Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    0
    Xin lỗi anh, nhưng đúng theo thủ tục thì anh phải đến sân bay trước 1-2 tiếng đồng hồ để làm các thủ tục. Việc này chưa nói đến thái độ của nhân viên, nhưng anh đã sai rồi.

Like
    0
    thì bác xem đó,vì công việc mình đi chuyến bay 6h50 sáng,thế mà phải chuyển sang đến 7h50 tối bác có chịu nổi không chưa kể tui phải tốn thêm 210.000VND để chuyển đổi chuyến bay ( trong khi quy định trên website của pacific thì chỉ 150.000VND).
    Trước tui hay đi từ Đà Nẵng-HCM có như vậy đâu,đến trước chuyến bay 5 phút vẫn lên máy bay bay như thường.
    Bác mà lưu tâm thì cũng thấy rằng VietNamAirLines thường xuyên lên loa thông báo cho mọi người ( những vị khách cuối cùng) được biết.Đấy chuyên nghiệp như thế,khách hàng không thượng đế thì cũng là vua chứ,đằng này nó xem như là..miếng mồi để tụi nó cắn xé...con pà nó.

Like
    0
    Nếu bạn đi sớm, cứ theo đúng qui định ghi trên vé, thì lúc đó có điều kiện cho họ làm bậy không? Họ sai 10 thì bạn cũng đã sai 7-8 phần rồi. Mà bạn đâu chỉ đi có lần mà đã nhiều lần, tất nhiên phải biết các qui định đó. Bạn hãy rút kinh nghiệm nhé. Nếu bạn đúng hoàn toàn thì có lẽ sẽ có nhiều người thông cảm hơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nmd View Post
    Nếu bạn đi sớm, cứ theo đúng qui định ghi trên vé, thì lúc đó có điều kiện cho họ làm bậy không? Họ sai 10 thì bạn cũng đã sai 7-8 phần rồi. Mà bạn đâu chỉ đi có lần mà đã nhiều lần, tất nhiên phải biết các qui định đó. Bạn hãy rút kinh nghiệm nhé. Nếu bạn đúng hoàn toàn thì có lẽ sẽ có nhiều người thông cảm hơn.
    Hình như bác này là người của pacific nhỉ??? bác không lưu tâm vào những điều tui nói hay sao? tui nhắc lại nhé??
    1.Trước khác sao giờ khác ( chưa nói đến làm thủ tục check-in tốn không đến 30S).Nói như bác thế cả chục lần nó bắt tui chờ cả 2-3h thì sao? bố thí cho một chai nước khoán uống cho đỡ nhồi máu cơ tim à?
    2.Tại sao lại tập trung chủ yếu ở vé điện tử?
    3.Tại sao lại lấy đến 210.000VND thay vì 150.000VND như quy định

Like
    0
    một điều tui quên nhắc bác rằng quan hệ giữa tui với nó là quan hệ giữa khách hàng với nhà cung cấp dịch vụ chứ không phải quan hệ thầy trò,bạn bè mà nó sai tui cũng phải sai.
    Tui là khách hàng,hiểu không? rõ chán cho bác quá....
    Phong cách phục vụ vậy thì sớm muộn gì cũng chết tươi, chết không kịp ớ một tiếng khi có nhiều thằng hàng không giá rẻ khác nhảy vào...mà những thằng có phong cách tà lỏn như vậy thì góp phần một tay cho nó chết quách cho rồi,tạo điều kiện cho các hãng hàng không khác với phong cách phục vụ KHÁCH HÀNG LÀ TRÊN HẾT để cô bác được nhờ....

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi doanhnhan8x View Post
    một điều tui quên nhắc bác rằng quan hệ giữa tui với nó là quan hệ giữa khách hàng với nhà cung cấp dịch vụ chứ không phải quan hệ thầy trò,bạn bè mà nó sai tui cũng phải sai.
    Tui là khách hàng,hiểu không? rõ chán cho bác quá....
    Phong cách phục vụ vậy thì sớm muộn gì cũng chết tươi, chết không kịp ớ một tiếng khi có nhiều thằng hàng không giá rẻ khác nhảy vào...mà những thằng có phong cách tà lỏn như vậy thì góp phần một tay cho nó chết quách cho rồi,tạo điều kiện cho các hãng hàng không khác với phong cách phục vụ KHÁCH HÀNG LÀ TRÊN HẾT để cô bác được nhờ....
    pác thông cảm, tại lãnh dạo của nó dốt nát không hiểu KHÁCH HÀNG LÀ TRÊN HẾT
    và cung cách phục vụ của nhân viên

pác đi VietNamAirLines đi

sao lại rước cái sự bực mình này chứ
    Được sửa bởi dai-gai lúc 19:49 ngày 02-01-2008

Like
    0
    Mình dân IT chứ không phải dân hàng không. ^_^

Mình nhớ có đọc bài báo nào đó nói rằng có nhiều loại khách hàng lắm. Và cũng doanh nhân nói rằng không đồng ý với câu khách hàng là thượng đế. Vì như thế khách hàng cho rằng mình muốn làm gì thì làm. Anh có nick là doanh nhân thì cũng phải hiểu điều đó chứ?
    Nếu giả sử 1 sân bay quốc tế mà có đến hàng trăm hành khách đến những phút cuối cùng mới lỉnh kỉnh vào sân bay thì sẽ xảy ra chuyện gì?

Like
    0
    "Khách hàng là Thượng đề" là khẩu hiệu do những nhà cung cấp dịch vụ đưa ra để TỰ NHẮC NHỞ mình cải tiến chất lượng phục vụ tốt hơn, chứ đâu phải khẩu hiệu để khách hàng vin vào.
    Mỗi chuyến bay lẻ tẻ, hàng không là ít vấn đề nhứt roài, vào bệnh viện mà xem các thượng đế kia kìa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nmd View Post
    Mình dân IT chứ không phải dân hàng không. ^_^

Mình nhớ có đọc bài báo nào đó nói rằng có nhiều loại khách hàng lắm. Và cũng doanh nhân nói rằng không đồng ý với câu khách hàng là thượng đế. Vì như thế khách hàng cho rằng mình muốn làm gì thì làm. Anh có nick là doanh nhân thì cũng phải hiểu điều đó chứ?
    Nếu giả sử 1 sân bay quốc tế mà có đến hàng trăm hành khách đến những phút cuối cùng mới lỉnh kỉnh vào sân bay thì sẽ xảy ra chuyện gì?
    Ý bạn muôn đề cập đến khách hàng mục tiêu đúng không?
    thế theo bạn khách hàng mục tiêu của Pacific là ai nhỉ? những người thu nhập trung bình và thấp? nếu vậy thì tôi với bạn có phải thuộc tập khách hàng này không? và tương lại tôi với bạn có phải mãi mãi thuộc tập khách hàng này hay là lên trên một chút thuộc tập thu nhập trung bình khá và khá? và bạn có biết rằng marketing truyền miệng nó lợi hại đến mức nòa không nhỉ?
    May cho bạn là dân i tờ,chứ nếu là dân ê cô thì bó tay...
    Khi kinh doanh mà bạn đỗ lỗi cho khách hàng hoặc không chịu khó làm vừa lòng khách hàng thì bạn đã nắm chắc thất bại...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dai-gai View Post
    pác thông cảm, tại lãnh dạo của nó dốt nát không hiểu KHÁCH HÀNG LÀ TRÊN HẾT
    và cung cách phục vụ của nhân viên

pác đi VietNamAirLines đi

sao lại rước cái sự bực mình này chứ
    Bác này chỉ được cái....nói đúng không hà...

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết