Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Report Trong C#

Like
    1

Thông tin Report Trong C#

mình đang làm đề tài viết phần mềm quản lý, đang bị vấp chỗ report ai có ý kiến hay tài liệu gì mình cùng thảo luận nha. Hy vọng chúng ta sẽ tạo ra một diễn đàn tuyệt vời.
    Quote Quote

Like
    0
    đề tài này tổng quát quá sao thảo luận được? bạn nên đưa ra chi tiết một chút thì mới dễ cho mọi người thảo luận.
    happy coding.

Like
    1
    Mình có 1 vấn đề muốn hỏi các bạn là chúng ta nên tạo report bằng code hay bằng tay. Theo các bạn cái nào đơn giản hơn và cái nào hiệu quả hơn.

Like
    0
    Theo mình nghĩ thì tạo Report bằng tay thì đơn giản hơn vì nó có giao diện gần gũi với mình,Còn Report bằng Code thì thế nào mình cũng chưa thử nữa, chỉ dùng nó trong một và trường hợp truyền tham số cho nó mà thôi.Thân chào, chúc bạn tìm được cách tốt nhất cho bản thân.

Like
    1
    Cám ơn bạn nha mình đã làm bằng code nhưng có nhiều vấn đề lắm nhưng mình muốn làm bằng tay thì làm thế nào bạn có thể nói một vài thao tác cơ bản được chứ.

Like
    0
    Bạn làm Report bằng cái gì? Crystal Report hỗ trợ sẵn trong VS2005 luôn hay là bằng một cái gì khác?

Like
    0
    Cách đơn giản nhất là kết hợp cả 2 cách trên: Thiết kế report thì dùng công cụ design (của crystal reports hay của VS) rồi dùng code để lấy dữ liệu cho file report

Like
    0
    có hướng dẩn report trong đó tự ngâm cứu đi nha http://www.mediafire.com/?9z4hwatwx3w

Like
    0
    Cho mình hỏi: Muốn học C# thì phải bắt đầu từ đâu, chuẩn bị kiến thức như thế nào, tài liệu nào dễ học nhất! Các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Like
    0
    Bạn Lương Quôc Phong thân mến nếu bạn muốn học C# trước hế bạn phải hiểu về lập trình hướng đối tượng tức là căn bản bạn cần biết về ngôn ngữ C và C++ đã. Tìm hiểu về Lớp và Thuộc tính của lớp đã từ đó bạn sẽ dễ dàng học C# hơn.Bạn nên đọc sách Lập trình C++ của Phạm Văn Ất để hiểu rõ sau đó học sang C# thì dễ dàng hơn nhiều. Vậy nhé chúc bạn học tập tốt.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết