Trang 2 / 9 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 89
    Like
    0
    Thầy giáo đánh học sinh chảy máu vùng mặt

Em Phạm Thạch Ngọc, học sinh lớp 10A4 trường THPT Thủy Sơn (huyện Thủy Nguyên, Hải Phòng) đang phải điều trị tại Trung tâm y tế huyện Thủy Nguyên, với những vết thương ở vùng mặt và ngực, phần mặt bên trái sưng to ảnh hưởng đến thị lực, do bị thầy giáo đánh.
    Bà Hoàng Thị Huệ, mẹ em Ngọc đang chăm sóc con tại phòng bệnh cho biết: Tối 18/10, gia đình nhận được tin báo về việc con trai bị thầy giáo đối xử thô bạo tại trường. Khi gia đình đến đón, chỉ còn một mình Ngọc đang đứng trước cổng trường.
    Em Ngọc đã kể lại sự việc như sau: Chiều 18/10, khi em đang học tiết 1 môn Văn thì thầy giáo Đào Văn Cương, giáo viên môn thể dục gọi em đến phòng quản sinh với lý do tìm hiểu về việc em xô xát, đánh nhau với một số học sinh trong trường. Em Ngọc khẳng định không tham gia vụ việc trên. Tuy nhiên, thầy giáo Cương đã không để Ngọc trình bày rõ sự việc mà đánh, đá vào mặt, ngực em.
    Khi em Ngọc bị chảy máu, thầy Cương lấy bông băng để em lau và nói “Không sao đâu” rồi bỏ đi. Lúc này, trong phòng quản sinh chỉ còn một mình em Ngọc. Bị đau quá, em Ngọc ngồi lại trong phòng khoảng 2 giờ mới có người phát hiện và đưa em lên phòng y tế của nhà trường chữa trị.
    Ngày 19/10, thầy giáo chủ nhiệm lớp 10A4 Bùi Mạnh Tuấn đã đến Trung tâm y tế huyện Thủy Nguyên thăm hỏi, động viên em Ngọc. Còn thầy giáo Vũ Tiến Thắng, Hiệu trưởng trường THPT Thủy Sơn khẳng định: Ngay trong ngày 19/10, Ban Giám hiệu nhà trường đã yêu cầu thầy giáo Đào Văn Cương làm bản tường trình sự việc, trên cơ sở đó sẽ sẽ xử lý vi phạm theo quy định, đồng thời nhà trường cũng phối hợp với gia đình điều trị tích cực để em Ngọc có thể sớm trở lại lớp học.
    Ngày 20/10, thầy Vũ Tiến Thắng cho biết: Trường đã họp hội đồng kỷ luật và quyết định đình chỉ công tác đối với giáo viên Đào Văn Cương; đồng thời yêu cầu thầy Cương làm tường trình sự việc và phải chăm sóc em Ngọc tại Trung tâm Y tế huyện cho đến khi em này lành vết thương.

http://www1.dantri.com.vn/Sukien/2007/10/202237.vip

aptechite198x Guest
    Phù, mới đọc đến bài 3, mai đọc tiếp.

Like
    0
    đọc tới đoạn "lá thư gửi bố" , thấy đúng là đau xót thật.
    Hàng năm, cả ngàn tỷ đổ ra cho giáo dục.
    Trong suốt 20 năm nay, để rồi mỗi năm cho ra 1 lớp người, mà hầu hết khi đi làm đều phải đào tạo lại , không còn gì đáng buồn hơn.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Đọc đến đây mới thấy đau xót. Giáo dục là quốc sách, mà quốc sách đang lạc hậu thế này thì hỏi bao giờ chúng ta mới "đi tắt đón đầu" được?

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    17
    bác conak xì pam quá nha

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hic !! Đúng thật !!
    Nhiều lúc nghĩ lại thấy thật hối tiếc khi được đào tạo trong nền giáo dục của ViệtNam !! hồi trước ngồi trên giảng đường, có mấy lão thầy đọc chép mà nghe phát mệt, đã vậy còn ra vẻ là ta đây là cao nhân làm ba cái trò mèo quái đảm, bắt chước điệu bộ của nhâu, làm mấy trò quái như con nít, có thằng thầy còn nói trắng với vài chú thi lại là :không tới thăm thầy thì không có đường qua nghe con ..............., Tui thật sự bức xúc với nền giáo dục và tư cách đạo đức của 1 số giảng viên của nước ta hiện nay!!

"Không lẽ đội ngũ giáo sư tiến sỹ về giáo dục của Việt Nam không thể thay đổi được điều này hay sao??"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    bác conak xì pam quá nha
    Oài, cái loạt phóng sự này đến gần chục kỳ. Em post trong 1 topic chắc chết
    (tranh thủ trả lời bác up cho nó lên cao, cám ơn bác kiếm cách up hộ em lên cao )

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    mình nghĩ hiện nay chuyện Đọc - Chép chỉ diễn ra ở một bộ phận nhỏ, thậm chỉ là rất nhỏ trong các trường đại học trong nước. vì sao ta lại có các đội tuyển thật ưu tú đi tham dự các kỳ thi Olympic quốc tế và đạt được thật nhiều giải cao? tại sao ROBOCON VN lại là một đối thủ đáng gờm trên các đấu trường trong khu vực và cả trên thế giới nữa? không lẽ các thành viên này đều được trưởng thành từ cách học đọc - chép? bản thân mình từ khi mình chân ướt chân ráo vào DH cho đến lúc tốt nghiệp ra trường, không khi nào mình phải học theo kiểu Đọc - chép!

13. Thành viên Like bài viết này:

aptechite198x Guest
    Quote Được gửi bởi blackcactus View Post
    mình nghĩ hiện nay chuyện Đọc - Chép chỉ diễn ra ở một bộ phận nhỏ, thậm chỉ là rất nhỏ trong các trường đại học trong nước. vì sao ta lại có các đội tuyển thật ưu tú đi tham dự các kỳ thi Olympic quốc tế và đạt được thật nhiều giải cao? tại sao ROBOCON VN lại là một đối thủ đáng gờm trên các đấu trường trong khu vực và cả trên thế giới nữa? không lẽ các thành viên này đều được trưởng thành từ cách học đọc - chép? bản thân mình từ khi mình chân ướt chân ráo vào DH cho đến lúc tốt nghiệp ra trường, không khi nào mình phải học theo kiểu Đọc - chép!
    Oài!!!Giá như được như những điều mà bác nói.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Oài!!!Giá như được như những điều mà bác nói.
    Ngày nào vào lớp tớ học 1 buổi đi

Mà mấy cái bài báo này xuất bản năm 2005, 2 năm đã có nhiều sự khác biệt rồi bạn à.. Nhưng dù sao cũng thanks bạn post bài này.. Càng phê phán nhiều càng tiến bộ. Hy vọng các trường ĐH sẽ tiếp tục thay đổi.

16. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 9 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết