Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 77
    Like
    529
    Tinhocxanh lớn mạnh là do những bàn tay góp lại. Tuy lớn tuổi nhất nhưng anh lại rất vụng về và kém giao tiếp. Chính vì thế anh rất cần có bạn bè chung quanh và vì THX sẽ phát triển, lớn mạnh hơn nữa nên không thể thiếu các bạn. Nhân tiện trong bài viết về THX này chúng ta cũng giới thiệu với mọi nơi các khuôn mặt dựng xây, góp sức cho THX nữa chứ
    Được sửa bởi dly lúc 05:38 ngày 22-03-2007

Like
    612
    Quote Được gửi bởi DigiPower
    Em cũng thấy anh Lý là bậc trưởng lão nên thay mặt anh em là chính cho chắc ăn.
    Cái này thì nhất trí rồi

Chụp hình xong nhớ xin một tấm post lên nhé bác dly, ai tóc tai nhìn luộm thuộm nhất là đánh đòn

Like
    0
    Busy thì busy, nhưng Việt Đức là trụ cột sao mà vắng mặt được.

Quote Được gửi bởi Arkain
    Chụp hình xong nhớ xin một tấm post lên nhé bác dly, ai tóc tai nhìn luộm thuộm nhất là đánh đòn
    Việt Đức là gọn gàng, đẹp giai nhất đó.

Like
    529
    Jo ơi cho địa chỉ nơi họp mặt đi thời gian nữa

Like
    0
    mau lên các bác
    hôm nay là thứ 5 rồi.
    trưa mai, mấy giờ (thường thì giờ nghỉ trưa các công ty là 12-1h30)

Like
    146
    Ngày đầu tiên tôi biết đến chương trình Tin Học Xanh cũng đầy những bỡ ngỡ và những hoài nghi. Khi nhìn thấy những chiếc máy tính sẽ được đem trao tặng cho những bạn hoặc những trường nuôi dạy trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, tôi tự hỏi liệu với những máy cấu hình thấp như thế sẽ giúp ích được gì cho các bạn ấy? Liệu với những chiếc máy tính như thế sẽ giúp họ được gì hay là chỉ một thời gian sau, những máy cái tính ấy lại trở thành gánh nặng cho chính bản thân họ, những người được thụ hưởng từ chương trình Tin Học Xanh.

Với những băn khoăn như thế, tôi tham gia chương trình Tin Học Xanh, càng ngỡ ngàng và xúc động hơn khi bản thân tôi đã tận mắt thấy và cảm nhận được. Thời gian đầu, chúng tôi nhận được từ những người có lòng hảo tâm những linh kiện máy tính rời rạc. Người thì cho cái bàn phím, người cho vài con chuột, có khi nhận được cái monitor, hoặc chỉ là vài thanh ram cũ hay những mainboard đã qua sử dụng. Tôi, bản thân tôi khi nhận những thiết bị rời rạc như thế cũng không khỏi ngạc nhiên khi những thành viên trong chương trình Tin Học Xanh đã ráp được thành những bộ máy hoàn chỉnh, với cấu hình vừa đủ đáp ứng những nhu cầu học tập cơ bản của các bạn nhỏ đang gặp khó khăn.

Theo chương trình trao tặng máy trong một đợt đi Gia Lai, lại một lần nữa tôi ngạc nhiên khi thấy công dụng của những chiếc máy tính lỗi thời mà thú thật tôi không thể hiểu nổi với những chiếc máy như vậy thì người ta có thể làm được những gì? Nhìn các em nhỏ người dân tộc thích thú và ngạc nhiên, tôi hiểu được cảm giác sung sướng đó vì thật ra đối với những bạn nhỏ ấy, máy vi tính là những thứ hiện hữu trên ti vi và qua lời người lớn kể. Chẳng sung sướng sao được khi chính tay các bạn lần đầu tiên được sờ những chiếc máy vi tính, nhìn các bạn háo hức với trò luyện đánh máy Mario mà không khỏi xúc động, có thể vẫn có người nghĩ nó chỉ đơn giản dừng lại ở đó thôi, với những chức năng như thế. Điều đó đúng, tôi không phủ nhận, nhưng điều mà tôi nghĩ chương trình Tin Học Xanh đã mang đến cho những bạn nhỏ đó là sự háo hức và say mê khám phá cái mới. Biết đâu được, khi các bạn nhỏ ấy biết và cảm nhận được rằng, những chiếc máy vi tính thần kì này không phải là trong mơ mà là hiện hữu và có thật, điều đó sẽ tạo động cơ thúc đẩy các bạn đến với việc khám phá và ham học hỏi nhiều hơn. Sau khi thành thạo với bàn phím và phần mềm luyện đánh máy. Các bạn lại tiếp tục khám phá ra được cái gõ văn bản và các tiện ích mà máy vi tính đem lại. Và từ đó, từ những linh kiện vi tính rời rạc được những người hảo tâm ủng hộ đã trở thành những chiếc máy vi tính, rồi từ những chiếc máy đó đã truyền lửa, đem đến cho các bạn sự háo hức và niềm đam mê khám phá. Nó sẽ đưa các bạn nhỏ ra khỏi cái dốt, cái lạc hậu… vì những điều đó mà cho đến nay tôi vẫn gắn bó với chương trình. Và thật vui khi thấy chương trình Tin Học Xanh ngày càng phát triển, số lượng linh kiện và máy móc thu gom được nhiều hơn, điều đó hứa hẹn những bộ máy vi tính chất lượng càng ngày càng được cải thiện. Bằng chứng hùng hồn cho những việc đó chính là những chiến công mà chương trình Tin Học Xanh trong thời gian vừa qua đã đạt được, với số lượng máy càng ngày càng nhiều hơn, chất lượng ngày càng nâng cao hơn và phạm vi hoạt động ngày càng lan tỏa và rộng khắp.

Bài viết này như một sự gửi gắm những tâm tư tình cảm của bản thân mình, xin chúc cho chương trình Tin Học Xanh ngày càng phát triển!
    Không đi làm sao tới.

Like
    28
    @Thagnv: cảm ơn em đã viết...
    @All: các anh ơi, ngày mai hẹn nhau ở Piano đường Hồ Xuân Hương nhé. Lúc 11h30 nha!

Like
    529
    Đồng ý, mong rằng nơi đó gần Digi Việt Đức cũng đến được. Hẹn gặp các bạn nhé

Like
    0
    Ngày mai thứ sáu 23.3 trưa 11g30 Cafe Piano 17 Hồ Xuân Hương Q3.

Quote Được gửi bởi Dly
    Thân mời các thành viên không phân biệt mới cũ quan tâm đến CT cũng góp ý luôn. Những đóng góp của các bạn là hành trang giúp Tinhocxanh mạnh dạn tiến bước
    Em sẽ có mặt đúng giờ.

Like
    0
    Anh Lý yên tâm, tối nay em có mặt ở VN rồi ^^ Mai em đi luôn, trước sau cũng phải gặp Quân có chút việc.

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết