Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 46
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi gio_hk View Post
    bạn chưa hiểu nhiều về LCD rồi ! độ phân giải không phải là tất cả,nó chỉ có ý nghĩa với những ai làm đồ họa cần khung hình rộng,với ASUS LS201 1400x1050 là quá đủ cho một dân đồ họa chuyên nghiệp. Với lại dân đồ họa chuyên nghiệp không bao giờ chọn loại màn hình wide.
    Mua LCD bạn nên chú ý đến các điểm sau :
    1. Tốc độ đáp ứng(Response Time),ở ASUS là 5ms hơn hẳn Dell 16ms ( tốc độ nhanh nhất bây giờ là 2ms.Nếu là games thủ thì đây là cái cần quan tâm nhất.
    2. độ tương phản(Contrast Ratio) ở ASUS là 2000:1 hơn hẳn Dell 800:1. màn hình có độ tương phản càng cao càng sáng và góc nhìn càng rộng.
    3. Thiết kế mỏng và có thể treo tường . Ai mua LCD mà không mong muốn LCD phải đẹp,mỏng thời trang .Dell thiết kế cũng rất đẹp nhưng không thể bằng con ASUS này (đoạt giải thưởng Reddot 2007) mặt gương chống trầy viền kim loại,toàn bộ làm bằng nhôm nguyên chất rất đẹp.
    4. Cổng giao tiếp (DVI và D-Sub) cái này cả hai đều có .Dell có thêm cổng usb mình không rõ để làm gì.
    5.Giá cả . Cái này giá ASUS tốt hơn hẳn.
    Mình rất tự tin mà nói mình đã chọn đúng.
    Vì mình là người bán nên bạn có thể cho là không khách quan tuy nhiên minh xin có một vài lời bình luận:
    1. Về đọ phân giải thì cả hai con 2007FP và 2007WFP đều cao hơn hẳn so với con ASUS.
    2. Độ tương phản của DELL cao hơn vì tuy chỉ 800: 1 nhưng nó là typical còn ASUS là 2000:1 nhưng là dynamic.
    3. Response time của DELL cũng tốt hơn vì 16 ms nhừng là B2W còn ASUS 5ms nhưng là G2G.
    4. Cổng USB rất tiện vì bạn có thể dùng để cắm USB không phải vòng ra sau máy tính hoặc khi bạn chụp ảnh hoặc quay video thì xem luôn trên LCD
    5. DELL chế tạo cho thị trường Mỹ nên theo tiêu chuẩn Mỹ cụ thể là response time và contrast điều do theo tiêu chuẩn quốc tế B2W và typical chứ không như mấy ông chế cho thị trường châu á không có tiêu chuẩn chặt chẽ nên thông tin mập mờ cho khách hàng không biết dễ bị mê hoặc.
    6. Giá nào thì của ấy bạn cứ lên mạng của DELL mà xem giá đã. Giá nó công bố cho toàn thế giới thì làm gì có chuyên mập mờ.
    Chúc bạn mua được màn hình như ý

gio_hk Guest

Nói nhỏ nè !

các bạn chưa xem kỹ chủ đề ! mình hỏi là muốn mua con ASUS này để CHƠI GAMES và XEM TIVI (Tivi box)cỏ mà .
    bạn Saphi SPI giải thích giúp mình về tốc độ đáp ứng B2W và G2G là gì và nó khác nhau ở điểm nào? trong trang web ASUS thông số kỹ thuật của nó không thấy viết là G2G.bạn lấy cái đó ở đâu ra vậy?
    Nếu nói viết mập mờ thì bạn vui lòng vào đây xem tập đoàn ASUS viết gì trên web của họ?!http://vn.asus.com/products4.aspx?mo...40&l3=509&l4=0
    Còn nói về bảo hành thì ở vn bạn tìm đâu ra chỗ bảo hành chính hãng cho Dell ?! Giá cả cũng không phải tốt! UltraSharp 2007WFP 20-inch Widescreen trên trang chủ chỉ có 399 vậy mà bạn bán 469.

Like
    0
    các bạn chưa xem kỹ chủ đề ! mình hỏi là muốn mua con ASUS này để CHƠI GAMES và XEM TIVI (Tivi box)cỏ mà .
    bạn Saphi SPI giải thích giúp mình về tốc độ đáp ứng B2W và G2G là gì và nó khác nhau ở điểm nào? trong trang web ASUS thông số kỹ thuật của nó không thấy viết là G2G.bạn lấy cái đó ở đâu ra vậy?
    Nếu nói viết mập mờ thì bạn vui lòng vào đây xem tập đoàn ASUS viết gì trên web của họ?!http://vn.asus.com/products4.aspx?mo...40&l3=509&l4=0
    Còn nói về bảo hành thì ở vn bạn tìm đâu ra chỗ bảo hành chính hãng cho Dell ?! Giá cả cũng không phải tốt! UltraSharp 2007WFP 20-inch Widescreen trên trang chủ chỉ có 399 vậy mà bạn bán 469.
    Thì mọi người đang tư vấn cho bạn đấy thôi Đề nghị với bạn con Dell 2007 có mức giá nhỉnh hơn chút đỉnh nhưng chất lượng vượt trội hơn hẳn thì bạn quay sang chê Dell kém hơn nhiều so với con Asus, và "tư vấn" tại sao con Asus tốt hơn.

Chả có công ty nào giới thiệu sản phẩm của mình mà lại chê sản phẩm mình kém cả. Muốn biết chất lượng thực sự bạn cần phải tham kháo các thông tin review từ các tổ chức khác mới có được kết quả khách quan. Asus để response time 5ms thì chả dại gì mà nó khoe đấy là G2G (Gray to gray) cả, vì chỉ số G2G bao giờ cũng thấp hơn rất nhiều so với B2W (Black to White). Người dùng ko am hiểu về kỹ thuật thường bị mê hoặc bởi các con số do nhà sản xuất đưa ra.

Bạn muốn mua Dell với giá 399$ thì bỏ tiền mua vé máy bay rồi vác về nước, rồi khi có sự cố hay gì đấy thì tự ship ra ra nước ngoài nhé. Buôn bán mà ko cho người ta có lời à? Chưa kể tiền thuế má rồi chi phí BH sau này nữa.

Muốn rẻ thì mua cái panel LM201U04-A3 ấy, chỉ có 210$ thôi, mua về ra thợ mộc đặt làm cái vỏ gỗ chỉ chừng 200k, cộng lại chưa đến 4tr, vẫn còn rẻ chán so với cái con Asus mà chấ lượng lại tốt hơn khỏi phải bàn.

Hiếm thấy ai chê LCD của Dell Đọc thử vài review về con Asus của bạn:
    http://www.pcworld.idg.com.au/index....d;3516;pt;1#cb
    http://www.cnet.com.au/desktops/moni...9279486,00.htm
    Được sửa bởi jiSh@n lúc 23:36 ngày 10-11-2007

Like
    0
    Các vấn đề khác thì các bạn khác đã trả lời rồi tôi xin không nhắc lại nữa. Riêng B2W, G2G, typical và dynamic contrast nó là nhứng khái niệm cơ bản về màn LCD có lẽ bạn nên vào google mà đọc vì nó quá dài, giải thích chắc không hết được

Like
    0
    Rất đơn giản: bác saphi mua thêm 1 em Asus đặt bên cạnh Dell là các bác khác HIỂU ngay thế nào là ultra sharp.
    Em thỉnh thoảng dùng Viewsonic 19" dòng P (ở văn phòng đồ họa) mới thấy tại sao nó đắt đến vậy.
    Riêng em CRT compaq 920P em đang dùng ăn đứt con LCD LG 1718 của hàng xóm.

gio_hk Guest

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi Saphi SPI View Post
    Các vấn đề khác thì các bạn khác đã trả lời rồi tôi xin không nhắc lại nữa. Riêng B2W, G2G, typical và dynamic contrast nó là nhứng khái niệm cơ bản về màn LCD có lẽ bạn nên vào google mà đọc vì nó quá dài, giải thích chắc không hết được
    mình lên google tìm toàn thấy bài quảng cáo của bạn thôi à ! dân việt mình dùng toàn màn hình samsung.bạn hiểu thế nào là định nghĩa Response Time ?? vì sao 16 lại ngang 8 ?! sao không viết luôn là 8?!? không nhà sản xuất nào lại muốn mặt hàng mình làm ra bị hiểu nhầm ?!người ta chỉ nói quá lên chứ có bao giờ nói bớt đi cái tốt . Ai bán hàng lại chẳng muốn hàng mình bán đc.Bạn thử là nhà phân phối ASUS xem bạn sẽ nói thế nào nào !>

Like
    20
    Nếu cho chọn giửa 2 màn hình LCD của AZUSDell UltraSharp cùng loại thì tôi chọn Dell không suy nghỉ đắn đo.

Like
    0
    hic đọc xong mấy bài này thấy mở mang kiến thức về LCD nhiều qua
    Ủng hộ việc tranh luận như thế này, mong rằng các bạn đừng cay cú nha, mất tình anh em hết

Like
    0
    mình lên google tìm toàn thấy bài quảng cáo của bạn thôi à ! dân việt mình dùng toàn màn hình samsung.bạn hiểu thế nào là định nghĩa Response Time ?? vì sao 16 lại ngang 8 ?! sao không viết luôn là 8?!? không nhà sản xuất nào lại muốn mặt hàng mình làm ra bị hiểu nhầm ?!người ta chỉ nói quá lên chứ có bao giờ nói bớt đi cái tốt . Ai bán hàng lại chẳng muốn hàng mình bán đc.Bạn thử là nhà phân phối ASUS xem bạn sẽ nói thế nào nào !>
    Chán ghê, đã bảo google mấy khái niệm về response time rồi mà còn cứ cố cãi. Dân Việt cứ ra mấy chỗ như Phong Vũ, Nguyễn Hoàng, hay Hoàn Long... rồi cứ táng mấy con con Samsung 17, 19" cùi bắp về rồi hí hửng mình đang xài đồ xịn, lên mặt ta đây xài LCD. Samsung mặc dù là nhà sản xuất tấm LCD hàng đầu nhưng chất lượng màn hình LCD của Samsung lại nằm ở đâu đó phía dưới của bảng xếp hạng, và chủ yếu là dòng bình dân chứ ko phải dòng cao cấp. Câu "tiền nào của nấy" rất chính xác đối với sản phẩm LCD hiện nay. Và nếu chịu khó tìm hiểu về chính sách của Dell sẽ biết tại sao Dell ko có nhà phân phối LCD chính thức tại VN.

Còn đây là 1 vài kết quả về response time mà tôi tìm giúp bạn:
    http://www.practical-home-theater-gu...onse-time.html
    http://en.wikipedia.org/wiki/Respons...9#LCD_monitors
    Cái này là tiếng Việt:
    http://www.pcworld.com.vn/pcworld/ma...esponse%20time

Like
    0
    Giá hai con Asus và Dell đó chênh lệch khá nhiều nên tùy theo yêu cầu sử dụng mà chọn lựa.
    Vando thấy rất nhiều người sử dụng màn LCD 17" ở độ phân giải 1024 x 768 đó.

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết