Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 89
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Biết pa giỏi rồi. Mấy năm không sờ đến mấy cái món đó thì quên là chuyện thường tình. Bây giờ thử hỏi mấy bác trên diễn đàn CTCT của cau su thiên nhiên là thế nào xem nhiều bác có há hốc mồm ra không nào. Còn cái tư tưởng "Biết thì thưa thì thớt, không biết thì dựa cột mà nghe" ("thớt" chứ không phải "thốt" nghe pa) nói toẹt ra là giấu dốt. Chính vì cái tư tưởng giấu dốt đấy mà mới có thằng học lớp 12 rồi phát biểu câu xanh rờn là "Trần Quốc Tuấn là anh hùng trong ... kháng chiến chống Pháp".
    Chẳng ai có thể nhớ mọi thứ, nhưng đừng bao giờ tỏ ra ta đây giỏi, ta đây biết nhiều! Giấu dốt, ba hoa khoác lác là 2 chuyện khác xa nhau!

Like
    0
    Lâu rồi không sờ đến toán, lý, hóa (bị những do với while nó đè hết rồi) nhưng hình như là không phải. Bắt học sinh học toàn những kiến thức cao siêu làm gì nhỉ? Để đi thi nọ thi kia chăng?
    Thế là làm bằng niềm tin à?
    Không có kiến thức về đại số( đại số năm đầu đại học, phần trường và tập hợp cũng như các không gian toán học) thì lập trình hướng đối tượng làm sao mà tiến bộ được.

Tóm lại là học đi, than linh tinh.

Like
    0

Buồn quá đi !

Hy vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều trường dân lập, trường liên doanh, trường 100% vốn nước ngoài chất lượng cao vào Việt Nam để cho chỉ có những thằng dốt mới "phải" vào trường công lập, để cho mấy lão thủ cựu trắng mắt ra.
    hô hô.nó mà cứ như NIIT với Aptech thì chỉ có thằng dốt vào thôi.Phải chất lượng hơn.Cáh đây một tháng thằng bạn em trùng tên em nó thi NIIT(Ha NoiCTT nhé) nó rủ em thi cùng để gà bài.Tưởng NIIT thi thế nào hóa ra..máy thằng ngồi với nhau chả ai coi thi.Đề thi toán ngang toán tiẻu học, tiếng anh trình độ THCS..em làm cho thằng bạn còn bỏ bài em đó vì em xác định không học.Vài hôm sau nó ăn 40% học bổng.Đầu vào đã thế vậy còn trình độ.Bề nổi các học viên của họ ra trường làm được việc ngay và rất tốt nhưng họ chỉ là những người "bảo sao làm vậy"được đào tạo trong hệ thống kinh doanh giáo dục mà thôi.
    Ý kiến của em thế này:Về Giáo dục ĐH VIệt Nam cần có thêm thời gian để thay đổi chứ không thể một sớm một chiều.và để hiện tượng đọc chép này không còn thì rất cần những cai cách như:tăng luơng cho giảng viên ,giảm bớt các môn ko cần thiết,đầu tư thêm trang thiết bị,tăng thời gian một tiết học (chứ caí kiểu 45 phút một tiết thì hỏi làm sao có thể truyền đạt tốt đây) ....
    @một số bác:Nếu thấy gì quá bất mãn thì có giỏi các bác đi du học đi hay ngỉ luôn đi cũng được chả sao.Nếu thấy có tài thì lên mà cải cách chứ đừng ngôi đây nói phét.Góp ý phê bình là rất cần thiết nhưng cần xét trên nhiều khia cạnh tính khách quan và thái độ nghiêm túc

Like
    0
    Nếu thấy có tài thì lên mà cải cách chứ đừng ngôi đây nói phét.
    Luật nhà nước ko cấm dân đen được bàn chuyện xã hội nhé. Muốn lên cải cách tưởng dễ à? Nói như cậu thì suốt đời dân đen ko được phép bàn chuyện thế sự hay sao? Ai muốn bức xúc gì thì cứ leo lên ngồi ghế chủ tịch để cải cách chắc.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tear_bk View Post
    hô hô.nó mà cứ như NIIT với Aptech thì chỉ có thằng dốt vào thôi.Phải chất lượng hơn.Cáh đây một tháng thằng bạn em trùng tên em nó thi NIIT(Ha NoiCTT nhé) nó rủ em thi cùng để gà bài.Tưởng NIIT thi thế nào hóa ra..máy thằng ngồi với nhau chả ai coi thi.Đề thi toán ngang toán tiẻu học, tiếng anh trình độ THCS..em làm cho thằng bạn còn bỏ bài em đó vì em xác định không học.Vài hôm sau nó ăn 40% học bổng.Đầu vào đã thế vậy còn trình độ.Bề nổi các học viên của họ ra trường làm được việc ngay và rất tốt nhưng họ chỉ là những người "bảo sao làm vậy"được đào tạo trong hệ thống kinh doanh giáo dục mà thôi.
    Học ĐH có khác nhẩy. Nghe đâu cũng ko ít sinh viên ĐH học ở cái chỗ mà theo như cái đo đỏ ở trên là "dành cho những thằng dốt".

Từ ngữ phong phú quá, mới hôm trước dùng "ngu", hôm nay đến "dốt" rồi. Cái này thì mình chịu, theo ko nổi ông ĐH này. Mình chẳng bao giờ dùng được 2 từ này cả.
    à thế hóa ra cũng được học C à,may đấy nhỉ.à thế cho tớ hỏi aptech có dạy toán không?chắc không đâu nhỉ. tớ thấy mấy thằng aptech tư duy toán học ngu lắm! bảo gì làm nấy , bảo sao biết vậy.nói 1+1 thì chỉ biết là bằng 2.sáng tạo không có tầm nhìn thì ra gốc mít !không biết bạn có thế không đấy nếu vậy thì nguy hiểm lắm tôi khuyên bạn nên về ôn thi lại đại ịoc năm tới đi.thật lòng đấy.mà bạn không biết ai là người phát minh ra pascal à mà phải nói dài dòng thế?chán thật.mà này pascal là bài học vỡ lòng đấy cái đấy mà cũng để phải nhắc thì nên lấy dây chỉ mà ...thắt cổ tự tử
    http://www.ddth.com/showthread.php?p=899132#8

Lại nói cái "ngu" ở trên biện hộ do bị chọc trước nên đá lại. Thế thì bên Aptech cũng bay vô đá nữa, dùng những từ như vậy thì diễn đàn ra cái gì?

Lại thấy người ta tham nhũng tùm lum, giàu nứt vách (ăn máu ăn xương người khác --> đúng nghĩa đen đấy, cấp phép xây nhà máy ko bảo vệ môi trường, giảm giá thành --> gây ra ung thư --> chết cả vùng) mình cũng làm theo????

Like
    0
    Cứ y như rằng cứ lập thread cpu thì AMD fan và Intel fan vào đánh nhau, lập thread browser thì IE fan chọi Firefox fan, lập thread giáo dục đại học thì NIIT/Aptech fan lại đi cãi nhau với fan đại học chính quy.... Thật là toàn những cái đầu nóng, tranh cãi thế này đc cái *** gì, có ăn được không, tranh cãi xong thằng học aptech vẫn học aptech, thằng học đại học vẫn học đại học, chả ảnh hưởng gì nhau cả, chỉ biết lên đây võ mồm thôi...

Like
    0
    Em đang hco5 Niit nè, học đại học phải có kiên nhẫn, đó là những j` em nghĩ sau khi học 1 năm cao đẳng (cd và dh same same nhau mà)

Like
    0

Thông tin

hì hì, bác í ko chịu ngu mà bác cứ nói bác í ngu hoài, người ta cãi lại là đúng rùi hì hì...

Ý kiến của em thế này:Về Giáo dục ĐH VIệt Nam cần có thêm thời gian để thay đổi chứ không thể một sớm một chiều.và để hiện tượng đọc chép này không còn thì rất cần những cai cách như:tăng luơng cho giảng viên ,giảm bớt các môn ko cần thiết,đầu tư thêm trang thiết bị,tăng thời gian một tiết học (chứ caí kiểu 45 phút một tiết thì hỏi làm sao có thể truyền đạt tốt đây) ....
    @một số bác:Nếu thấy gì quá bất mãn thì có giỏi các bác đi du học đi hay ngỉ luôn đi cũng được chả sao.Nếu thấy có tài thì lên mà cải cách chứ đừng ngôi đây nói phét.Góp ý phê bình là rất cần thiết nhưng cần xét trên nhiều khia cạnh tính khách quan và thái độ nghiêm túc

Like
    0
    ôi! văn hóa với lễ nghĩa, đâu hết rồi...... ngừoi có văn hóa mà ăn với nói còn thua học sinh cấp 1 nữa.
    mình đi làm rồi lâu lâu vào chơi thấy nhiều cưng ăn nói kinh quá.

Like
    2
    Lại chuẩn bị cãi nhau giữa ĐH và dạy nghề này :">

Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết