Trang 7 / 29 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 285
    Like
    0
    Sư huynh à,đệ rất khâm phục vốn hiểu biết của huynh,nhưng đệ có tên lót là:"Ngu",nên đệ chỉ hiểu được chút ít những gì huynh viết,HDD của đệ bị hư,ngay từ khi vào máy tính báo là ổ cứng bị lỗi,khong thể tiếp tục vào được nữa,dùng hirren boot thì khong thể vào để phân vùng lại cũng như làm các việc khác,CMOS báo vẫn nhận ổ cứng nhưng sai lệch về dung lượng,và hình như nó có tiếng kêu lọc cọc khi chạy.Huynh có thể giúp đệ biết nó bị bệnh gì và có thể khắc phục bằng cách nào.À,đệ cũng rất muốn biết về cách sử dụng các chương trình trong đĩa Hiren boot(đệ chỉ biết vài chương trình thông dụng thôi),hoặc huynh tìm cho đệ cuốn ebook về nó cũng được(đệ hônỏ tìm được).Đệ xin cảm ơn huynh rất nhiều,huynh giúp đệ nhé,trả lời cho đệ ở diễn đàn hoặc mail cho đê theo địa chỉ : immortal_htc@yahoo.com

CÁM ƠN HUYNH NHIỀU!

Like
    0
    ổ cứng chết cơ thì phải làm sao để lấy dc dữ liệu vậy?

Like
    0
    anh hddlab và các bro cho em hỏi tí, ổ cứng em seagate sata 2 160GB mua tại Phong Vũ tuần vừa rồi (em mới ráp máy mới AMD 6m). Lúc đầu thì cài win và các phần mềm bt, ghost lại 1 bản cũng em đềm, nhưng gần đây thì khi chạy window vào đêm thì nghe tiếng lọc cọc nhỏ (ban ngày thì để ý mới nghe), lúc có lúc kô ( chỉ khi nào có chương trình cày liên quan đến hdd thì nghe). Em liền ghost lại hdh lúc giờ (khi nghe cọc cọc) thì khi ghost xuất hiện nhìu lỗi (rất nhìu, phải ok thì mới ghost tiếp được). Vậy cho em hỏi hiện tượng trên là ổ cứng nên bảo hành (đổi cái mới) được kô? Em cũng là dân kt vi tính mới vào nghề, nên có dùng các ct test hdd trong hirent để xem nhưng vẫn bt.
    Ai tư vấn giúp dùm em, thanks all

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Max13 View Post
    anh hddlab và các bro cho em hỏi tí, ổ cứng em seagate sata 2 160GB mua tại Phong Vũ tuần vừa rồi (em mới ráp máy mới AMD 6m). Lúc đầu thì cài win và các phần mềm bt, ghost lại 1 bản cũng em đềm, nhưng gần đây thì khi chạy window vào đêm thì nghe tiếng lọc cọc nhỏ (ban ngày thì để ý mới nghe), lúc có lúc kô ( chỉ khi nào có chương trình cày liên quan đến hdd thì nghe). Em liền ghost lại hdh lúc giờ (khi nghe cọc cọc) thì khi ghost xuất hiện nhìu lỗi (rất nhìu, phải ok thì mới ghost tiếp được). Vậy cho em hỏi hiện tượng trên là ổ cứng nên bảo hành (đổi cái mới) được kô? Em cũng là dân kt vi tính mới vào nghề, nên có dùng các ct test hdd trong hirent để xem nhưng vẫn bt.
    Ai tư vấn giúp dùm em, thanks all
    Thông thường thì các công ty bán linh kiện máy vi tính không mấy khi chịu đổi ổ cứng mới cho khách hàng khi đến bảo hành, trừ rất ít trường hợp đặc biệt. Hiện tượng như em mô tả có thể là do ổ bị lỗi bad sector, em có thể dùng các soft trong đĩa Hiren để khắc phục. Còn nếu đã làm rồi mà ổ đĩa vẫn không chạy bình thường thì nên mang đến nơi mua để thương lượng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hddlab View Post
    Thông thường thì các công ty bán linh kiện máy vi tính không mấy khi chịu đổi ổ cứng mới cho khách hàng khi đến bảo hành, trừ rất ít trường hợp đặc biệt. Hiện tượng như em mô tả có thể là do ổ bị lỗi bad sector, em có thể dùng các soft trong đĩa Hiren để khắc phục. Còn nếu đã làm rồi mà ổ đĩa vẫn không chạy bình thường thì nên mang đến nơi mua để thương lượng.
    >>>ặc ặc kô ngờ sao quả tạ chíu vào em rồi, tiu tiu, kiểu này thì mệt lắm đây, để mai nghỉ làm chạy wa đó liền mới dc

Like
    0
    Em có 1 trường hợp khẩn cấp dành cho pác HDDLAB đây, em xin nhắc lại là khẩn cấp. ổ cứng sau khi em phân vùng xong khởi động lại thì không boot vào ổ cứng được, máy báo lỗi"Boot failure. Insert BOOT diskette in A:" và "Press any key when ready". Hu..hu..hu em sợ wá không biết ổ cứng có bị hỏng không? Bác giúp em khắc phục sự cố với. Lúc phân vùng không có hiện tượng gì xảy ra cả.

Like
    0

Gấp: Cứu ổ!

Ổ cứng của em mới đầu có 2 partition C,D. Em để dữ liệu trong D. Em dùng Ghost, ghost lại nhưng nhầm thành ra ghost theo kiểu Disk. Bây giờ ổ của em chỉ còn 1 Partition tất cả dữ liệu đều biến sạch, chỉ còn lại mỗi phần Windows vừa ghost xong. Liệu có cứu được dữ liệu không? Mong các bác giúp gấp, em đang cần!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Plutonium View Post
    Ổ cứng của em mới đầu có 2 partition C,D. Em để dữ liệu trong D. Em dùng Ghost, ghost lại nhưng nhầm thành ra ghost theo kiểu Disk. Bây giờ ổ của em chỉ còn 1 Partition tất cả dữ liệu đều biến sạch, chỉ còn lại mỗi phần Windows vừa ghost xong. Liệu có cứu được dữ liệu không? Mong các bác giúp gấp, em đang cần!
    Cậu thử dùng PQmagic xem ỏ còn mấy phân vùng ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tanky View Post
    Em có 1 trường hợp khẩn cấp dành cho pác HDDLAB đây, em xin nhắc lại là khẩn cấp. ổ cứng sau khi em phân vùng xong khởi động lại thì không boot vào ổ cứng được, máy báo lỗi"Boot failure. Insert BOOT diskette in A:" và "Press any key when ready". Hu..hu..hu em sợ wá không biết ổ cứng có bị hỏng không? Bác giúp em khắc phục sự cố với. Lúc phân vùng không có hiện tượng gì xảy ra cả.
    Em có thể cắm cái ổ cứng đó sang máy khác sau đó copy lại data cần thiết, chú ý đừng cố gắng chạy ổ cứng bị hỏng vì có thể sẽ mất đi khả năng cứu lại data. Nếu cắm sang máy khác vẫn không copy được thì hãy dùng thử EasyRecovery cứu lại.Có thể ổ cứng của em bị lỗi firmware, nếu data quan trọng thì em mang tới anh để cứu lại, nếu nó không quan trọng lắm, em có thể tự thử cứu lại dữ liệu để tiết kiệm chi phí. Khi tự làm thì em sẽ khó kiểm soát mọi vấn đề và quan trọng, nếu thử tự cứu thì rất có thể hỏng nặng thêm và sau đó sẽ khó cứu lại hoặc sẽ phải mất nhiều tiền hơn để cứu lại data.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Plutonium View Post
    Các dữ liệu của em vẫn có thể cứu lại được, hãy mang đến anh ngay nếu nó là rất quan trọng. Các trường hợp tương tự anh đã làm nhiều rồi.

Trang 7 / 29 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết