Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27
    Like
    0

Cần chú ý ! Sửa lỗi không thể View Show Hidden

Mặc dù mình đã diệt hết virus nhưng từ khi diệt xong đến giờ máy của mình không hiện được các file ẩn cho dù mình đã vào Folder Option kiểm Show hidden flies and folders sau đó Apply -> Ok, nhưng khi kiểm tra lai thấy nó vẫn ở kiểm Do not show hidden files and folders pro nào biết cách khắc phục thì mách cho mình với!!!
    Được sửa bởi linh2307 lúc 23:47 ngày 29-09-2007
    Quote Quote

Like
    0
    Những khoá quản lý việc hiện và ẩn của file, thưmục đã bị thay đổi trong registry, bây giờ thiết đặt lại như bạn đầu là được, mình thì không rành về reg lắm, nên chịu roài!

Like
    0
    Mình cũng biết là đã bị sửa registry ở chỗ nào đó nhưng không biết là làm thế nào để biết được chỗ bị thay đổi để sửa lại...

Like
    0
    Bạn tạm thời làm thử theo cách này nhé:
    1> Start\RUN\Regedit
    Tìm đến khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden
    2> Trong khóa con: NOHIDEN bạn sửa CheckedValue = 2 DefaultValue = 2
    3> Trong khóa con: SHOWALL bạn sửa CheckedValue = 1 DefaultValue = 2
    4> Click phải trên key Hidden, chọn Permission rồi check vào mục deny, OK
    Thoát khỏi registry... Mục thứ 4 với mục đích cấm bất kỳ ai sửa mục này...
    Làm thử xem... hy vọng có thể tạm thời giải quyết
    ANH TUẤN

Like
    1
    Quote Được gửi bởi linh2307 View Post
    Mặc dù mình đã diệt hết virus nhưng từ khi diệt xong đến giờ máy của mình không hiện được các file ẩn cho dù mình đã vào Folder Option kiểm Show hidden flies and folders sau đó Apply -> Ok, nhưng khi kiểm tra lai thấy nó vẫn ở kiểm Do not show hidden files and folders pro nào biết cách khắc phục thì mách cho mình với!!!
    Dính con hay.exe hen!! con nì chuyên gia xơi mấy file.exe xuất hiện nhiều file.ini(déktop.ini).....làm đổi màu sắc các foldercon vi rúc này bám dai đến mức format c: xong rùi có vẫn còn ở trong mấy ổ khác(vô tình chạm vào 1 file nào có màu sắc là lạ là....)

Like
    0
    Vào phần tìm kiếm(Search) files and folders... Gõ tên thu mục hoặc tập tin bạn muốn tìm kiếm. Ở phần More advance options bạn đánh dấu vào ô Search hidden files and folders. Sau đó bạn tìm kiếm sẽ hiện ra cái mà bạn muốn tìm ở thuộc tính ẩn. Khi đó bạn bỏ chế độ ẩn của folder hay file đi là được. Cách này dùng để lấy nó ra thôi chứ không phải là cách để diệt virus đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhtuan1066 View Post
    Bạn tạm thời làm thử theo cách này nhé:
    1> Start\RUN\Regedit
    Tìm đến khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden
    2> Trong khóa con: NOHIDEN bạn sửa CheckedValue = 2 DefaultValue = 2
    3> Trong khóa con: SHOWALL bạn sửa CheckedValue = 1 DefaultValue = 2
    4> Click phải trên key Hidden, chọn Permission rồi check vào mục deny, OK
    Thoát khỏi registry... Mục thứ 4 với mục đích cấm bất kỳ ai sửa mục này...
    Làm thử xem... hy vọng có thể tạm thời giải quyết
    ANH TUẤN
    Cám ơn bạn nha! Mình đã tìm đc cách tạo 1 registry rồi

Hiện tượng khi vào ToolFolder Option để chọn " Show hidden file and folder" nhưng không có tác dụng. Để khắc phục tình trạng này dùng Notepad copy đoạn code sau:

REGEDIT4

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\Curr entVersion\explorer\Advanced\Folder\Hidden\SHOWALL]
    "RegPath"="Software\\Microsoft\\Windows\\CurrentVe rsion\\Explorer\\Advanced"
    "Text"="Show all files"
    "Type"="radio"
    "CheckedValue"=dword:00000001
    "ValueName"="Hidden"
    "DefaultValue"=dword:00000000
    "HKeyRoot"=dword:80000001
    "HelpID"="update.hlp#51105"

Sau đó lưu file với tên là HienfileAn.reg. Click vào file vừa mới tạo bấm "yes". Lúc này Show hidden file and folder sẽ được thay thế là show all files chức năng như nhau.

Mình tìm thấy trên diễn đàn cuasotinhoc.vn

Like
    0
    Hi.. hi.. Bạn làm dc là tốt rồi... nhưng.. Cái này cũng còn tuỳ... Nếu thằng Virus nó khóa luôn Registry thì bạn làm gì mà Add file .REG vào dc chứ.. Trong trường hợp này tôi nghĩ phải dùng cách khác.. tạo 1 file .INF chẳng hạn!

Like
    0
    bạn đả bị dính 1 loại virus rùi đó. Con này keaspy diệt được. Download về đi

Like
    0
    Diệt xong, chỉnh regestry xong thì chỉ hiện các thư mục dưới dạng ẩn. Nhưng ở lớp thư mục thứ 3 thì bình thường. Ko format lại thì tạo thư mục mới rồi chuyển dữ liệu sang, có điều như vậy tốn time lắm

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết