Trang 17 / 22 FirstFirst ... 1214151617181920 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 220
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi ntdung89dn View Post
    Mình không hiểu ezllydoll bao nhiêu tuổi mà lại nói tình yêu thật sự không tồn tại còn bạn nói thực tế đàn ông toàn người đểu có phải đã vơ đũa cả nắm không hay xung quanh bạn chỉ toàn những người như thế.
    Mình không có ý đã kích hay chê gì bạn nhưng mà xã hội vẫn còn những người rất tuyệt vời và tình yêu sẽ tuyệt vời và bền vững nếu ta biết trân trọng nó
    , lại lạc đề nữa rồi .

Tui thấy tình yêu, hay bất kể cái gì liên quan đến tình cảm hoặc tâm linh, thì cũng giống như ma vậy : không tin thì sẽ không thấy.

nếu Ezlly cứ tiếp cận cuộc đời với con mắt dè chừng như vậy thì thiệt tình co muốn tìm cũng sẽ không thấy.
    .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi www.SimDep.us View Post
    1 cân tầu ngày xưa bằng khoảng hơn 0,3kg bây giờ, nên 82 cần thì vào khoảng 27kg bây giờ là đúng bạn ạ!
    Một cân tàu xưa = 0.48 kg bây giờ mà :-s

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi ruckus View Post
    , lại lạc đề nữa rồi .

Tui thấy tình yêu, hay bất kể cái gì liên quan đến tình cảm hoặc tâm linh, thì cũng giống như ma vậy : không tin thì sẽ không thấy.

nếu Ezlly cứ tiếp cận cuộc đời với con mắt dè chừng như vậy thì thiệt tình co muốn tìm cũng sẽ không thấy.
    .
    Tất nhiên t.y thì vẫn tồn tại. Nhưng trong xã hội bây giờ thì ...Liệu có bền vững đc ko ? Có ai yêu nhau đến suốt đời ko ? Chả có đâu :-j

1 vote cho Đại Đao Quan Thắng nhé :x
    Được sửa bởi ezllydoll lúc 08:26 ngày 04-03-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    583
    Quote Được gửi bởi ruckus View Post
    sẵn tiện bác cho hỏi, mình đọc Tam Quốc thường thấy quân chạy ngàn dặm, vậy không biết 1 dặm của Tàu là bi nhiêu của mình ?
    Dặm của Tàu : bằng khoảng 500m của Tây.
    Dặm của Tây : bằng khoảng 1,8km của Tây.
    ___ W ___

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ezllydoll View Post
    Một cân tàu xưa = 0.48 kg bây giờ mà :-s

Tất nhiên t.y thì vẫn tồn tại. Nhưng trong xã hội bây giờ thì ...Liệu có bền vững đc ko ? Có ai yêu nhau đến suốt đời ko ? Chả có đâu :-j

1 vote cho Đại Đao Quan Thắng nhé :x
    Trong thế kỷ 21 này. Mà bạn vẫn nói đến vĩnh cửu hay sao? Nghe như trong mấy phim thiếu hiệp của Trung quốc ấy nhỉ?
    Nếu thực sự yêu nhau, thì sẽ lấy nhau. Nếu nhìn thực tế thì, trước khi lấy nhau. Ta buộc phải ký vào một cái gọi là
    Hợp đồng hôn nhân

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thongdoanvan View Post
    Trong thế kỷ 21 này. Mà bạn vẫn nói đến vĩnh cửu hay sao? Nghe như trong mấy phim thiếu hiệp của Trung quốc ấy nhỉ?
    Nếu thực sự yêu nhau, thì sẽ lấy nhau. Nếu nhìn thực tế thì, trước khi lấy nhau. Ta buộc phải ký vào một cái gọi là
    Ừk....tớ hiểu rồi. Chả có gì là vĩnh cửu :-j

Like
    0
    đọc truyện tàu nó nói đánh trăm hiệp
    vậy 1 hiệp bao nhiu phút nhỉ
    à còn 1 chiêu là sao vậy, bạn nào học võ nói mình hiểu với

Like
    0
    Nếu theo chứng minh khoa học và y học thì Hoàng Trung mạnh nhất. Vì mấy anh nhô con kia chắc gì đã nhấc nổi cây thương khi đã trên 70 tuổi như lão tướng Hoàng Trung.

Like
    1,303
    Quote Được gửi bởi TongNghien View Post
    Dặm của Tây : bằng khoảng 1,8km của Tây.
    Nhớ không nhầm thì 1 dặm (Mile) = 1.609 km, còn 1 Hải lý (Nautica mile)=1.852 Km.
    Đốt phim.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ezllydoll View Post
    Thì thực tế cho thấy đàn ông toàn ng` đểu mà =]
    Nhưg mình vẫn mơ đến 1 ng` đã khuất, đấy là Quan Vân Trường :">~
    Nói chung là k quan tâm đến tình yêu. Thế kỉ 21 r` làm gì có tình yêu thật sự tồn tại )
    miễn bình luận
    Em thấy rằng Lã Bố ko thể là võ công số 1 tam quốc đc, mà phải là Quan Vũ.
    Dẫn chứng : Trận "Tam anh chiến Lã Bố" là ko có thật, chỉ là hư cấu nên ko thể dựa vào đấy kết luận Lã Bố số 1. Lã Bố ko thể là số 1 vì cũng đánh nhau hơn trăm hiệp vs Trương Phi mà có hơn gì ng` ta đâu ?
    bạn muốn bàn trong tiểu thuyết hay trong lịch sử. Nếu là trong lịch sử thì nói thật chẳng có j đáng bàn cả. Lịch sử Trung Quốc sao hay bằng lịch sử của Việt Nam được chứ ?
    Còn Quan Vũ :
    + Đánh lui đc Từ Hoảng và Hứa Chử trong loạn quân khi đang bị vây ở Hạ Bì.
    bạn ạ, bạn đọc đoạn sau mà quên ko đọc đoạn trước trong tiểu thuyết rồi. đây là kế của Trình Dục để bắt sống Vũ.

trích tam quốc diễn nghĩa của LQT: "Tháo nói:
    - Ta vẫn mến tài võ nghệ của Vân Trường, chỉ mong được hắn về với ta. Sao bằng hãy cho người dụ hắn quy hàng.
    ...Trình Dục dâng kế rằng: Nay nên sai một số quân của Lưu Bị mới hàng vào Hạ Phì ra mắt Quan Vũ, nói dối là trốn về được, cho phục ở trong thành làm nội ứng; RỒI DỬ QUAN VŨ RA ĐÁNH NHAU, TA GIẢ CÁCH THUA CHẠY, dử hắn ra nơi khác, đem tinh binh chẹn hẳn đường về, bấy giờ mới có thể DỤ HÀNG quy hàng."

+ Chém Nhan Lương, trong khi Từ Hoảng thua chạy Nhan Lương. Nên nhớ Từ Hoảng cũng rất mạnh, đánh nhau với Hứa Chử hơn 50 hiệp ko phân thắng bại.
    Nhan Lương đúng là rất mạnh nhưng nếu Vũ ko có Xích Thố phóng tốc độ cao, Lương ko lầm tưởng Vũ là phe mình thì đừng có mong mà đánh lén được Lương nhé. Tôi sẵn sàng bàn luận cho ra lẽ vấn đề này với bạn.
    Ps: mang Từ Hoảng so sánh với Hứa Chử qua vài chục hiệp đánh đấy thì hơi bị buồn cười. Nếu bạn thích tôi sẵn sàng so sánh QV với gần chục tướng khác "qua vài chục hiệp đánh".

+ Chém Văn Sú chỉ trong 3 hiệp, trong khi Triệu Vân đấu với Văn Sú 60 hiệp bất phân thắng bại.
    trước hết phải nói việc chém Văn Sũ là hoàn toàn bịa đặt, Văn Sú bị chết trong loạn quân bạn ạ. Bạn mang cái "Tam anh chiến Lb" bảo là ko có thật thì cẳhng nhẽ banj ko biết chuyện chém Văn Sú cũng là ko có thật sao ? Kể cả nếu như bạn chuyển sang bàn luận trong TQDN của LQT (ko tính trong lịch sử) thì tôi cũng sẵn sàng tranh luận với bạn.

+ Rõ ràng khi Quan Vũ ở bên Tào Tháo, tất cả các tướng giỏi của Tào ko ai địch nổi Nhan Lương Văn Sú nên Tào mới phải dằn lòng để Quan Vũ ra trận. Trình Dục đã nói : " Không phải Quan Vân Trường, thì ko ai địch nổi Nhan Lương".
    lời nói phiến diện của 1 người ko cần mang ra so sánh. mà mấy chi tiết này lấy trong tam quốc diễn nghĩa chứ trong Tam quốc chí ko có đâu bạn ạ.

Quan Công thời trẻ rõ ràng là rất mạnh, có thể khẳng định mạnh nhất tam quốc.
    xin mời bạn phản biện những vấn đề ở trên. Nếu ko nói thật QV cũng chỉ ngang với Cam Ninh, Hạ Hầu Đôn hay Hứa CHử là cùng.

Nhưng sau này do tuổi già nên có lẽ sức kém đi nhiều, lại vác thanh đao 82 cân ( Khoảng 41 cân bây giờ chứ ko phải 27 cân như bạn thietkieutam nói )
    cái này chứng tỏ QV chỉ cậy khoẻ chứ biết j về võ vẽ

Khoảng 50 tuổi đánh nhau với Hoàng Trung, rồi 57 tuổi đánh nhau với Bàng Đức,
    nói như bạn thì tầm 50 tuổi là đánh kém rồi à, thế thì xem ra Quan Vũ so với Hoàng Trung còn kém xa nhiều lắm bạn ạ.
    Trận đánh với Bàng Đức thì Vũ nếu ko có Quan Bình phạm luật mà cứu thì đầu Vũ đã trong doanh trại của Đức rồi bạn ạ.

58 tuổi bị thương nặng ở tay đánh nhau với Từ Hoảng gần 100 hiệp ko phân thắng bại. ——> Quá pro !
    cái sự kiện này bạn mang ra càng chứng tỏ Vũ rất tầm thườg
    cài này tôi dẫn ra 2 nhánh để bạn lựa chọn mà thảo luận tiếp:
    _ trong TQDN của LQT: Quan Vũ được thần y Hoa Đà chừa trị mà vẫn còn "bị thương nặng" thì xem ra bạn coi thường tài năng của Hoa Đà quá, vả lại trận đánh với Từ Hoảng cách lần chữa trị 1 khoảng thời gian đủ dài để trị thương , nếu nói là "vẫn bị thương nặng" thì hơi bị buồn cười. Hơn nữa lúc đó Từ Hoàng cũng đã hơn 50 tuổi rồi bạn ạ.
    _ trong TQC của Trần Thọ: "Thục ký viết: Vũ cùng Hoảng khi xưa rất quý trọng nhau (12), lúc ấy trông xa nói chuyện, chỉ nhắc đến những việc thường ngày, không bàn bạc gì đến việc quân. Chốc lát, Hoảng quay đầu ngựa truyền lệnh: “Ai lấy được thủ cấp Vân Trường, sẽ thưởng 1.000 cân vàng”. VŨ LO SỢ CUỐNG CUỒNG, hỏi Hoảng rằng: “ĐẠI HUYNH, sao lại nói như vậy?” Hoảng đáp: “Ấy chỉ bởi việc nước mà thôi.”
    VŨ KHÔNG ĐÁNH ĐƯỢC, phải dẫn quân lui về."
    --> thêm 1 chi tiết nữa là Vũ sợ Hoảng cuống cuồng phải gọi là ĐẠI HUYNH =))

Còn đức tính tốt đẹp của Quan Công thì đến Bác Hồ vĩ đại của chúng ta cũng thừa nhận. Còn gì để nói nữa !
    cái "đức tính tốt đẹp của Vũ" tôi đã nghe nói đến nhiều rồi =))
    bàn luận về "đức tính tốt đẹp của Vũ" thì khó viết trong 1, 2 bài post được. Nếu bạn có nhã hứng thì tôi sẵn sàng tiếp bạn, trên cả 2 phương diện là trong TQDN hoặc trong lịch sử. Bạn ko cần mang mấy câu thơ của Bác ra để khen Vũ đâu bạn ạ.

Chả thấy Triệu Vân có gì là võ số 1 tam quốc cả :| Việt Nam mình nhiều fan Triệu Vân thật.
    oh thế hoá ra đây là dìm Lã Bố với Triệu Vân xuống để tôn Vũ lên chăng ? =))

Like
    186
    Có lẽ An Dương Vương là vị tướng mạnh nhất thời Tam Quốc (đánh thắng giặc nhà Thục, mà nhà Thục chắc là của Lưu Bị), tiếc là bị backdoor mới thua thôi.

Trang 17 / 22 FirstFirst ... 1214151617181920 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết