Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 100
    Like
    0
    Hướng dẫn cho một người mới học,đặc biệt là học qua mạng thì cái gì càng đơn giản hóa càng tốt,cốt yếu làm sao cho họ cảm thấy thích .Từ đó nhưng cái nâng cao hơn họ sẽ tìm hiểu qua thời gian.Ban đầu tìm hiểu,về bất cứ thứ gì,"khó hiểu" là chuyện dễ crazy nhất !Dễ làm nản lòng chiến sĩ nhất.nếu ta có tâm huyết,có kiến thức,muốn truyền đạt cho các bạn nhưng không phải mang tất cả ra để truyền đạt,ai xem mà không ngợp mới lạ,
    Mình trải qua quá trình nghiên cứu PHP xin đúc kết với các bạn vài lưu ý :
    - Mới bắt đầu tìm hiểu PHP,đừng vội mò sang MySQL .
    - Tìm hiểm PHP không nhất thiết cứ phải chăm chăm vào học theo bài vở từ A-Z . Có thể xem 1 source đơn giản nào đó .Đọc hiểu và coding lại y chang .Làm sao cho nhuyễn . Bởi sau này khi cần ứng dụng vào thực tiễn 1 dự án nào đó,bạn sẽ nhét nó vào theo cách của mình,không phải là copy paste .Sẽ rất rối rắm !
    - Bạn chớ vội tìm hiểu hết tất cả,bạn nhất thiết phải nhuyễn 1 công cụ nào đó . Phải làm sao sử dụng tool đó trong hầu hết các project của mình .^^ yêu và mê mẩn nó trước khi tìm hiểu về 1 tool khác có thể thay thế với mức độ chuyên nghiệp hơn
    - Ngay cả thầy giáo dạy chúng ta cũng không nhớ hết đựoc mọi thứ về PHP,vì vậy bạn cũng đừng cố học thuộc và nhớ chúng.Nhưng bạn cần nhớ tác dụng của tất cả chúng .Khi nào cần sử dụng,search trong PHP Manual !
    Giờ mình chỉ nhớ bấy nhiều thôi.^^ Khi nào nhớ tiếp sẽ nói.Lai rai vậy mà

Like
    0
    Cảm ơn các bài viết bổ ích của bạn. Mình cũng đang học PHP và MySQL

Like
    0
    Anh em tham khảo bài nay nè: http://www.ddth.com/showthread.php?p...22#post1033222

Cook lắm đó.

Like
    0
    may pac oi cho e hoi cai!tren 1 may minh` cai` ca IIS va` Apache dc ko vay!!! e dang hoc ve cai nay nen ko bit !!!

Like
    20
    Nếu cài chung IIS và Apache theo cấu hình mặc định thì hiển nhiên là không được rồi. Nếu bạn muốn chạy cả ASP và PHP thì cài PHP vào cho IIS. Nếu vẫn muốn chạy Apache thì hãy cài nó ở cổng khác, đừng chung cổng 80 là được.

Like
    0
    oh...thuc ra minh dang hoc ASP tren IIS,nhung minh thay PHP co ve pho bien hon nen dinh tim hieu chut it thoi...thanks ban nhieu!!!

Like
    0

Cần chú ý !

Bạn ơi cho mình hỏi mình cài Apache 2.2.8, php 5.2.5, MySQL 5.0.5 version mới nhất hiện nay thì khi vài đặt chúng, kết nối MySQL đến php thhif phải thay đổi gì trong các bước cài đặt trong bài viết trên mà bạn hướng dẫn cài đặt. Mình cài mà toàn bị lỗi. Mong các bạn chỉ giùm, vì mình mới bắt đầu tập sự thôi. Cảm ơn nhiều

Like
    0
    Bạn ơi php_mysql.dll (hoặc php_mysqli.dll) do MySQL cung cấp mới có đến bản 5.2.0 cho php, và 5.0.27 cho MySQl nhưng mình cài php 5.2.5 và My 5.0.51 thì kết nối bằng cách nào. Mình dùng 2 file của PHP nhưng khi vào phpinfo mặc dù đã khời động lại Apache và Mysql server vẫn không thấy hiện MySQL lên là làm sao?? Mong các bạnm giup mình. Cảm ơn nhiều

Like
    0
    Mình đã cài đặt Apache 2.0.63 , PHP 5.2.5 và MySQL 5.0.51 . Sau khi hoàn tất, mình đã kiểm tra lại như bạn nói, phpinfo.php, test.php cả 2 file này đều chạy.
    Mình copy 1 số code đơn giản của bạn và mở lên xem thử, kết quả là trình duyệt chỉ đọc dc thẻ HTML, còn thẻ php thì không đọc được.

Làm ơn giúp mình với T_T
    Được sửa bởi vongoc3103 lúc 17:05 ngày 20-03-2008

Like
    5
    Dùng gói WAMP hay XAMP cho tiện nè, khỏi cài đặt rắc rối mà vẫu Okie .
    Tui dùng gói WAMP nè, rất thân thiện, lại có PhpMyAdmin tiện lợi nữa !!
    Được sửa bởi zoejoe lúc 20:41 ngày 19-06-2008

Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết