Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 101
    Like
    0

Tự học CNTT như thế nào .

Khi mà học phí tại các trung tâm dạy về CNTT quá đắt và sự thật là sinh viên các trường ĐH sau khi ra trường chỉ toàn lý thuyết chứ không thể làm được việc gì bắt buộc chúng ta phải tự học .Nhưng tự học ICT thì không phải đơn giản chút nào.
    Các bạn hãy vào đây chia sẻ kinh nghiệm tự học CNTT với mình.
    Thân.
    Quote Quote

Like
    0

Hoi kho

Theo minh nghi tu hoc CNTT thi co nhung cai kho sau day:
    1/ Chuong trinh hoc do chinh minh "bien soan" cho nen co the khong duoc hop ly (cac mon hoc khong lien quan, trinh tu kho de khong dung...)
    2/Bi su co thi khong the hoi ai (Neu hoi duoc thi cung lau)
    3/Nhat la hoc ve mang, neu chi co mot may o nha thi thua luon.
    4/Hoc mot minh minh co the bo ngang giua chung.

Va cuoi cung, neu minh tu hoc thi muc dich chinh la co kien thuc, chu khong phai nhu dang ki hoc o trung tam la de lay bang cap.

Like
    0
    Bác mắt kiếng làm ơn viết tiếng Việt có dấu giùm em , em bị cận , cũng phải đeo mắt kiếng như bác mà nhìn hổng ra .

Like
    0
    Em cũng tự học ở nhà nè , chủ yếu là mua sách và CD về nghiên cứu thôi .

Like
    0
    học qua CD hả?? Tui thấy rất nhức đầu mỗi khi đọc nhiều trên máy vi tính, học qua sách còn được chứ học qua CD thì tui chịu thua. Mà sách thì sách gốc tiếng Anh quá mắc, hình nhu ở nhà sách Nguyễn Huệ toàn bán 8, 9 trăm ngàn 1 cuốn.

Like
    0
    Mua sách gốc thì ra Xuân Thu đó,giá "rẻ" thui khoảng 1 chai đổ lại.

Like
    0
    Trời, mình mà gõ có dấu thì chậm lắm, tuy nhiên cũng ráng một chút, hihi.
    Mình thấy học qua CD hay sách gì cũng được hết, còn về giá cả thì các bạn có thể trao đổi với nhau cho đỡ tốn!

Like
    0
    theo tôi tự học sau đó dành học b là hay nhất các thành viên trong diên đàn có nghĩ vậy khong?
    có học bổng á !vừa oách vừa đỡ tốn mà lại học ctr chất lương cao.hi, nhưng đây chỉ là biên pháp tình thế.giá có 1 lớp học do các thành viên của diễn đàn đứng ra dạy thì hay biết bao

Like
    0
    Quỳnh không biết học phí cho những Certified như :MCSE,MCSD,CCNP vv ở VN có mắc không so với thu nhập của người dân bình thường?
    Đây là chuyện mà Q gặp phải, xin kể cho mọi người nghe để tự mình quyết định là nên tự học hay đến một trung tâm.
    Q có một người bạn đóng $US 7,000 cho một trung tâm cua nguoi VN ở bên này để học MCSE, khi có certified thì Q xin vào company của Q,
    người boss của Q cho Q được quyền interview người bạn ấy, vì là công việc nên không thể có cảm tình riêng, nên khi interview Q làm theo thủ tục. Sau khi xem resume cua ngưởi bạn đó thấy có viết là trong 7 exams mà người đó đã pass có một exam về Proxy Server 2.0 vì biết bạn là người mới học nên Q hỏi rất dể, câu đầu tiên Q hỏi là: (xin đươc viêt bằng tiếng Việt) Proxy Server xữ dụng port gì ? 10 phut ma người bạn không trả lời được nên Q cho là anh ấy mất binh tình nên vừa trả lời dùm vừa goi ý đề anh ấy có thể trả lời câu hỏi tiếp, Q vừa nói vừa hỏi là: Proxy dùng port 80 của IIS vậy IIS sẽ dung port gi khi setup IIS server bên trong Proxy server? hơn 5 phut bạn Q cũng không trả lời được , nên người boss gọi Q ra và không muốn interview tiếp tục nữa.
    Đến tối người bạn phone cho Q xin lổi và thú thật là khi mới bắt đầu học thì vì không có căn bản một phần vì khi vào lớp ông thầy chỉ cầm sách đọc mà thôi nên không hiểu gì , đến cuối khoá thì mỗi exam trung tâm đó đưa cho một tài liệu để học tủ rối thi chứ không hiểu gì hết mà vẩn có MCSE Certified.
    Q không biết cách thức dạy ở các trung tâm ở VN như thế nào, và mong các bạn hày đọc kỹ những recommend cua Microsoft, Cisco, Novell vvv truoc khi quyết định đóng tiền học phí (nếu các bạn để ý trong trang web của Microsoft phần về MCSE certified thì họ luôn viết là , cần phải có ít nhất 1 năm kinh nghiệm trong ngành IT trước khi học MCSE).
    Còn MCSE, CCNP của Q học là company thuê người từ Microsoft va Cisco đến traning cho nhân viên trong IT department và Q có một sư phụ đứng sau lưng.........:-).
    Theo Q thì bằng ĐH rất quan trọng nếu có thêm Certified thì càng tốt, ai mới ra trường cũng có nhiều thiếu xót, nếu minh yêu nghề và luôn học hỏi thì sẽ có nhiều tiến bộ.

Like
    0
    hix ... đang định học MCSE , nghe bạn nói dzậy , chắc tui chuồn luôn wé

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết