View Poll Results: Kết quả EQ của bạn sau khi làm bài test

Voters
179. You may not vote on this poll
  • Cao

33 18.44%
  • Trung Bình

65 36.31%
  • Thấp

84 46.93%
Multiple Choice Poll.
Trang 2 / 18 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 171

Chủ đề: Chỉ số EQ :(

Like
    0
    Kết quả kiểm tra chỉ số EQ (Emotional Intelligent Test)

Điểm số của bạn qua bài test này là: 65

Nhiều câu hỏi rất ư làm nhảm ......

Like
    0
    Đúng là có mấy câu nhảm
    Mà có ai làm cái Nhận dạng tính cách chưa: http://aim.edu.vn/?modul=test&pag=test_myer
    Nó trả lời mình là người làm việc theo lối tư duy

Like
    0
    Điểm số của bạn qua bài test này là: 60

Hãy nhớ câu trả lời của bạn phải thật trung thực. Nếu bạn cảm thấy điểm số không phản ánh đúng cảm xúc của bạn, hãy làm lại và trả lời từng câu hỏi theo cách mà bạn thường cảm thấy.

Những người có điểm số EQ trung bình thường có thể nhận ra và hiểu được cảm xúc của bản thân và thể hiện cảm xúc một cách phù hợp. Bạn khá thoải mái trong với việc bản thân Bạn là người như thế nào. Trong hầu hết các trường hợp, Bạn không e ngại bộc lộ tình yêu, sự cảm thông hay lòng thương với người khác. Nhìn chung, Bạn cảm thấy thoải mái với việc thể hiện sự thân mật.
    Bạn là người giao tiếp khá tốt. Bạn khá hòa hợp với chính bản thân mình và những người xung quanh. Bạn luôn biết thể hiện lời nói đúng với thời điểm, đúng hoàn cảnh. Bạn có nhiều bạn tốt. Bạn thường thể hiện sự tức giận một cách hợp lý. Bạn có thể “đứng dậy” khi cần thiết, nhưng không e ngại khóc khi bị tổn thương. Bạn có thể nhận lỗi khi Bạn làm sai và sẵn sàng sửa sai. Bạn không e ngại khi nói lời xin lỗi.
    Nhìn chung, những người này luôn vui vẻ. Bạn chấp nhận thách thức và duy trì động lực khi gặp thất bại. Bạn có thể xác định mục tiêu cho bản thân và thường đạt được mục tiêu đề ra. Bạn có cái nhìn lạc quan và tích cực về bản thân, những người xung quanh Bạn và tương lai của Bạn.
    Hãy nhớ rằng, EQ của mỗi người không bao giờ ngừng thay đổi. Bởi vì chúng ta luôn phát triển, EQ cần phải được nuôi dưỡng và phát triển.

Chúc bạn may mắn hơn với chỉ số EQ trong tương lai.

JavaScriptB@nk.com - Vô địch JavaScript Việt Nam 4 năm liền | 2.000+ JavaScripts
    Like
    0
    Kết quả nhận Dạng Tính Cách Tâm Lý Theo Myer – Briggs
    ính cách của bạn theo đánh giá của Myer - Briggs là: istp

Người bàng quan lạnh lùng – không ồn ào, bảo thủ,có khả năng quan sát và phân tích cuộc sống, có tính tò mò và có những ý tưởng hài hước sáng tạo không ngờ. Thường quan tâm tới nguyên nhân và kết quả như làm thế nào và tại sao các máy móc hoạt động, đồng thời quan tâm tới việc tổ chức thông tin, sử dụng các nguyên tắc logic

Like
    0
    Mình đọc xong, toàn tình huống không bao giờ gặp, mà nếu có gặp thì với chừng này "tuổi xuân" rồi nên cũng quá dễ dàng để có sự khôn ngoan nhất trong từng tình huống.

Kết quả: Không test!

Like
    14
    Lần đầu:
    Điểm số của bạn qua bài test này là: 50
    Mình nghĩ nó nhận xét đúng.

Like
    2
    Cái phần test này tui làm hơi đơn giản quá! Nói chung phương pháp tính điểm là khá chuẩn xác tuy nhiên chưa thực sự chi tiết. Bản quyền của AIM đó!

Like
    0
    10. Bạn đang tìm kiếm mua một ngôi nhà. Một vài đứa trẻ sẽ đến ở cùng với bạn
    Chỉ nói với chúng khi mọi việc đã xong xuôi
    Bạn bàn bạc với bọn trẻ. Và tất cả các thành viên trong gia đình đều đồng ý với quyết định.
    Tự mình ra quyết định.
    Quan tâm và tôn trọng ý kiến của bọn trẻ khi ra quyết định

Chắc "dịt giả" ko quan tâm lắm đến văn hóa Việt. Nhiều câu hình như ko phải là nhảm mà là tối nghĩa. Ko ổn

Like
    0
    Điểm số của bạn qua bài test này là: 40

Hãy nhớ câu trả lời của bạn phải thật trung thực. Nếu bạn cảm thấy điểm số không phản ánh đúng cảm xúc của bạn, hãy làm lại và trả lời từng câu hỏi theo cách mà bạn thường cảm thấy.

Những người có chỉ số EQ thấp thường rất khó khăn trong việc nhận biết và hiểu cảm xúc của bản thân. Bạn thường không thể hiện cảm xúc một cách phù hợp. Bạn thường nghi ngờ và bận tâm về việc Bạn là ai. Bạn ít tự tin về bản thân và khả năng của bản thân. Trong hầu hết các trường hợp, Bạn thường gặp khó khăn trong việc biểu lộ tình yêu, sự cảm thông và lòng thương với người khác. Nói chung, Bạn không cảm thấy thoái mái với việc thể hiện sự thân mật.
    Những người có chỉ số EQ thấp thường cảm thấy khó khăn trong việc giao tiếp với người khác. Bạn không thực sự hòa hợp với chính bản thân mình và những người xung quanh. Bạn thường nói điều gì đó không đúng với thời điểm, hoàn cảnh. Bạn gặp khó khăn trong việc biểu lộ sự tức giận hay phản ứng lại sự tức giận của người khác với Bạn. Bạn không thể tự “đứng dậy” khi bị tổn thương hay buồn khổ, cũng như Bạn chạy trốn khi phải đối mặt với những vấn đề khác tương tự. Bạn không dễ thừa nhận những điều Bạn làm sai và thường không thể xin lỗi những người bị Bạn làm tổn thương.
    Những người có chỉ số EQ thấp nhìn chung ít có sự đề cao bản thân. Bạn không thích sự thách thức. Bạn tránh xa sự cam kết. Bạn e ngại sự thay đổi. Bạn gặp khó khăn trong việc duy trì động lực và đối mặt với thất bại. Bạn không thể đề ra những mục tiêu cụ thể cho bản thân và thường bỏ nửa chừng. Bạn thiếu lạc quan về bản thân và tương lai của Bạn.
    Những người có chỉ số EQ thấp nên xác định cảm xúc của mình và có trách nhiệm với việc này. Có rất nhiều cách có thể giúp Bạn làm được việc này. Bạn có thể đọc những quyển sách về EQ và những kỹ năng có tính chất xã hội, tìm hiểu về những khóa học “quản lý” sự tức giận và khóa học kỹ năng giao tiếp, hay tham gia những nhóm hỗ trợ hay gặp nhà tư vấn. Bạn có thể viết nhật ký ghi lại cảm xúc để có thể trao đổi với bạn bè để giúp Bạn nhận ra những hành vi không đúng đắn và tìm cách sửa chữa. Nếu Bạn làm được những việc trên, Bạn có thể nâng cao chỉ số EQ và sống một cuộc sống vui vẻ và lành mạnh.
    Tuy nhiên, chỉ số EQ có thể thay đổi. Một người có chỉ số EQ thấp có thể tăng chỉ số EQ bất cứ lúc nào trong các giai đoạn của cuộc đời. Bởi vì những người có khó khăn trong việc xử lý cảm xúc không có nghĩa là Bạn sẽ từ bỏ. Phải luôn luôn tạo ra sự thay đổi tích cực cho những điều tốt đẹp hơn.

Like
    0
    Oạch, mình có 60. Ko biết cao thì nó sao nhỉ? Chắc là perfect man àh

Trang 2 / 18 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết