Trang 6 / 9 FirstFirst ... 3456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 89
    Like
    0
    Chuyện GD nước mình thì chê cả ngày k hết,thậm chí mấy năm k hết.Vì từ hồi học phổ thông tới giờ e thấy báo chí nói suốt.

Like
    0
    Nếu cho tôi chọn lại thì tôi sẽ không lựa chọn nền giáo dục việt nam, Xin kể các pác nghe một chuyện từ người bạn của tôi: hắn học ngành thiết kế đồ họa của một trường cao đẳng,khi ra trường thì đi xin việc photoshop tai một công ty áo cưới,lại đây họ đòi kinh nghiệm 2 năm, thế thì rớt,nhưng một người khác phỏng vấn chung,chỉ học chứng chỉ photoshop,nhưng đã có kinh nghiệm được 2 năm,người này đậu, sự thật cho thấy,nền giáo dục việc nam ít được các công ty tin tưởng,vì các trường cđ,đh nó chỉ hướng theo một cách máy móc,ko ứng dụng thự tế

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thật ghê tởm cái nền giáo dục ở VN đã huỷ hoại biết bao thế hệ và biết bao nhân tài bởi những tiêu cực, bệnh thành tích, sự xuống cấp về đạo đức của thầy cô, tư duy cổ hữu và cực kỳ bảo thủ của những ông quan to, học phí trên trời...........
    Chúng ta cũng có được 1 chút an ủi là trong môi trường giáo dục như vậy cũng có 1 số rất nhỏ thành công đáng lẽ Ông bộ trưởng bộ giáo dục nên xem nó là một sự xấu hổ chứ không nên xem đó là một thành tích của ngành nhằm che mắt thiên hạ.
    Bản thân tôi ngày còn đi học luôn cảm thấy cuộc đời mình tâm tối và chán nản trong những giờ chính trị, tư tưởng HCM… Và có lẽ tôi cũng là một người may mắn vì đã sống được bằng nghề mình đã theo đuổi nhưng còn rất nhiều bạn bè tôi phải đi làm trái nghề. Tôi xem họ là những nạn nhân của hệ thống giáo dục VN. Tôi chẳng có mong muốn gì cao xa chỉ mong ông bộ trưởng bộ giáo dục hãy thử một lần vào giảng đường với tư cách là 1 phụ huynh xem các bạn sinh viên đang bị nhồi nhét kiến thức như thế nào, khi đó ông sẽ hiểu mình phải làm gì.

Like
    0
    Em xin đảm bảo với các bác là nếu 2 học sinh tiêu biểu vừa kết thúc THPT của Việt Nam và Mỹ cùng bước vào ĐH với môi trường như nhau, thì học sinh Việt Nam ko kém gì hơn chứ ko nói là trội hơn 1 số phần.
    Uống thêm Nuti nhiều vào cho trí tưởng bở bay xa. Nói về kiến thức lý thuyết thì VN đúng là đứng hàng số 1 thế giới vì ko có 1 đất nước nào lại chỉ dạy lý thuyết suông như ở VN. Trên đời này ko phải hơn nhau ở chỗ biết nhiều lý thuyết mà hơn nhau ở chỗ biết vận dụng lý thuyết mà mình biết vào thực tế. Tôi dám chắc 1 thằng học sinh lớp 12 còn ko biết tại sao phải tính đạo hàm, tích phân nữa là. Cho 1 bài đạo hàm, tính phân thì tính như cái máy nhưng hỏi tính để làm gì? Tại sao phải tích? Đạo hàm, tích phân dùng để làm gì thì bố nó biết được.
    Xin các cô, các bác, các chú, các cụ trên BGD&DT đừng biến các em học sinh trở thành những cái máy tính di động.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuy phong View Post
    ... bố nó biết được....
    Xin đính chính : bố no đôi khi còn ko biết nữa!, chỉ bảo con là : "mầy học đi, thầy cô dạy cái gì học cái đó, đừng có hỏi tao. Học hành ko đàng hoàng rồi bị mời phụ huynh thì biết tay tao" <= phụ huynh cũng góp phần cho nền giáo dục VN phát triển

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Hy vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều trường dân lập, trường liên doanh, trường 100% vốn nước ngoài chất lượng cao vào Việt Nam để cho chỉ có những thằng dốt mới "phải" vào trường công lập, để cho mấy lão thủ cựu trắng mắt ra.
    Bạn nói sai rồi, nếu đúng như bạn nói thì chỉ có thằng nghèo mới vào trường công lập học. Nước ngoài nghèo vẫn có tiền đi học vì có nhà nước cho mượn. Còn ở VN thì sao? chỉ có cái chuyện xin miển giảm mà cũng đòi hộ khẩu, xóa đói giảm nghèo...

Like
    0
    Đọc chép là sở trường của giáo dục VN mà. Chẳng biết đến bao giờ mới thoát ra được cái vòng kim cô này

Like
    0

Buồn quá đi ! có lý wá

hệ thống giáo dục bây giờ phải nên làm sao tạo hứng thú thì may ra VN mới hy vọng xuất hiện nhiều nhân tài được

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuy phong View Post
    Uống thêm Nuti nhiều vào cho trí tưởng bở bay xa. Nói về kiến thức lý thuyết thì VN đúng là đứng hàng số 1 thế giới vì ko có 1 đất nước nào lại chỉ dạy lý thuyết suông như ở VN. Trên đời này ko phải hơn nhau ở chỗ biết nhiều lý thuyết mà hơn nhau ở chỗ biết vận dụng lý thuyết mà mình biết vào thực tế. Tôi dám chắc 1 thằng học sinh lớp 12 còn ko biết tại sao phải tính đạo hàm, tích phân nữa là. Cho 1 bài đạo hàm, tính phân thì tính như cái máy nhưng hỏi tính để làm gì? Tại sao phải tích? Đạo hàm, tích phân dùng để làm gì thì bố nó biết được.
    Xin các cô, các bác, các chú, các cụ trên BGD&DT đừng biến các em học sinh trở thành những cái máy tính di động.
    hình như em cũng dc dạy 1 ít ap dụng thực tế á.Đạo hàm cấp 1 của quãng dg ra vận tốc,cấp 2 ra gia tốc á
    vi dụ: 1 nguoi chạy theo phuong trình y=10x+c;

vay thì đạo hạm cấp 1:y'=10>>>vận tốc =10 á
    cấp 2:y''=0>>gia toc=0>>>chuyện động trên la chuyển động đếu á
    ac...ac phải hum ta,nói túm lại là em *** biết áp dung cái quái gì cả=)))vl

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Lâu rồi không sờ đến toán, lý, hóa (bị những do với while nó đè hết rồi) nhưng hình như là không phải. Bắt học sinh học toàn những kiến thức cao siêu làm gì nhỉ? Để đi thi nọ thi kia chăng?
    Biết thì thưa thì thốt, không biết thì dựa cột mà nghe.
    Kiến thức cơ bản về Toán, Lý thì không có, mà cứ tỏ vẻ ta đây giỏi, ta đây ngon!
    "Đạo hàm cấp 1 của quãng dg ra vận tốc,cấp 2 ra gia tốc á" ~~> hoàn toàn chính xác.
    Kiến thức loại này chả có gì gọi là cao siêu cả, rất thực tế!
    Loại kiến thức này đâu mà chả dạy, không phải chỉ riêng VN mình. Có người học nhận ra sự hữu ích của nó, có kẻ tỏ ra mình giỏi, suốt ngày chỉ biết chê bai, mà kiến thức thì rỗng tuếch!

Trang 6 / 9 FirstFirst ... 3456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết