Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 73

Chủ đề: Bye bye linux!!!

Like
    0
    Mình cài Ubuntu 7.10 dùng thấy cũng dễ dàng. Mọi thứ chạy đều ổn, giao diện thấy còn đẹp hơn cả win vista. Nhìn quen quay lại nhìn win thấy cứ...ngu ngu

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Mình cài thử cái openSUSE thấy cũng được đó chớ! Chỉ tội chưa kết nối được mạng internet thôi. Còn FC? Mình dùng được một thời gian gặp đủ các loại lỗi, sửa được lỗi này gặp lỗi khác. Lấy đâu ra thời gian mà cứ cài đi cài lại thế????

xdanze Guest
    Quote Được gửi bởi toanbond View Post
    Mình cài Ubuntu 7.10 dùng thấy cũng dễ dàng. Mọi thứ chạy đều ổn, giao diện thấy còn đẹp hơn cả win vista. Nhìn quen quay lại nhìn win thấy cứ...ngu ngu
    post vài cái screenshot cho anh em chiêm ngưỡng đi bác

Like
    2
    đang có đĩa U mà ko dám cài, vì đang dùng vista, giờ cài lại nhỡ gì mất hết dữ liệu cả ổ thì đi em, nó mất nguyên ổ C ko thì ko sao, lan sang D, E, F thì móm cả nhà

Like
    7
    mình đang dùng Mandriva 2007, nói chung tốc độ lướt Web bằng FF cực nhanh, tốc độ copy file trên máy tính hình như gấp 5 lần bên WIN, nếu bạn nào xài rồi thì có thể thấy việc copy 1000 file bên Linux diễn ra rất nhanh trong khi WIN thì phải chờ khá lâu. Một điều nữa Linux là hệ điều hành đa luồng nên việc chạy các chương trình hay việc cài song song nhiều chuơng trình sẽ được đáp ứng tất cả, trong khi đó WIN là không thể. Trong Win nếu máy bạn là mày yếu, thì khi 1 chương trình bị treo, khả năng bạn rết lại máy là chắc chắn, trong khi đó Linux lại ko vậy, treo cái này ta chạy cái khác ngon ơ!

Like
    2
    Quote Được gửi bởi huyhoa View Post
    đang có đĩa U mà ko dám cài, vì đang dùng vista, giờ cài lại nhỡ gì mất hết dữ liệu cả ổ thì đi em, nó mất nguyên ổ C ko thì ko sao, lan sang D, E, F thì móm cả nhà
    Thử đi bác! rồi bác sẽ thấy không việc gì phải luyến tiếc cái vista kia cả . Việc cài nó cũng ko quá rắc rối, miễn là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Like
    0
    cãi nhau hoài, thôi chuyển sang MacOS đi pà kon, hehe, giao diện trông cũng tạm được. Không cần phải so sánh với Windows và Linux đâu, chỉ cần biết tại sao người ta dùng Windows với Linux mà cứ thích có giao diện Mac là hiểu liền... click here

Like
    2
    Quote Được gửi bởi incous View Post
    cãi nhau hoài, thôi chuyển sang MacOS đi pà kon, hehe, giao diện trông cũng tạm được. Không cần phải so sánh với Windows và Linux đâu, chỉ cần biết tại sao người ta dùng Windows với Linux mà cứ thích có giao diện Mac là hiểu liền... click here
    Hình như gặp người quen

Like
    22
    Quote Được gửi bởi huyhoa View Post
    Học một chút về phân vùng là xong.
    Chú ý khuyến khích đĩa Ubuntu từ 7.04 trở lên.
    http://saylinux.wordpress.com/2007/1...-linux-ubuntu/
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Sao không thấy ai bàn tới SUSE nhỉ? Mình mới cài 1 lần nhưng thấy nó cũng đâu đến nỗi tồi. Cài ra là đã có RealPlayer và chương trình quản lí ổ đĩa rất tiện lợi. Chẳng phải mount gì cho mệt. Chỉ tội mình cài bản SUSE 10.3 64bit nhưng không nối được internet trong khi FC và U thì chẳng cần thiết lập gì vẫn nối được. Nếu anh em nào đang dùng win mà vẫn chưa thể bỏ win như mình thì cài song song. Ok hết. Không sợ mất dữ liệu đâu. Chỉ cần phân vùng cho đúng là được.

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết