Trang 8 / 29 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 285
    Like
    0
    Ổ cứng của em cũng đang hoạt động bình thường. Khi cắm 1 ổ cứng khác sang cop dữ liệu. Đang cop thì bị treo luôn. Em liền restart lại. Khi máy khởi động lại thì xuất hiện lỗi. Vào BiOs nó bị đổi tên thành N40P gì đó. Hjx. Bây giờ em muốn khôi phục lại ổ mà không cần lấy lại dữ liệu được không? Có Pro nào có phần mềm nào hay cách khắc phục nào hay chỉ giáo cho em. Xin cảm ơn các Pro trước.

Like
    0

Học sửa HDD!

Em rất muốn theo học sửa HDD va khôi phục dữ liệu trong ổ cứng.Anh cho em hỏi là ở Thành Phố ở đâu dạy ?Trước đây em có học nhưng chỉ là lắp ráp sửa chữa thông thường mà thôi.

Like
    0

Ổ cứng bị hư?

Anh cho em hỏi,em có 1 ổ cứng 80GB,đang sử dụng bình thường không chuyện gì cả.Vì muốn nâng cấp ổ cứng lên 160GB nên em tháo ổ 80GB ra và lắp 160GB vào.Khoảng 1 tháng sau em muốn sử dụng lại dữ liệu bên ổ 80GB nên em tháo ổ 160GB và gắn ổ 80GB vào.Lúc này khi khởi động máy không lên.Em mới vào hiren kiểm tra lại thì nó không nhận dạng được ổ cứng luôn.Em đêm ổ cứng gắn vào máy khác thì nó vẫn không lên,không nhận ra ổ nào hết.Em test nhiều lần vẫn không lên.Anh hướng dẫn em nên làm gì để cứu dữ liệu rất quan trọng nằm trong máy đây.Có cách nào để em kiểm tra tốt hơn không?Cảm ơn anh nhiều lắm.

Like
    0
    Em thử vào cmos coi có detec ổ cứng chưa và em coi có nguồn điện vào ổ cứng chưa vậy? Nếu không detec được thì ổ cứng của em đã bị hỏng phải chịu thôi. nếu nhận được thì em gắn ổ cứng 160g vào còn ổ 80g em cho nó làm ổ phụ bằng cách em tháo jump ra để win tự nhận sao đó em chép dữ liệu vào . Em thử xem được không?

Like
    0

Ổ cứng bị hư!

Em đã làm rồi.Vẫn không được,chắc ổ cứng chết thiệt rồi.Vậy là dữ liệu nằm trong đó xem như bỏ rồi hả anh?Có rất nhiều dữ liệu wan trọng đối với em lắm.Em phải đêm gởi ở đâu phục hồi ha anh?Cảm ơn anh nhiều.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuongthanhthanh View Post
    Em đã làm rồi.Vẫn không được,chắc ổ cứng chết thiệt rồi.Vậy là dữ liệu nằm trong đó xem như bỏ rồi hả anh?Có rất nhiều dữ liệu wan trọng đối với em lắm.Em phải đêm gởi ở đâu phục hồi ha anh?Cảm ơn anh nhiều.
    Em có thể gọi số máy 0903237814 hoặc tham khảo địa chỉ cứu dữ liệu tại trang web www.hddlabvn.com

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi hddlab View Post
    Em có thể gọi số máy 0903237814 hoặc tham khảo địa chỉ cứu dữ liệu tại trang web www.hddlabvn.com
    Có ai cho tui một địa chỉ tương tự ở TP HCM k

Like
    0
    tuyệt đúng là chuyên viên phần cứng có khác bài viết súc tích rất hay có chiều sâu em vote cho bác một phiếu

Like
    0
    muốn đập đầu mà chết đi

ngay đầu năm đầu tháng

thằng em của em download cái file gì đó 3,5 MB xuống ổ E , em link cảm file có vấn đề nên xóa đi ( có virus ) , restart lại máy ----> khi khởi động lại mấy nó kêu trời rằng có lỗi , ko open được .

hỳ hục lục lọi , xem ra ổ C tiêu rồi ( chả hiểu vì sao ) , nên em tập trung cứu data trong ổ E . Trời đánh là ổ E tự dưng cũng báo lỗi corrupt , ko vào được . Dùng mấy chương trình recover cái thì làm khơi khơi cho có , cái thì đòi tiền mới làm , khổ . !5 GB của em thế là tiêu , nếu nó là file lớn thì còn đễ tìm lại , đằng này là toàn file lặt vặt , doc , pdf , .... làm sao mà kiếm lại cho hết . Trời hỡi .

Mà sao khơi khơi đùng một cái nó bị chuyện động trời thế cơ chứ ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yevon View Post
    muốn đập đầu mà chết đi

ngay đầu năm đầu tháng

thằng em của em download cái file gì đó 3,5 MB xuống ổ E , em link cảm file có vấn đề nên xóa đi ( có virus ) , restart lại máy ----> khi khởi động lại mấy nó kêu trời rằng có lỗi , ko open được .

hỳ hục lục lọi , xem ra ổ C tiêu rồi ( chả hiểu vì sao ) , nên em tập trung cứu data trong ổ E . Trời đánh là ổ E tự dưng cũng báo lỗi corrupt , ko vào được . Dùng mấy chương trình recover cái thì làm khơi khơi cho có , cái thì đòi tiền mới làm , khổ . !5 GB của em thế là tiêu , nếu nó là file lớn thì còn đễ tìm lại , đằng này là toàn file lặt vặt , doc , pdf , .... làm sao mà kiếm lại cho hết . Trời hỡi .

Mà sao khơi khơi đùng một cái nó bị chuyện động trời thế cơ chứ ?
    Đó là do không may thôi, HDD của em có thể đã bị lỗi firmware. Lỗi này thường hay gặp và nhiều người bị, không chỉ riêng em đâu.

Trang 8 / 29 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết