Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 46 / 46
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi gio_hk View Post
    bạn chưa hiểu nhiều về LCD rồi ! độ phân giải không phải là tất cả,nó chỉ có ý nghĩa với những ai làm đồ họa cần khung hình rộng,với ASUS LS201 1400x1050 là quá đủ cho một dân đồ họa chuyên nghiệp. Với lại dân đồ họa chuyên nghiệp không bao giờ chọn loại màn hình wide.
    Wide hay ko ko quan trọng, cái chính là dân đồ họa tụi mình ko bao giờ chơi với LCD.
    Với các bạn thì LCD là biểu hiện của sang trọng, sành điệu... Nhưng đối với mình thì nó là ác mộng........

Like
    20
    Thắc mắc:
    Cái tựa đề là "Con LCD ASUS LS 201 mua để chơi games và xem tivi tốt kô ?!"
    Thế là anh em đồ hoạ nhào vô bàn loạn xạ về LCD cho "Đồ hoạ".

Nên mở topic cho "LCD cho đồ hoạ"

Like
    0
    Hĩ, cai topic này cũng lâu rùi nhỉ.

Càng đọc càng tức ông gio_hk, kiếm đủ lý do để biện luận.

Like
    0
    Bác ấy chưa bao giờ ngồi làm việc trên con LCD rồi in ra nên chưa chứng kiến sự sai lệch màu ra sao nên phán vậy đó mà, thông cảm đi

Like
    50
    Mình thấy bác Gio_HK bị đuối rồi, thấy bác sai lầm ở những điểm rất cơ bản, bác nói mình cần "chơi game và xem TV" mà không chọn wide là điều hơi lạ, về nguyên tắc "tiền nào của nấy" đã có mấy ngàn năm rồi, các bác cũng đã giải thích rõ nguyên nhân vì sao Dell ngon hơn, còn nói dân đồ họa chuyên nghiệp mà dùng LCD thì hơi oải đấy, cho đến bây giờ LCD vẫn chưa thay thế hoàn hảo cho CRT đâu. Nếu ai làm đồ họa chuyên nghiệp mà làm trên cái màn hình không chuẩn sẽ khổ sở kinh khủng.
    Hôm rồi dắt thằng bạn đi mua LCD, nó thì khoái multi, túi tiền vừa phải thế là mình quất con Samsung wide 19' cho an toàn, nói chung dân ammatuer thì chất lượng vậy là ổn rồi, lỡ co gì thi thằng SS cũng bảo hành nhanh lắm. Mình cũng hơi ngạc nhiên là bác Gio_hk cũng chịu khó "lí luận" ghê, giống giống mấy ku bán hàng ngoài tiệm ghê. Hehe

Like
    0
    Các bác cứ tranh cãi mãi làm gì ? Tất cả la tiền nào của đấy thôi. Em dùng LCD DELL model 1706FP từ lâu lắm roài. Em thấy nó có nhiều ưu điểm và hình ảnh đẹp hơn con LCD SAMSUNG 740N em mua sau này nhiều. Kể cả tính năng auto tự điều chỉnh của DELL cũng thông minh và hay hơn nhiều. Con DELL của em cũng là Made in China nè. Em dùng khá lâu rồi mà vẫn thấy hình ảnh sắc nét và đẹp lắm. Nhìn LCD SAMSUNG ngay kể cả chứ nhìn cũng ko nét và ko chuẩn bằng DELL. Chả biết nói gì nhưng em khoái DELL nên đã mua DELL. Em đang dành tiền khi nào đủ xèng em bán con DELL 1706FP này đi mua con 19 là phù hợp với cái phòng của em

Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết