Trang 11 / 29 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 285
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Win không nhận một ổ cứng,

Mình đang dùng mtxt hp dv6700,mới đây mình có cài thêm winxp (trc đây chỉ có win vista).Ổ cứng trong máy mình 120g hiệu samsung,và chia làm 3 ổ đĩa (dùng partion magic pro) 1 ổ win vista (34g),1 ổ winxp (10g),1 ổ data (59g)(+ thêm một ổ recovery (10g)).Để chuẩn bị cài winxp thì mình dùng partion magic pro để set active ổ winxp để cài nhưng boot vào tới partion magic pro thì nhận được thông báo lỗi (error #116 hay #106 gì đó) và không làm gì được nữa,sau đó mình vào lại win vista thì win không còn nhận đĩa data nữa,và mất cả label.

Mình dùng thử hết các chương trình trong Partion Tools thì có một chương trình báo cho thấy dữ liệu trong ổ cứng data vẫn còn và một chương trình nó thông báo là ổ data "boot sector haven't infor......".

Trong winxp mình mới cài thì nó nhận ổ data nhưng nhấp vào thì nó đòi format.Hiện tại bây giờ ổ win vista ,xp, recovery là primary còn ổ data là extended (logical) <= mình xem từ đĩa boot.

Xin mọi người chỉ cho mình cách set cho ổ data hoạt động lại bình thường or cách lấy dữ liệu từ ở data ra ngoài.

Yahoo: lionheart180000@yahoo.es

Like
    16
    Các bác cho hỏi tí: Ổ cứng nhà em tự nhiên kêu to vãi, hok bít tại sao??? Cứ chạy một chương trình nào là nó kêu như máy cày ý, nhưng chương trình chạy xong nó lại im...Vậy là sao hả các bác ??? Em nghi ổ nhà em sắp die quá !!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nicotine View Post
    Các bác cho hỏi tí: Ổ cứng nhà em tự nhiên kêu to vãi, hok bít tại sao??? Cứ chạy một chương trình nào là nó kêu như máy cày ý, nhưng chương trình chạy xong nó lại im...Vậy là sao hả các bác ??? Em nghi ổ nhà em sắp die quá !!!!
    Mang ổ cứng đi " là" lại

Like
    0
    ko sao dau.may nha anh cung the ma.chay mai co lam sao dau

Like
    16
    Đi " là " là sao hả bác??? Ổ nhà em chạy vẫn được nhưng em muốn biết nguyên nhân...Với lại gần nhà em chẳng có quán vi tính nào nên đành chịu trận!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Với lại bác nào pro em hỏi tí, máy nhà em lúc khởi động thì trong key nó kêu " cạch " một cái!!! Mà quạt nhà em tự nhiên kêu to quá, em đã bỏ ra lau chùi rồi mà nó vẫn thế, em nghi là nó bị lệch cánh, bác nào biết sửa chỉ giùm em với!!!
    Được sửa bởi nicotine lúc 13:44 ngày 22-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Anh chi em hỏi :
    - Em có 1 cái HDD hiệu WD, bị bad rất nhiều, em dùng HDD Regenerator trong CD Hiren Boot test ở bất cứ khoảng nào cũng có bad rất nhiều và đọc rất chậm, test 1 đêm được 300MB. Khi gắn ổ này vào máy khác đang chạy win như 1 ổ khách thì khi bắt đầu vào win nó đòi checkdisk, cho nó check thì check tới stage 2 thì đứng luôn, còn Cancel vào win luôn thì cũng đứng máy, đôi khi vào được win nhưng bị như sau : trong cái ổ bị bad có 3 partition, tạm gọi là E, F, G đều là NTFS. Em vào E,F thì vẫn lấy data ra được khoảng 80%, nhưng không thể vào E, nó cứ báo lỗi : Acces Denied hoặc là đòi format không hà, cho tiền em cũng ko dám, vì trong E có 1 file dữ liệu (outlook.pst) lớn khoảng 370MB rất quan trọng mà em cần lấy ra.
    -Đó là tình trạng trong Win, còn bi giờ là trong DOS: em vào NTFS for Dos trên Hiren BOOT rồi chạy NC 5.0, nhận được hết các partition, vào được, copy file sang ổ khác được luôn, nhưng em mắc phải 1 vấn đề : file Outlook.pst quá lớn, copy trong NC mất rất nhiều thời gian và nửa chừng thì báo lỗi : "Not enough room to copy.....", em tính dùng chức năng split file đó qua ổ khác rồi nối lại nhưng em ngại là nó vẫn bị lỗi trên, trong khi em split hơn 50% thì em phát hiện ra chuyệ này : trên khi split em setting là tách ra 245 file, mỗi file 1.5mb , nhưng bi giờ nó tách ra tới file thứ 800, và còn nữa, tách tới file 1000 thì nó báo là "file outlook.1000 đã có, nó hỏi là có chép đè không ?" em chép đè ALL luôn và nó vẫn đang chạy.
    ******Vậy xin hỏi anh có cách nào chép nhanh file đó trong DOS hay WIN không anh ?

Like
    0
    Phức tạp quá nhỉ. Em bị hư mấy cái rồi, mấy cha kĩ thuật diên bảo là hư, mua cái mới dùm lấy cái cũ đi. Hóa ra là ăn chặn 2 đầu. Rõ khổ mấy ng như em.

Like
    0
    mấy bác giúp giùm em với,HDD của em hiệu seagate 20GB.khi tháo ra đem wa nha bạn chép dữ liệu.em gắn HDD của em vào máy của bạn khi nó dang chạy thì nó ko nhận ra.restart lai may cung ko nhận ra nhưng lúc trước thì nhận.gắn đi gắn lại vài lần cũng ko dc.sau đó em đem về nhà gắn vào máy cũ của em thi máy ko khởi động dc lun,nhưng em rút cáp nguồn của HDD ra thì máy lại khởi động dc.vào cd rom vì ko có o cứng nào khác.mấy bác chỉ gium em nó bệnh gì vậy????

Like
    0

O Cung

Chao cac ban.co ban nao biet cach de su dung hai o cung cho mot may tinh chi minh voi,

Like
    0
    Các bác ơi cứu em với. vì muốn copy một số game nên em tháo ổ cứng từ máy của em cắm vào máy của bạn nhưng vừa bật máy lên thì ổ cứng của em bốc khói mà ổ của em chứa rất nhiều giữ liệu quan trọng. xin hỏi có cách nào để cứu lại dữ liệu trong ổ cứng đó không nếu cứu được thì chi phí khoảng bao nhiêu và đến địa chỉ nào. các bác làm ơn chỉ giúp em với không thì em chết mất

Trang 11 / 29 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết