Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Lau màn hình laptop

Like
    0
    Lấy bông gòn lau sơ qua cho đi lớp bụi rồi sau đó dùng miếng bông khác thấm nước rửa kính (kính mắt) lau nhẹ lại là sạch thôi.

Like
    2,418
    Mình dùng băng keo giấy, xé ra một đoạn, dính vài lần lên áo cho nó bớt dính rồi dính lên màn hình để lấy bụi ra. Cũng còn vài đốm dơ nhưng chưa dám rửa bằng bất cứ thứ dung dịch gì cả !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baden009 View Post
    ở nhà mình lấy chai VIM lau kiếng . chẳng sao tất nhiên phải lau trên kiếng thử coi hàng xịn ko. chớ đừng mua về mà xịt lên màn hình như mưa coi chừng thay màn hinh mới
    Ẹc VIM là chất tẩy rửa mạnh , bác dùng cái ấy lau màn hình chắc đi hết lớp bảo vệ màn hình là toy luôn , các bác cứ lau bằng nước sạch
    rùi dùng khăn khô lau lại 1 tí là được

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huuphuong.net View Post
    Ẹc VIM là chất tẩy rửa mạnh , bác dùng cái ấy lau màn hình chắc đi hết lớp bảo vệ màn hình là toy luôn , các bác cứ lau bằng nước sạch
    rùi dùng khăn khô lau lại 1 tí là được
    VIM lau kieng nhẹ hơn nhiều . ông đi mua chai màu xanh dương nhạt . ông lấy chay lau nhà tắm chắc sạch bóng như nhà tắm .
    ủa mà màn hình làm có lớp bảo vệ chẳng lẽ là lớp nhựa kiếng bên ngoài . mình sài E1405 thấy gì đâu .lau thì sạch ko vấn đề.
    à quên mình dùng GIFT nước lau kiếng chứ ko phải VIM.

Like
    0
    Màn hình LCD có nhiều lớp mà , có 1 lớp ngoài cùng là Kính lọc phân cực thẳng đứng để lọc ánh sáng tự nhiên đi vào , bác mà dùng chất tẩy rửa chùi là đi luôn cái lớp này đấy

Like
    0
    trước tiên tôi dùng cây chổi có lông mềm ( giống như mấy cục của hoạt náo viên hay cầm nhưng loại này nhỏ hơn nhiều ) thường hay dùng để phủi bụi trước, sau đó tôi dùng bông gòn thấm vài giọt nước ( nước uống ) chùi nhè nhẹ từ trái sang phải, từ trên xuống dưới.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi st3v3nhai View Post
    trời đất...nếu tốn tiền thì ngay cả nước cũng tốn tiền mua vậy bác ^_^...nói chứ mua nước loa màn hình chuyên dụng là tốt nhất rồi, mắc hơn nước thường có 1 tí àh mà xài ngon bền ko sợ hậu quả sau này vì người ta đã test từng chút một sau đó mới sản xuất loại chuyên dụng riêng cho lau màn hình máy vi tính đó mà...đặc biệt lưu ý tránh mua hàng của CHINA hay hàng sản xuất không rõ ràng...tuy rẻ thiệt mà xài còn hại hơn nước thường vì hàng nhái tràn lan @_@ nhiều khi lấy ở miệng giếng nước phèn chua rồi đóng chai xong nói hàng xịn mà giá rẻ...đã chơi laptop rùi cón tiếc chi vài ba ngàn vậy bác @_@....tiền nào của đó là vậy!
    Đa số các sản phẩm đều có MADE IN CHINA, bác có hãng nào tốt giới thiệu cho anh em thử xem nào? Hàng nhập khẩu của USA đắt lắm bác ạ.

Like
    0
    hiz... em thì cứ lấy bông gòn mà lau , tuy còn chút bụi nhưng còn đỡ hơn xịt mấy cái chất tẩy rửa, có khi còn tẩy lun cái LCD ...hehe

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết