Trang 3 / 29 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 285
    Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Như vậy có phải là các KTV gian hùng dùng cách reset của SMART để làm HDD thành ra GOOD STATUS bán cho nạn nhân I-Tờ?
    thì thực tế là như vậy đó
    mà sao lại gọi là nạn nhân ,bạn cứ nghĩ xem ,lúc bán đĩa cứng cho họ ,thì các anh em KTV có biết FDISK và FORMAT hay không
    vậy thì suy ra khi format mà không thấy lỗi BAD SECTOR thì dùng tốt thôi
    HÌ HÌ HÌ
    BÍ MẬT TRONG NGHỀ MÀ LỊ

Like
    0

Vui lắm ! khám phá bí mật ổ cứng

topic cua anh HDDlab đúng là hay và bổ ích, em rất thích.
    nhân tiện em xin giới thiệu với mọi người một tài liệu hướng dẫn sử dụng một công cụ sửa chữa Maxtor HDD. (HD doctor for Maxtor)

(PS: em chỉ là dân amateur, không biết mấy tài liệu này có giúp ích gì được cho anh em hay không, nhưng cứ mạnh dạn post lên cho mọi người tham khảo.)

Ở đây mọi người có thể tìm hiểu thêm một cách súc tích &ngắn gọn về
    + FIRMWARE,
    + SA(Service Area),
    + SMART,
    + HDD PASSWORD,
    + PLIST and GLIST, ...... cũng như cách thức hồi phục, sữa chữa

Tài liệu súc tích & rõ ràng, có hình ảnh minh họa Link download : http://www.salvationdata.com/downloa...UserManual.pdf
    Giá cả thiết bị hình như là 400$ (tham khảo ở salavationdata.com).
    Trong trang web này có nhiều vấn đề liên quan đến HDD, có thể xem ở: http://www.salvationdata.com/downloads.asp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lehongchuong View Post
    topic cua anh HDDlab đúng là hay và bổ ích, em rất thích.
    nhân tiện em xin giới thiệu với mọi người một tài liệu hướng dẫn sử dụng một công cụ sửa chữa Maxtor HDD. (HD doctor for Maxtor)

(PS: em chỉ là dân amateur, không biết mấy tài liệu này có giúp ích gì được cho anh em hay không, nhưng cứ mạnh dạn post lên cho mọi người tham khảo.)

Ở đây mọi người có thể tìm hiểu thêm một cách súc tích &ngắn gọn về
    + FIRMWARE,
    + SA(Service Area),
    + SMART,
    + HDD PASSWORD,
    + PLIST and GLIST, ...... cũng như cách thức hồi phục, sữa chữa

Tài liệu súc tích & rõ ràng, có hình ảnh minh họa Link download : http://www.salvationdata.com/downloa...UserManual.pdf
    Giá cả thiết bị hình như là 400$ (tham khảo ở salavationdata.com).
    Trong trang web này có nhiều vấn đề liên quan đến HDD, có thể xem ở: http://www.salvationdata.com/downloads.asp
    www.salvationdata.com : đó chỉ là trang mua bán thôi
    chính tôi đã vào đó và download các phần mềm về để xài nhưng mà không có làm được gì hết
    chắc là để dòm cho có ,bản demo mà

Like
    0

Tệ thật !

các bác ơi giúp em với. Số là cái máy tính của em không hiểu nó bị làm sao cả;
    em có 2 cái ổ cứng :
    6G /5400rpm (maxtor)
    40G/ 7200rpm (maxtor)
    hiện tượng như sau:
    tháo tất cả các ổ HDD & CD máy vẫn vào BIOS bình thường;
    nếu chỉ sử dụng ổ 6G thì khởi động bình thường
    vấn đề chính là máy & cái loại ổ 40G : cứ sử dụng ổ này thì máy tắt ngay sau khi vừa ấn nút khởi động. (như bị ngắt nguồn). không gắn ổ 6G vào
    Thậm chí còn tồi tệ hơn, khi em tháo hết tất cả các ổ cứng và CD ra , khởi động máy lên BIOS rồi, sau đó em(chỉ) cấp nguồn (không cần gắn cáp IDE) cho cái ổ 40 G thì nó máy tắt cứ như bị cúp điện vậy, nhưng hiện tượng ấy không xảy ra với ổ 6G.

Em vừa mới đi bảo hành ổ cứng 40G trên về, sử dụng ổ mới này thì hiện tượng cũ vẫn xảy ra, dường như cái máy của em nó kể từ nay nó không chấp nhận ở chung với ổ Maxtor 40G vậy. dù nó sống cùng nhau 2 năm rồi

các bác cho em ý kiến đi!
    a`, cho em hỏi một chút nữa, công suất của ổ 40G 7200rpm so với mấy cái ổ cũ (6G/5400rpm) có chênh lệch đến mức làm nguồn của em quá tải mà tẩu hoả nhập ma không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lehongchuong View Post
    các bác ơi giúp em với. Số là cái máy tính của em không hiểu nó bị làm sao cả;
    em có 2 cái ổ cứng :
    6G /5400rpm (maxtor)
    40G/ 7200rpm (maxtor)
    hiện tượng như sau:
    tháo tất cả các ổ HDD & CD máy vẫn vào BIOS bình thường;
    nếu chỉ sử dụng ổ 6G thì khởi động bình thường
    vấn đề chính là máy & cái loại ổ 40G : cứ sử dụng ổ này thì máy tắt ngay sau khi vừa ấn nút khởi động. (như bị ngắt nguồn). không gắn ổ 6G vào
    Thậm chí còn tồi tệ hơn, khi em tháo hết tất cả các ổ cứng và CD ra , khởi động máy lên BIOS rồi, sau đó em(chỉ) cấp nguồn (không cần gắn cáp IDE) cho cái ổ 40 G thì nó máy tắt cứ như bị cúp điện vậy, nhưng hiện tượng ấy không xảy ra với ổ 6G.

Em vừa mới đi bảo hành ổ cứng 40G trên về, sử dụng ổ mới này thì hiện tượng cũ vẫn xảy ra, dường như cái máy của em nó kể từ nay nó không chấp nhận ở chung với ổ Maxtor 40G vậy. dù nó sống cùng nhau 2 năm rồi

các bác cho em ý kiến đi!
    a`, cho em hỏi một chút nữa, công suất của ổ 40G 7200rpm so với mấy cái ổ cũ (6G/5400rpm) có chênh lệch đến mức làm nguồn của em quá tải mà tẩu hoả nhập ma không?
    chắc là nó bị chạm mach rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nghiahiep View Post
    www.salvationdata.com : đó chỉ là trang mua bán thôi
    chính tôi đã vào đó và download các phần mềm về để xài nhưng mà không có làm được gì hết
    chắc là để dòm cho có ,bản demo mà
    Phần mềm miễn phí của trang đó chỉ có tác dụng với 01 dòng ổ đời cũ của hãng Maxtor và chức năng của nó cũng rất hạn hẹp, nó load đoạn code LDR và cho phép correct 02 modules thôi. Các sản phẩm đến từ Trung Quốc thường chỉ là sự nhái lại của phương Tây và Salvationdata cũng không phải là ngoại lệ tuy nhiên, chắc chắn nó không phải "để dòm cho có" dù là bản demo. Có thể do tính năng hạn hẹp của nó mà em đã download về nhưng xài không được hoặc em đọc chưa kỹ phần hướng dẫn sử dụng của nó chăng? Bản demo có hướng dẫn cách sử dụng, em nên đọc kỹ sẽ thấy cách dùng đó. Chúc em thành công.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

anh dũng coi hướng dẫn xem có đúng chưa ,em sử dụng hdd maxtor 541dx 20gb
    1. chuyển hdd sang cổng IDE 2
    2.trả về SAFE MODE
    3.boot cd rom
    4.chọn REPAIR NOW
    rồi em đợi hoài không thấy gì hết,giống như máy tính bị treo
    anh dũng chỉ cho em mấy chiêu
    THANK NHÌU NHÌU

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nghiahiep View Post
    chắc là nó bị chạm mach rồi

cảm ơn bác nghiahiep nhưng có lẽ là không phải chập đâu ạ, cái ổ 40G của em gắn vào máy thằng bạn nó vẫn nhận, case (main+nguồn) vẫn hoạt động tốt với ổ 6G. Xin các bác cho thêm ý kiến ạ

------------------------------------
    té ra là nguồn yếu, vậy là em đã bít nguyên nhân rồi, cảm ơn mọi người
    Được sửa bởi lehongchuong lúc 22:51 ngày 11-08-2007

Like
    0
    Minh có một ổ cứng mãto 40G còn detec đc nhưng chẳng làm ăn gì đc bởi vì nó chỉ dừng ở màn hình detec thôi như vậy mình có thể cứu nó đc không?

Like
    0
    Mình có một HDD 160G chạy bình thường không có vấn đề gì. Nhưng mình băn khoăn về nhiệt độ của ổ cứng, mình dùng phần mềm theo dõi nhiệt độ của máy thì nhận thấy báo nhiệt độ ổ lên tới 65 độ không biết như vậy có BT không. Mình có gắn vào một máy khác cùng có ổ dung lượng là 160G thấy nhiệt độ của ổ kia chỉ khoảng 45 độ trở lại. Ổ 45 độ là segate ổ 65 độ là westen. xin các bác chỉ giáo.

Trang 3 / 29 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết