Trang 2 / 17 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 162
    Like
    1

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Thứ nhất: Bạn BaoBao mới chỉ viết 1 bài trong này. Có nghĩa là bạn reg nick chỉ để chửi Cty Centurios. Bài viết này bạn không để lại bất cứ thông tin nào để chứng minh được điều này là sự thật
    Nếu bạn có xích mích gì với cty này mà viết một bài viết thế này thì tội họ quá
    Nhưng nếu là sự thật. Theo tôi đây cũng là một kinh nghiệm cho anh em.
    Bác Bao Bao cũng có thể là nạn nhân đầu tiên vì quá bức xúc với việc mình bị lừa quá đau nên reg trên diễn đàn chia sẻ những gì mà mình trải qua ở công ty Centurios cho anh em biết mà tránh.

Quote Được gửi bởi lmdat
    Đọc xong thấy hoảng thiệt chứ. Tại sao lại còn tồn tại những công ty làm ăn như vậy nhỉ? Đạo đức kinh doanh của họ chắc bị chó nó ăn mất rồi hay sao ấy(chắc không có học Đại Học hay sao nè).
    Mình chỉ sợ học hết lớp mầm trường sập cô giáo chết nên không dc học hết ..........
    Được sửa bởi laptopbox lúc 08:59 ngày 29-11-2007

Like
    0
    CENTURIOS. Xin tránh xa 10 km

Like
    0
    1 kinh nghiệm lớn hơn là không nên tham đồ rẻ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ~guest View Post
    Có thật ko vậy, thấy trên báo Tuổi Trẻ mấy hôm nay Cty này quảng cáo dữ lắm, Server giá thị trừong hơn 2000$ nhưng họ bán có 550$, có cả tặng máy nữa đó. Nếu đúng thì các bạn nên phổ biến qua các diễn dàn khác để anh em còn rút kinh nghiệm.
    cái này khỏi cần nghĩ cũng biết quảng cáo phóng đại quá mức..ví dụ nếu có canh mua ngay mùa sale off bên US thì cũng rẻ hơn 50-60% thôi...nhưng sau đó về VN sẽ tính thuế và vận chuyển này nọ nữa thì tính ra cuối cùng chỉ lời 30-40%...thường nhập về thì bán phải có lãi và hét bằng giá ban đầu chưa sale off rồi ai mua thì mua, khi nào thấy ôm hàng khá lâu hoặc cũ thì bán với giá sale off vẫn ko lỗ...mà đằng này sale với giá bằng 1/4 giá gốc thì em phục thiệt nếu như ai đã từng mua và xài thấy đàng hoàng nghiêm chỉnh

Like
    0
    có một lần, tôi thấy quảng cáo của Centurios này trên báo Tuổi trẻ, nửa trang báo chứ ít gì, cam kết khủng khiếp, nghĩ rằng Công ty này hẳn phải uy tín lắm mới quảng cáo rầm rộ như vậy, thế là kiu thằng bạn đi phỏng vấn, ai ngờ tới nơi, Công ty chỉ là một căn nhà nhỏ xíu, chỉ được nhiều lầu, thất vọng gớm, sau đó thằng bạn vào làm bài test và phỏng vấn, lung tung, chẳng ra đầu đũa gì. Rất nhiều người vào phỏng vấn, ai về cũng với gương mặt thất vọng, chẳng diễn tả nổi. Chán thật.

Like
    0
    Đúng là end user thiệt thòi quá với những loại công ty bán hàng lởm như vậy
    Mình cũng bị mua laptop hớ một phát, chán kiểu kinh doanh thất tín của mấy công ty nhà mình quá.
    Đúng là thái độ khi mua hàng ở một số nơi thì niềm nở, khi bảo hình thì mặt mũi nhân viên khó coi quá đi mất, luôn có ý từ chối. Bây h diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm cho nhau, goole search ra ngay kinh nghiệm ấy; ko ít thì nhiều ai làm trò ăn sổi sẽ bị thiệt thòi người mua trách xa 10km và tuyen truyền cho bạn bè tránh xa nữa. Nếu uy tín thì lượng khách tăng thêm là hiển nhiên.
    Cảm ơn những bài viết như thế này cho mọi người ko bị mua hớ, phí phạm đồng tiền. Đồng thời nâng cao trách nhiệm chăm sóc khách hàng của cty nào muốn làm ăn lâu dài, xây dựng thương hiệu

Like
    8
    hic... tôi cũng có thằng bạn làm bên đó, mà hình như nó nghỉ lâu rùi, nếu ko trận này nát thây rùi!? mà nói 1 câu công bằng "bàn tay thì có trắng có đen" kinh doanh cũng có những nơi làm ăn thật nghiêm túc, nhưng cũng ko ít "sống chết mặc bây, tiền thầy bỏ túi"... cuối cùng khách hàng lãnh đủ ...hic. kết lại "tiền nào của nấy"
    ----------------------------------
    muốn giàu nuôi cá ... muốn khá nuôi heo... muốn nghèo nuôi gái !!!???

Like
    0

Giận dữ ! Hãy để diễn đàn là một sân chơi trong sạch

Xin chào các bác, E là thành viên trong bộ phận giám sát của hệ thống centurios, E công tác tại đây chỉ khoảng hơn 1 tháng nên những vấn đề khác E chưa có kết quả kiểm chứng, nhưng riêng vấn đề mà Bao Bao trình bày E rất quan tâm. E xin thông báo kết quả như sau : Tất cả các phòng ban của trụ sở chính centurios tại 43D hồ văn huê đều được giám sát bằng camera, riêng tại phòng bảo hành & showroom có 03 camera, E đã tự mình kiểm tra hình ảnh ghi lại trên các camera này từ ngày 15/11/2007 đến nay nhưng không thấy xảy ra vấn đề đôi co nào giữa nhân viên & khách hàng. Do đó bạn bao bao có thể cung cấp chính xác ngày bạn đến 43D hồ văn huê để bảo hành dc ko ? chúng tôi sẽ gởi cho bạn những hình ảnh chi tiết của ngày đó, bộ phận giám sát của chúng tôi xin nhận trách nhiệm nếu có xảy ra những vấn đề như bạn trình bày. Riêng một số thông tin sau xin đính chính cùng bạn bao bao : Mr. Tô Huy Toàn là giám đốc phụ trách kế hoạch & khoảng hơn 1 tháng nay anh toàn đi công tác các tỉnh để chuẩn bị thành lập chi nhánh mới, do đó người bạn nói là Tô Huy Toàn gặp tại 43D HỒ Văn Huê là ko chính xác. Mặt khác anh Tô Huy Toàn & Tô Huy Thông có tuổi tác tương đương nhau, chứ không phải quan hệ cha - con như bạn mô tả. tôi nghĩ Các diễn đàn đều được lập ra với những tiêu chí thân thiện, do đó hãy để cho diễn đàn là một sân chơi trong sạch.
    Được sửa bởi siluat lúc 23:03 ngày 02-12-2007

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Xin mời bạn baobao len tiếng đi. Nếu không, quan toà sẽ tuyên bố bên bị đơn thắng kiện....Up la.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi siluat View Post
    Xin chào các bác, E là thành viên trong bộ phận giám sát của hệ thống centurios, E công tác tại đây chỉ khoảng hơn 1 tháng nên những vấn đề khác E chưa có kết quả kiểm chứng, nhưng riêng vấn đề mà Bao Bao trình bày E rất quan tâm. E xin thông báo kết quả như sau : Tất cả các phòng ban của trụ sở chính centurios tại 43D hồ văn huê đều được giám sát bằng camera, riêng tại phòng bảo hành & showroom có 03 camera, E đã tự mình kiểm tra hình ảnh ghi lại trên các camera này từ ngày 15/11/2007 đến nay nhưng không thấy xảy ra vấn đề đôi co nào giữa nhân viên & khách hàng. Do đó bạn bao bao có thể cung cấp chính xác ngày bạn đến 43D hồ văn huê để bảo hành dc ko ? chúng tôi sẽ gởi cho bạn những hình ảnh chi tiết của ngày đó, bộ phận giám sát của chúng tôi xin nhận trách nhiệm nếu có xảy ra những vấn đề như bạn trình bày. Riêng một số thông tin sau xin đính chính cùng bạn bao bao : Mr. Tô Huy Toàn là giám đốc phụ trách kế hoạch & khoảng hơn 1 tháng nay anh toàn đi công tác các tỉnh để chuẩn bị thành lập chi nhánh mới, do đó người bạn nói là Tô Huy Toàn gặp tại 43D HỒ Văn Huê là ko chính xác. Mặt khác anh Tô Huy Toàn & Tô Huy Thông có tuổi tác tương đương nhau, chứ không phải quan hệ cha - con như bạn mô tả. tôi nghĩ Các diễn đàn đều được lập ra với những tiêu chí thân thiện, do đó hãy để cho diễn đàn là một sân chơi trong sạch.
    Đọc nghe cũng thấy có lý, nhưng sao lại là một cái nick mới toanh? Sao không dùng nick cũ post bài cho có giá trị hơn?

Trang 2 / 17 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết