Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: JDK cho JCreator

Like
    0

JDK cho JCreator

Mình đang học môn Java ở trường, sử dụng chương trình JCreator, cần phải có JDK mới lập trình được. Thầy có cung cấp cho mình tập tin jdk-6-doc.zip 53.6MB, mà mình thấy hình như phần này chỉ là JDK Doc, nội dung toàn mấy file HTML, hông có bin với java.exe và javac.exe, nen cài hoài hổng được. Lên trang của Java cũng hông thấy cho tải JDK về. Bạn nào có kinh nghiệm về chuyện này xin giúp mình với.
    Quote Quote

Like
    0
    Cái bạn đang có chỉ là document thôi.
    nếu bạn muốn có bộ JDK để lập trình thì trên mạng thiếu gì.
    thứ này thi SUN cho miễn phí. http://java.sun.com/javase/downloads/index.jsp
    trong link này cho down đó bạn thấy cái nào cân thì down.

chúc bạn thành công.

Like
    0
    Vậy mà mấy đứa bạn mình cứ quả quyết là cứ dùng mỗi cái này là được, mình thấy nó là doc rõ ràng mà!

Cảm ơn bạn nhiều!

aptechite198x Guest
    Quote Được gửi bởi nchh View Post
    Vậy mà mấy đứa bạn mình cứ quả quyết là cứ dùng mỗi cái này là được, mình thấy nó là doc rõ ràng mà!

Cảm ơn bạn nhiều!
    Bọn nó thì biết cái gì. Giá mà mình ở gần bạn thì sẽ đơn giản hơn rất nhiều. Để từ từ mình hướng dẫn cho bạn từng bước.

aptechite198x Guest
    Hic, mạng VNN điên không chịu được, không vào được trang quốc tế. Thôi thế này nhé, bạn vào trang của sun download cái JDK bản mới nhất về. Sau đó cài đặt như cài phần mềm thông thường rồi bạn chuột phải vào My Comuter --> Advance ---> Environment Variables ---> chọn biến Path, click vô nút Edit---> sửa variable value, thêm đường dẫn đến JDK của bạn ví dụ như : C:\Program Files\Java\jdk1.6.0_01\bin; nhớ là trước sau phải có dấu ";". Sau đó vào JCreator, chọn menu Configure ---> Option ---> JDK profiles---> New ---> chọn đường dẫn đến JDK của bạn.

Like
    0

Thông tin Tải jdk

Chào nchh !
    Mình cũng mới vỡ lòng java. Cũng vất vả lắm lắm về cái vụ mày mò cài đặt java
    Xin mách bạn một tí tẹo:
    Bạn vào địa chỉ: http://developers.sun.com/downloads/top.jsp
    Chọn Download cái : jdk-6-windows-i586
    Sau đó, làm theo như bạn aptechite198x đã chỉ là được mà !

Like
    0
    Mình cũng đang dùng JDK 1.4.2_8 mình cũng dùng JCreator nhưng không cần phải edit biến Path mà vẫn compile bình thường. Không biết mình dùng như vậy có vấn đề gì không.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 5diopt View Post
    Mình cũng đang dùng JDK 1.4.2_8 mình cũng dùng JCreator nhưng không cần phải edit biến Path mà vẫn compile bình thường. Không biết mình dùng như vậy có vấn đề gì không.
    Tốt nhất là nên cài JDK trước, sau đó cài JCreator sau, nó sẽ tự động nhận ra đường dẫn của JDK!

Cảm ơn tất cả các bạn! Cùng giúp nhau học Java nhé!

Like
    0
    trong thư mục docs (khoảng hơn 200MB) -->api-->index.html đó , là có thể tra cứu thoải mái.
    JDk thì giờ đã có bản 6 còn mới nữa thì ko rõ, nhưng tốt nhất muốn hiểu sâu về java thì tốt nhất nên cài jDK 1.42

Like
    0
    Bạn sonC0609k cho mình hỏi là tại sao muốn tìm hiểu xâu về java phải cài jdk 1.42 vậy , vì mình cũng là dân mới học java và theo mình được biết thì hình như phiên bản này chưa có các kiểu generic và một số đặc tính mới T_T

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết