Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 61
    Like
    10
    chào ác bác em là học sinh chuyên tin nên việc học pascal đối với em là bình thường
    ngôn ngu pascal có code dễ hiểu nên người ta hay dùng nó để biêủ diễn thuật toán tin học trong các sách
    theo em việc học pascal là tiền đề cho lập trình ngôn ngữ trong sang dễ hiểu ( nên trong trường phổ thông bây chỉ dạy pascal )có đươc nó rồi thì việc học các ngôn ngữ khác rất dễ dàng chỉ mất tuần là làm tốt ( C#,C++ )
    với cả học để giẩi các bài toan khó chứ khong phải lam mấy cái nhạc vớ vẩn như của bác kia đâu

Like
    0
    Chú xem lại cái máy của chú ấy. Cái máy của chú nó đang chạy MS 2005 Studio, thấy debug (anh chưa bỏ), nó kéo ầm ỹ C++ lên để gỡ rối Pascal. Chú thộn cái máy chú ngố.
    Anh có quên không rebuild ra release thì vẫn hơn chán vạn những thằng thầy ngu dân và những thằng học trò dân ngu dùng cái đồ mã Intel 80286. Mà có lỗi như thế trong 3 phút thì cái đồ đó cũng 3 năm không làm được.

Mà chú éo phân biệt được nguyên nhân đó thì, éo mịe, chú cho anh xin lỗi, chú quá ngu. Hay là chú UnIstall cái MS Studio của chú đi chạy cho nuột.

Quote Được gửi bởi VnSCode View Post
    Bác này buồn cười thật nhỉ, cuối cùng cũng phải viết bằng pascal. Vậy bác đã viết được cái gì ra cho hồn nào ? Xem lại cái project10.zip của bác đi, chạy ra toàn lỗi. Trình độ cỡ đó mà dám chê các thầy sao ?

Hi hi, ha ha !!! Thời buổi kinh tế thị trường nên sinh ra vài kẻ mạnh miệng không coi thầy ra gì.

Like
    0
    nhưng ai bảo học pascal là lỗi thời thì cho em hỏi:các bác học toán,lý,hóa,văn,sử,địa... để làm gì.Khi đi làm thì các bác chỉ cần làm 1 chuyên ngành phải không.Chúng ta phải học những cái đó để rèn luyện tư duy logic,vốn hiểu biết sống phong phú.Với pascal cũng vậy,chúng ta học để rèn luyện tư duy lập trình,để sử dụng cho các ngôn ngữ bậc cao hơn:

Like
    0
    ôi bạn mình hỏi mình học pascal để làm gì mà mình cũng không trả lới được hjx,vì mới làm quen với IT chưa hiểu chưa biết gì.mà mình cũng muốn mọi người cunngf thảo luận học ngôn ngữ pascal để làm gì??????????có phải chăng có thể nói nó là cha để của các ngôn ngữ khác,là ngôn ngữ cơ bản nhất...có phục vụ cho việc học cấu trúc dữ liệu ko???

Like
    0
    Các bạn.
    Tui nói lại là, Pascan là một ngôn ngữ rất mạnh, hiện đại. Pascal hiện nay được rất nhiều lập trình viến chuyên nghiệp sử dụng.

Nhưng các bạn hỏi "học pascal để làm gì" ???
    Tức là, các bạn không hề biết được nó dùng để viết những ứng dụng lớn, hiện đại.
    Vì bọn thầy giáo của các bạn ngu dân các bạn.
    Chúng bắt các bạn sử dụng phiên bản Pascal cổ lỗ Turbo 7. Các bạn chỉ biết pascal bằng phiên bản đó, nên thấy nó vô dụng.

Nhưng nếu các bạn dùng Delphi 2007, Phiên bản Borland Pascal mới nhất thì các bạn sẽ thấy khác. Đó là một thế giới hoàn toàn khác cái thế giới mà bọn thầy giáo ngu lâu dạy các bạn.
    Và kông cần quan tâm đến "Pascal để làm gì" nữa.

Like
    0
    Bác nào hỏi câu này cũng giống như hỏi dạy học sinh cấp 1 cộng trừ và bảng cửu chương để làm gì trong khi đã có máy tính.

Like
    0
    tóm lại học pascal để mà "học cho có học" ai không thích thì cứ việc...tìm cái khác mà học {hình như cũng phải ráng mà học}, nói chung là cũng học, thương nhau cũng vì học, chưởi nhau cũng tại học.....
    Được sửa bởi thuonghcm lúc 07:04 ngày 08-10-2007 Reason: Bao nhiêu ký ức đẹp đẽ, làm tái hiện cuộc đời này, những hình ảnh đẹp đẽ năm nào, sao mịt mù giữa cuộc sống nhân gian.....

Like
    0
    kinh kinh. có thằng nó chửi thầy kìa. mai về mình cũng chửi cô dạy lớp mẫu giáo mới đựoc tại cô éo có bằng thạc sỹ, éo biết pascal bằng mình...
    thời nay lại sinh ra cái loại học sinh đốt sách đến vậy.

đồng ý với bạn OR

Like
    0
    Ngoáy cái 3 phút có cái media player nho nhỏ ,chắc là do xài thư viện hỗ trợ đọc và play Wma file của Microsoft ,chứ nếu cho tự làm ,tự giài mả và viết mã play file thì chắc là 3 ngày

aptechite198x Guest
    Học Pascal là để tưởng nhớ ông Pascal chứ còn gì nữa. Nếu ai bảo là học Pascal là để rèn luyện tư duy thì vui lòng đọc lại bài: "Cách người Mỹ dạy học sinh tiểu học". Em ko biết DelPhi với Borland Pascal là cái gì sất nên ko dám bàn, em chỉ biết mấy đợt các công ty về chỗ em tổ chức tuyển dụng, bọn nó đều hỏi đến mấy cái khoản Java, C#, C++, chứ chẳng thấy ma nào nó hỏi anh có biết Delphi với Pascal ko. Vào Vietnamworks search các từ khóa : Java tìm được 104 kết quả, .NET 85 kết quả, C# 39 kết quả, PHP 49 kết quả, C++: 45 kết quả, Delpi: 8 kết quả, Pascal: 0 kết quả.

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết