Các bác ơi! Em mới mua con sony vaio ở The220 được 3 tháng. Bây h phát hiện ra các lỗi sau, em muốn tham khảo ý kiến của cả nhà trước khi mang ra cho bọn nó xem. Cụ thể là như sau:
+ Màn hình bây h phát ra tiếng kêu rè rè rất là lạ. Đặc biệt là khi cắm nguồn vào thì tiếng kêu đó mất, nhưng bù lại nó lại có tiếng kêu rất chói. Hỏi qua mấy người người ta bảo bộ cao áp có vấn đề. Em nghĩ nó cũng như cái tivi, cái tiếng kêu ý. Nhưng để lâu như thế có sao không?? chứ nếu mang cho bọn nó, bọn nó lại tháo máy ra chọc chọc ngoáy ngoáy thì phiền lắm. Hạn chế nhất là cho tháo máy mà.
+ Thứ hai là lỗi về hệ điều hành. Tự dưng hôm qua đang dùng, sáng nay bật lên, màn hình đem ngóm. Không khởi động vào Win được. Một lúc sau, nó báo ra hai lỗi, một là phải System Restore, hai là Cứ để khởi động ở chế độ bình thường (chắc sẽ không tốt), lần đầu em cho Restore, cứ tưởng không sao, tối về lại dính thêm phát nữa. Hãi quá!!! Mà nữa nhé, con máy Dell của đứa em, vừa mới mua hôm qua, cũng bị y như thế. Ko biết có phải do Virus không nhỉ?
Nó hiện ra màn hình báo file Start up bị lỗi, bắt phải repair !!

Cả nhà có ai biết về một trong hai hiện tượng trên thì chỉ giùm em nhé!!
Rất cảm ơn mọi người!!!