Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46
    gio_hk Guest
    tùy theo túi tiền và mục đích sử dụng mà chọn loại màn hình nào thôi ! dell mà bán giá như vậy ở vn thì chỉ có mà phá sản.Chính vì vậy nó không có nhà cung cấp chính thức tại vn. Nếu nói LCD xịn thì các bạn đã nghe tên CTX và TKC bao giờ chưa?! các lọai đó giá đều gấp 3 đến 4 lần bàn hình hạng sang của các hãng khác đó bạn ạ !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gio_hk View Post
    tùy theo túi tiền và mục đích sử dụng mà chọn loại màn hình nào thôi ! dell mà bán giá như vậy ở vn thì chỉ có mà phá sản.Chính vì vậy nó không có nhà cung cấp chính thức tại vn. Nếu nói LCD xịn thì các bạn đã nghe tên CTX và TKC bao giờ chưa?! các lọai đó giá đều gấp 3 đến 4 lần bàn hình hạng sang của các hãng khác đó bạn ạ !
    Sai hoàn toàn. Nếu Dell bán trực tiếp tại Vn thì cũng chỉ có mức giá 359$ thôi. Nên biết cho 1 điều Dell LCD ko có đại lý, ko có store, chỉ bán online nên mới có mức giá rẻ như vậy. Nước nào mà chưa có hệ thống bán online của Dell thì phải chấp nhận mức giá cao do chi phí nhập khẩu, thuế... Và ở VN số lượng người dùng màn hình Dell ko phải là ít. Bác Saphi bán Dell ở HN chắc cũng có khá nhiều khách hàng. Ở TPHCM lúc Mai Gia nhập Dell 1907FP về cũng đã gây ra cơn sốt. Và hiện tại người dùng Dell 2007, 2407, thậm chí loại 30" đã ko phải là hiếm

P/S: bạn có biết LCD Nec ko? 1 vài seri cùng panel với Dell nhưng giá cũng từ gấp 2-3 lần đấy.

Like
    0
    Nếu tôi là bạn thì chọn DELL 2007 hoặc dell Ultra 1908fp cũng đỉnh

gio_hk Guest
    Đúng dell rất nổi tiếng ở vn bởi máy cũ đã qua sử dụng ! Bây giờ còn nhiều người vẫn quan niệm : nếu bạn có một chiếc máy dell là bạn đã mua máy cũ đã qua sử dụng ! ở vn chỉ một vài chỗ bán hàng dell trong box,con số đó chỉ là hạt cát so các hãng khác như : HP,samsung,ASUS,GIGA,AOC,LG....Mình dám chắc là những người dùng màn hình dell 20''trở lên ở vn rất hiếm,huống gì đến 30'',nếu không thực sự cần và tài chính không đủ mạnh thì đó không phải là sự lựa chọn.
    Tư vấn thị trường mà toàn đi giới thiệu những thứ đắt tiền ,khó mua thì nói làm gì.
    Nếu mình có nhiều tiền thì mình đã không phải chọn lựa tư vấn làm gì cho mệt xác,cứ mang tiền đi mua con nào đắt nhất,đỉnh nhất về mà dùng.

Like
    0
    Tóm lại Vando có ý kiến như sau:
    + Xem TV box trên màn LCD nói chung là không đẹp, nhất là tín hiệu TV ở nước ta rất kém (nếu xem qua cáp thì tốt hơn). Nên chọn màn nào cũng không cải thiện được chất lượng.
    + Còn về game thì bạn xem lại VGA và game hay chơi có hỗ trợ tốt độ phân giải màn hình định mua hay không. Nói chung game mới hỗ trợ tốt các độ phân giải nhưng một số game cũ chỉ hỗ trợ 4:3 hoặc 5:4 thôi. Màn có độ phân giải càng cao thì càng cần VGA khủng hơn vì LCD phải thiết lập đúng độ phân giải mới sắc nét.
    + Wide hay không wide đều có cái hay riêng của nó nhưng Wide thiên về giải trí hơn.
    + Nói về đẳng cấp thì dòng Ultra Sharp luôn được đánh giá cao nhưng giá bán cũng cao không kém, nhất là Dell chưa để ý lắm đến thị trường Việt nam.
    + Tốt nhất là chịu khó đi xem sản phẩm thật để có đánh giá trực quan nhất.
    Chúc bạn chọn được màn như ý và nhất là vừa túi tiền.

Like
    0
    Ông gio_hk gì đó cố chấp nhỉ. Chắc chỉ toàn ngồi nhà đọc sách nên nó thế. Vô tư nhận xét thôi nhá. Đừng chửi em!!!

Like
    0
    Dell là nhà cung cấp máy vi tính số 2 thế giới ( sau HP ) và cũng là nhà cung cấp màn hình LCD số 1 thế giới và Bắc Mỹ ( ngay trên HP )...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gio_hk View Post
    Đúng dell rất nổi tiếng ở vn bởi máy cũ đã qua sử dụng ! Bây giờ còn nhiều người vẫn quan niệm : nếu bạn có một chiếc máy dell là bạn đã mua máy cũ đã qua sử dụng ! ở vn chỉ một vài chỗ bán hàng dell trong box,con số đó chỉ là hạt cát so các hãng khác như : HP,samsung,ASUS,GIGA,AOC,LG....Mình dám chắc là những người dùng màn hình dell 20''trở lên ở vn rất hiếm,huống gì đến 30'',nếu không thực sự cần và tài chính không đủ mạnh thì đó không phải là sự lựa chọn.
    Tư vấn thị trường mà toàn đi giới thiệu những thứ đắt tiền ,khó mua thì nói làm gì.
    Nếu mình có nhiều tiền thì mình đã không phải chọn lựa tư vấn làm gì cho mệt xác,cứ mang tiền đi mua con nào đắt nhất,đỉnh nhất về mà dùng.
    không thành vấn đề, mọi người đưa ra cho nhau thất những cái tốt cái xấu thôi, chứ tư vấn mà bác muốn nói như tụi cửa hàng thì thôi vậy đừng hỏi nữa (sự thật mích lòng) còn những thương hiệu khác nếu bạn muốn thì cứ đi coi rồi so sánh mà mua, ở đây anh em muốn đều tốt cho nhau thôi chứ không phải là bênh hãng này với hãng kia.
    Còn vấn đề cũ mới thì tùy người thích như thế nào thì xài vậy thôi. Miễn sao mà bạn thấy thỏa mãn với những gì bạn làm thôi.

Like
    0
    Con ASUS LS 201 20 xài Panel TN thì đừng có so sánh với UltraSharp 2007FP (non-Wide) xài panel S-PVA. Panel TN chỉ có 6 bit(6-bit+2-bit FRC cũng chỉ ~ 16.2) so vơi PVA 8 bit(16,7M) colours, đặt 2 con này cạnh nhau chắc nhìn con ASUS kia buồn nôn luôn. Rẻ đc 100USD để mà sau này có lý do để bớt ân hận chứ keke.
    Tất cả LCD của asus trừ con PW201 thôi đều xài panel TN >>> chất lượng hình ảnh kém.
    Được sửa bởi pcdinh lúc 04:23 ngày 01-12-2007

gio_hk Guest
    Quote Được gửi bởi pcdinh View Post
    Con ASUS LS 201 20 xài Panel TN thì đừng có so sánh với UltraSharp 2007FP (non-Wide) xài panel S-PVA. Panel TN chỉ có 6 bit(6-bit+2-bit FRC cũng chỉ ~ 16.2) so vơi PVA 8 bit(16,7M) colours, đặt 2 con này cạnh nhau chắc nhìn con ASUS kia buồn nôn luôn. Rẻ đc 100USD để mà sau này có lý do để bớt ân hận chứ keke.
    Tất cả LCD của asus trừ con PW201 thôi đều xài panel TN >>> chất lượng hình ảnh kém.
    Màu nhiều không quan trọng lắm đâu bạn ạ ! thực ra mắt mình nhìn 16.2 với 16.7 màu cũng như nhau thôi . Bạn xem thử màn hình điện thoại di dộng 65k màu với 262k màu không khác nhau là mấy ! Bác nói thế nào chứ LS 201 cũng 16.7m màu mà !?? bác vào trang vn.asus.com xem lại nhé !
    Được sửa bởi gio_hk lúc 11:39 ngày 10-12-2007

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết