Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Mã nguồn của 1650km để nhúng 1650km MapAPI vào bất cứ website nào

Xin chào cả nhà, em mạo muội post lại lần nữa code nhúng 1650km MapAPI vào website của anh, chị, bạn, cô, chú, bác,.... . Mong mọi người thông cảm và ủng hộ:

- Trước khi sử dụng, vào link sau để đăng ký:
    http://www.1650km.com/Api/MapApiRegister.aspx
    - Sau khi đăng ký, sẽ nhận được email yêu cầu kích hoạt sử dụng dịch vụ.
    - Sau khi kích hoạt, sẽ nhận được đoạn mã nhúng vào website.
    - Các bước thực hiện:

1. Nhúng đoạn mã giống bên dưới vào giữa thẻ <HEAD>...</HEAD>:

<script language="javascript" type="text/javascript" src="http://www.1650km.com/MapAPI.aspx?index=4&client=5v54exXCO1hX1fIYtuxEAA% 3d%3d"></script>

2. Tạo thẻ div với ID là mapAPIHolder (có thể đặt tên bất kỳ) giống bên dưới và để trong thẻ <BODY>...</BODY>:

<div id="mapAPIHolder"></div>

3. Nhúng đoạn mã giống bên dưới vào ngay sau thẻ div vừa tạo:

<script language="javascript" type="text/javascript">
    //
    var clientAPI='5v54exXCO1hX1fIYtuxEAA%3d%3d';
    //Khai báo 1 đối tượng Map API với tham số truyền vào là 1 Container để chứa bản đồ
    var objMapAPI=new InitMapAPI("mapAPIHolder");
    //
    //Đoạn mã tùy chọn, có thể xóa đi
    //
    // Thiếp lập width và height cho bản đồ
    objMapAPI.SetSize(400,350);
    //Thiết lập ngôn ngữ hiển thị, nếu tiếng anh để là en-US
    objMapAPI.SetLanguage('vi-VN');
    // Thiết lập ghi chú cho bản đồ
    objMapAPI.SetNote("Thông tin ghi chú riêng của bạn lên MapAPI");
    //
    //Đoạn mã bắt buộc phải có
    //
    //Khởi tạo vùng hiển thị bản đồ
    objMapAPI.Create();
    //Thiết lập địa chỉ để bản đồ tìm kiếm và thể hiện vị trí tương ứng với địa chỉ nhập vào
    //"Địa chỉ","Tên Đường","Tên Phường","Tên Quận","Tên Thành Phố",trong đó chỉ "Tên Đường" và "Tên Thành Phố" là bắt buộc phải nhập
    objMapAPI.SetAddress("1","Công Xã Paris","P.Bến Nghé","Q.1","TPHCM");
    //Thực thi một lời gọi API về www.1650km.com
    objMapAPI.Execute();
    //
    </script>

Cám ơn
    Được sửa bởi 1650km.com lúc 08:59 ngày 19-01-2008
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nhúng vào load có chậm site quá ko bạn?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thongtinlaptop View Post
    Nhúng vào load có chậm site quá ko bạn?
    Không ảnh hưởng gì đến tốc độc load của trang web của bạn đâu, vì nó thực thi từ server 1650km.com mà

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Soạn một file HTM rùi post luôn đi, ngồi copy code cũng mất công nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi etoolbar View Post
    Soạn một file HTML rùi post luôn đi, ngồi copy code cũng mất công nữa
    Chú đăng ký mới có cái key dùng chú ạ, chú coi link này anh đang test đây: http://www.sukienvietnam.net/test.php
    Được sửa bởi buinguyenvan82 lúc 10:57 ngày 21-01-2008

Like
    0
    Chào 1650km, chào luongbang@gmail.com . tôi cũng đã thử reg account dùng thử, chờ mãi chẳng thấy một email kích hoạt nào, nên có chép đoạn code trên website của 1650Km về test thử, mà đã nhận được cái thông báo thiếu tôn trọng của các bạn
    Ngoài ra, chúng tôi cũng phát hiện rằng, bạn đang dùng đoạn mã demo để nhúng vào website bạn, rất tiếc, đoạn mã này chỉ có thể chạy được dưới localhost, nhưng khi bạn đưa lên hosting thì nó sẽ không được thực thi và bạn sẽ không lấy được vị trí bản đồ theo địa chỉ bạn truyền vào.
    việc các bạn nói tôi có cảm giác như các bạn đã phát hiện một hành vi ăn cắp không bằng, các bạn có tôn trọng người dùng ko, một dịch vụ mới đưa ra, rất cần người dùng kiểm tra thực tiễn, ở đời có câu " lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau " các bạn phục vụ cộng đồng thì tốt nhưng không có cộng đồng thì bạn cũng chả được gì, vì thế tôi nghĩ nên tôn trọng mọi người, nhất là khi đã xác định phục vụ số đông thì các bạn phải cẩn trọng trong từng phát ngôn, vì có thể chỉ một sơ xuất đơn giản sẽ phá bỏ công trình của các bạn đã dày công xây dựng

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi buinguyenvan82 View Post
    Chú đăng ký mới có cái key dùng chú ạ, chú coi link này anh đang test đây: http://yendan.net/testapi.html
    Gớm nhẩy............. click vô cái Test của "anh" thì tui mới biết anh tên là Server Not Found.

Sao bác không lấy cái Domain : Viet Care.net cho nó oách nhỉ.........về chăm sóc Baby cũng đuoc.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi namtom View Post
    Chào 1650km, chào luongbang@gmail.com . tôi cũng đã thử reg account dùng thử, chờ mãi chẳng thấy một email kích hoạt nào, nên có chép đoạn code trên website của 1650Km về test thử, mà đã nhận được cái thông báo thiếu tôn trọng của các bạn việc các bạn nói tôi có cảm giác như các bạn đã phát hiện một hành vi ăn cắp không bằng, các bạn có tôn trọng người dùng ko, một dịch vụ mới đưa ra, rất cần người dùng kiểm tra thực tiễn, ở đời có câu " lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau " các bạn phục vụ cộng đồng thì tốt nhưng không có cộng đồng thì bạn cũng chả được gì, vì thế tôi nghĩ nên tôn trọng mọi người, nhất là khi đã xác định phục vụ số đông thì các bạn phải cẩn trọng trong từng phát ngôn, vì có thể chỉ một sơ xuất đơn giản sẽ phá bỏ công trình của các bạn đã dày công xây dựng
    Dạ, em thành thật xin lỗi anh, vì cái câu cú bọn em sử dụng để cài đặt cho chương trình tự động gửi email.

Em sẽ sửa ngay lại liền, mong anh thông cảm và bỏ qua.

Về phần gửi email, yêu cầu kích hoạt, có thể mail đã vào thư mục Spam (Bulk,....)

Nếu anh không nhận được, anh vui lòng gửi giúp em thông tin website và email anh đã đăng ký, bọn em sẽ gửi lại ngay cho anh link kích hoạt.

Một lần nữa, thành thật xin lỗi anh
    Được sửa bởi 1650km.com lúc 17:42 ngày 19-01-2008

Like
    0
    Quote Được gửi bởi etoolbar View Post
    Gớm nhẩy............. click vô cái Test của "anh" thì tui mới biết anh tên là Server Not Found.

Sao bác không lấy cái Domain : Viet Care.net cho nó oách nhỉ.........về chăm sóc Baby cũng đuoc.
    Ơ, anh vẫn vào được đấy thôi, chú này...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 1650km.com View Post
    Dạ, em thành thật xin lỗi anh, vì cái câu cú bọn em sử dụng để cài đặt cho chương trình tự động gửi email.

Em sẽ sửa ngay lại liền, mong anh thông cảm và bỏ qua.

Về phần gửi email, yêu cầu kích hoạt, có thể mail đã vào thư mục Spam (Bulk,....)

Nếu anh không nhận được, anh vui lòng gửi giúp em thông tin website và email anh đã đăng ký, bọn em sẽ gửi lại ngay cho anh link kích hoạt.

Một lần nữa, thành thật xin lỗi anh
    Bro bớt xưng "dạ" "thưa" đi. Các bạn phát triển website tốt lắm. Chúc các bạn thành công (và tự tin)

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết