ngày chừng 1 tháng thì từ 25WPM -> 60WPM(đã trừ điểm accurate). Mà tiếng gõ phím cái game này hay, tui bị ghiền gõ lun òi T_T.
    Tính ra thì hiện giờ gõ theo kiểu mình thích nhanh hơn, nhưng mà nếu luyện tối đa thì tui nghĩ 9 ngón(ko tính ngón cái trái) vẫn nhanh hơn.

Like
    0
    Cũng khoảng 70wmp ( 20 cơ đấy )

Like
    0
    Hic, chưa bao giờ tính mình gõ được bao nhiêu từ trong 1 phút.

Trang 2 / 50 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết