Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 100
    Like
    0
    Mình đang cài 1 máy chạy Debian Etch, pà con vô xem thử rồi cho biết ý kiến nhé, cấu hình máy rất rất khiêm tốn, xin đừng DoS. địa chỉ: http://www.canthohost.com , có sẵn 1 FTP account để mọi người tải file về chơi.

Like
    0
    Tớ thấy mới học PHP thì nên cài một Soft có sẵn PHP, Apache, MySQL cho đỡ tốn thời gian. khi nào Pro rồi quay lại tìm hiểu cách cấu hình mấy thứ đó sau. Chứ lúc đầu chưa biết gì mà cứ mò mẫm thì chỉ có mau điên.
    Xammp tớ thấy hơi nặng, nhiều gói linh tinh, Phptriad thì từ lâu đã ngừng phát triển bản free. Hình như có nó bản thương mại thì phải. ko nhớ tên. Còn tớ thì hay dùng Appserv. http://www.appservnetwork.com

Like
    5

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi phuongviet View Post
    Dùng IIS đi pà con, tui thấy dễ hơn rất nhiều. hi hi nhưng mấy pro dùng LINUX thi hông giám can!
    Mình nghe nhiều người nói là PHP tuy chạy tốt với cái này nhưng mà khôgn ổn định cho lắm thì phải ??

Like
    0
    không biết khi mình vào một diễn đàn nào đó trên mạng. trong diễn đàn sẽ có các mục. Mỗi mục đều có link rất giống nhau như là
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=***XX
    trong đó ***xx là một số nào đó. Mình không rõ cái ?t=***XX là từ đâu ra và lập trình ra sao. Nó thuộc phần gì của PHP nhỉ. Mình nghĩ cái đó là tự động gán, ai đó có thể cho mình xem thử cái source được không

Like
    5
    Quote Được gửi bởi daisunhantan View Post
    không biết khi mình vào một diễn đàn nào đó trên mạng. trong diễn đàn sẽ có các mục. Mỗi mục đều có link rất giống nhau như là
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=******XX
    trong đó ******xx là một số nào đó. Mình không rõ cái ?t=******XX là từ đâu ra và lập trình ra sao. Nó thuộc phần gì của PHP nhỉ. Mình nghĩ cái đó là tự động gán, ai đó có thể cho mình xem thử cái source được không
    À, nó là các browser truyền dữ liệu lên server thông qua URI gọi là phương thức GET, nó không phải là gì ghê gớm đâu, chì là trên server nhận được biến "t" mang nội dugn ******* thì sẽ xữ lí theo cái giá trị đó thôi à

Like
    0
    Cái này cũng đơn giản mà ^?^

VD khi user click lên link (hay nhập địa chỉ vào trình duyệt) dạng domain.com/get.php?var=something, thì nguyên cái URI của địa chỉ đó sẽ dc PHP parse thông qua biến $_GET
    PHP Code:
    <?php
    echo $_SERVER***91;"REQUEST_URI"***93;; // /get.php?var=something
    echo $_SERVER***91;'REQUEST_METHOD'***93;; //GET
    echo $_GET***91;'var'***93;; //something
    var_dump($_SERVER);
    var_dump($_GET);
    ?>
    Với POST thì PHP xài $_POST['var'], nhưng biến var bắt buộc (trừ khi xài fsockopen) phải khai báo bằng thẻ input trong form HTML
    Code:
    <form method="post" action="get.php">
    <input type="text" name="var" value="post something" />
    <input type="submit />
    </form>
    PHP Code:
    <?php
    echo $_SERVER***91;"REQUEST_URI"***93;; // /get.php
    echo $_SERVER***91;'REQUEST_METHOD'***93;; //POST
    echo $_POST***91;'var'***93;; //post something
    var_dump($_SERVER);
    var_dump($_GET);
    ?>
    ps: xem thêm php manual.

Like
    0
    các bác nhà mình tranh luận ghê quá.em chả bít nên theo ai.hix.em bắt đầu mới biết đến PHP.mong các bác chỉ giáo thê

Like
    0

Hạnh phúc Tìm lớp học PHP

Em đag tìm 1 lớp học PHP ở HN, nhưng chưa bít tìm ở đâu cả, ai bít thì chỉ hộ em với. Càng nhanh càng tốt, chất lượng chút nữa! Thanks mọi người nhìu lém!

Like
    0
    sao em ko down được MySQL Community Server các bác nhỉ ? nó đòi email và password

Like
    0
    Hic Chào các bác, em cũng là người mới chưa bít gì, nghe các bác tranh luận mà thèm! Có ai đang tập tọe như em thì add nich yahoo cho tiện trao đổi nhé! Thanks các bác!
    Yahoo ID: waya_tom
    Gmail: wayatom@gmail.com

Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết