Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Làm việc trong phòng máy chủ có hại gì?

Chào cả nhà, mình đang làm việc ở fpt và quản lý rất nhiều máy chủ của khách hàng, ra vào phòng máy chủ là công việc hàng ngày. không biết vào đó có tác hại gì đến sức khỏe cũng như ảnh hưởng đến ...sau này không nhỉ? bởi vào đó có mùi rất khó chịu.
    Mọi ngừoi ai biết có thể chia sẻ cho tôi cùng mọi người được không?
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Chịu khó đeo thêm cái khẩu trang thôi bác. Đã là công việc thì phải chấp nhận thôi, gần máy tính thì hại đủ thứ

Like
    0
    Trả lời bác chủ topic: Phòng server thì có mùi lạ là đương nhiên vì nó bít bùng mừ. Chỗ mình là 16 độ không hu hu, ngồi cứng trong đó vài ngày là nứt tóac da luôn. Hư da nhá, hư phổi nhá, sổ mũi đau đầu nhé (lạnh quá là thái dương mình giật bừng bừng)... chưa kể tác động do khí độc hại nữa !

Trả lời bác họcthầyK=học bạn : theo em thì cty pác thuê server cho nó ổn định. Trừ khi bác có sẵn 1 tay kỹ thuật, 1 cái phòng lạnh, 1 đường truyền tốt và một cái server-đúng-nghĩa-server (dạng máy thường ráp đồ khủng thì mau xuống cấp nếu bắt thằng nhỏ kéo cày 24/24 lắm pác ạ).

Like
    0
    Đúng rồi, nhưng mình thỉnh thoảng mới phải vào trong đó, chố làm việc của mình ở trên tầng khác. vào đó thì vừa lạnh vừa khó chịu bởi mấy cái mùi lạ.
    Mình có nghe đâu đó nói bây giờ case máy tính làm bằng những chất liệu có lẫn độc tố cao hơn rất nhiều ngày sưa, nên cũng...
    Vừa hôm trước lại còn nghe mấy ông anh nói nếu làm việc nhiều với máy tính sau này sẽ... vô sinh. hic không biết có phải không nữa.

Like
    0
    Mình cũng ngồi phòng máy chủ nhiều, nhưng theo mình trong phòng máy chủ chỉ "ô nhiễm" không khí (lạnh, khô) và tiếng ồn (sóng hạ âm) thôi, khong có các độc hai khác. Có bác nào có ý kiến khác không?

Like
    0
    Làm việc trong một thời gian dài sẽ khá đau đầu. Đặc biệt mấy bà bầu mà lại hay ngồi gần máy chủ có thể làm cho thai nhi bị động nữa. Trước mình có tham khảo một số tài liệu bên ngoài ngoài thấy nói như vậy.

Like
    1
    Nói chung là có độc hại, bác nên đeo thêm khẩu trang và hạn chế ra vào thôi chứ công việc mà

Like
    0
    Nếu có thể bác nên thường xuyên đi đi lại lại cho đỡ bí bác nhé

Like
    0
    Chịu khó đeo thêm cái khẩu trang thôi bác. Đã là công việc thì phải chấp nhận thôi, gần máy tính thì hại đủ thứ

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

nói chung là vì đam mê công việc mình làm thui mấy bác à

- - - Updated - - -

máy tính giờ làm sao có thể thiếu trong thời đại nà được chứ

https://www.KeyBanQuyen.VN- Website bán key bản quyền UY TÍN HÀNG ĐẦU.
    Like
    6
    Đã dân IT thì cứ xác định,ngồi máy nhiều thì tầm 40t đủ thứ bệnh: khớp,mắt,ko sạch sẽ thì đủ thứ da liễu....
    Số It thiệt khổ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết