Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 73

Chủ đề: Bye bye linux!!!

Like
    0
    Nghe các bạn bình luận chán quá. Chờ cho linux hoàn thiện? Các bạn mong chờ linux hoàn thiện gì? 1-2 thậm chí hơn nữa thì cơ bản linux vẫn vậy, nó không thể giống như windows được. Đã dùng linux thì ít nhiều phải dùng console rồi.
    Linux hay, nhưng hơi kén người. Nếu chỉ vào net, chat, office => dùng windows cho khỏe

Like
    0
    Phần mềm chả bao giờ hoàn thiện cả để mà chờ! Tớ chỉ chờ khi tớ có cái Laptop tớ sẽ dedicate cuộc đời cho thế giới Open Source.

Tớ cũng... bibi Linux vài tuần trước nhưng lại cài nó trên VMware để vọc, rất khó & chậm nhưng chắc chắn tớ sẽ chuyển sang Linux thực sự

Open source - open your heart!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cái nick đó View Post
    Phần mềm chả bao giờ hoàn thiện cả để mà chờ! Tớ chỉ chờ khi tớ có cái Laptop tớ sẽ dedicate cuộc đời cho thế giới Open Source.

Tớ cũng... bibi Linux vài tuần trước nhưng lại cài nó trên VMware để vọc, rất khó & chậm nhưng chắc chắn tớ sẽ chuyển sang Linux thực sự

Open source - open your heart!
    Xài linux có thể dùng laptop dỏm chút chạy vẫn vèo vèo cậu ạ.

Like
    0
    HP-UX , True64, Solaris đều đã trải qua, Linux là dòng OS dễ làm nhất trong tất cả các dòng *.nix. Muỗn thấy *.nix hay thì phải tìm hiểu nhiều, đừng thấy khó 1 chút rồi sinh chán nản.

Nhân tiện, bác nào chơi sparc rồi thì cho tôi hỏi xíu: Thành phần NIC của nó sử dụng OSI là eri0 có tài liệu hướng dẫn configure topology không nhỉ? Lục mãi trên SUN mà không thấy.

Thanks!

Like
    0
    oái, post xong giờ mới nhớ ra là cái avatar của mình có hình penguin

Like
    0
    Sử dụng Linux quen rồi thì sẽ khắc phục được một số nhược điểm của chính nó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ncviet View Post
    1 bài viết rất nực cười, giống như bạn đang tự cười vào bản thân bạn, 1 người ko có kiên nhẫn & quyết tâm thì linux hay win thì cũng thất bại thôi
    đã nghe "ba phải" chưa? Hắn đó !

Like
    0
    wow wow, có ai nói giao diện Window nhìn đẳng cấp hơn giao diện Linux vậy trời :|:|:| thử dùng Ubuntu distro rồi install Compiz đi rồi nói lại

ờ nếu mấy bác nào đã cảm thấy pro Win rồi thì thử đụng vào shell (ko open source) của Window xem, sợ cmd command có khi còn ko biết hết đừng nói chi tới mấy cái wmic
    mỗi bên đều có 1 cái hay, riêng dân programming tốt nhất là dùng thành thạo cả 2

Like
    0
    Linux đối với người mới tiếp cận thì nên xài ubuntu,xây dựng các gói biên dịch sắng support hỗ trợ tốt nhất hiện h.người dùng chỉ việc tải ứng dụng và xài .Không bận tân gì cả,còn Fedora thì đôi lúc phức tạp hơn,mới xài đâm ra nản.
    Đối với dân lập trình thì tớ nghĩ chơi thân Linux sướng hơn là win.còn những ai theo hướng .NET thì thân với Win rồi.
    Có hướng chơi thân với Linux là C ,JAVA,bạn hỗ trợ bởi cộng đồng lớn,như thư viện có sẵn. .
    Còn đối với dân thích "vọc" phần mềm,thì thức sức vọc với Linux đi.
    Linux chứa vẻ đẹp tiềm ẩn ,mình càng 'vọc' thì càng thấy "sướng".

Like
    0
    vầng bác đang sử dụng Fedora 8. Được phát hành chính thức vào ngày 8 tháng 11 mà ngày bác post bài là ngày 13 tháng 11 vậy trong vòng 5 ngày đó bác đã thấy những hay ho gì ở Linux và những lỗi gì ở Linux. Linux ở thời diểm hiện tại không làm phương tiện để giải trí mà nó là một hệ điều hành cực tốt để học tập.

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết