Trang 2 / 17 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 161
    Like
    0
    Làm một cái EXIMBANK cũng được rồi...đăng ký epay với paypal tốt.
    Mà cho em hỏi EXIMBANK có liên kết với hai loại máy ATM của ngân hàng ICB và VCB ko các bác.

Like
    0
    sáng qua em mới đăng ký làm một cái VISA DEbit của EximBank, ko biết cái này có thể sử dụng trên các box ATM của ngân hàng nào nữa ko hay chỉ dùng trên box của nó thôi. Em chưa dùng thẻ Debit này bao giờ cả.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tiasangtinhyeu View Post
    Làm một cái EXIMBANK cũng được rồi...đăng ký epay với paypal tốt.
    Mà cho em hỏi EXIMBANK có liên kết với hai loại máy ATM của ngân hàng ICB và VCB ko các bác.
    Hình như Eximbank liên kết với VCB, sử dụng thẻ nội địa thì rút miễn phí, nhưng sử dụng thẻ quốc tế rút là tốn tiền đó.
    Quote Được gửi bởi lkn2 View Post
    Thấy hồi giờ vẫn dùng chung mà, tới đăng ký nhân viên bảo là phải làm tài khoản ngân hàng trước rồi sau đó mới được làm thẻ, mất toi 500k
    2 cai tài khoản thẻ và tài khoản thanh toán là độc lập nhau

Like
    0
    tối hqua em vừa nói chuyện với nhỏ bạn làm bên thẻ Exim!số 7 Le Thi H Gấm.đúng là phải có 2 tk ,nhưng điều này hoàn toàn vô lý ,thẻ chỉ là công cụ rút tiền từ tk cá nhân ,tự nhiên bắt người ta mở thêm 1 cái tk nữa gọi là tk thẻ bó tay lun(ở EXim bắt khách hàng làm chuyện này).thật sự em ko hiểu sao nh này lại làm như vậy nữa.Nhỏ bạn em nói nó gặp người nước ngoài tới làm thẻ là cứ bị chửi hoài vì điều này,vì ko ai muốn mở thêm tk nữa cho phức tạp,nói thật nó vừa làm Exim dc 1 năm nhưng áp lực quá vì khách hàng ở đây rất gấu ,cứ quát tháo nv như con ấy.còn VCB thì thẻ dc kết nối trực tiếp vào tk thanh toán,nếu bạn xài 10 thẻ thì cũng chỉ 1 tk mà thôi(còn bạn thích mở thêm tk thì tùy).
    Ai làm Exim giải thích thử xem sao lại có chuyện mở tk cho thẻ nữa.

Like
    0
    Đông á cũng vậy thôi pâc quach a

Like
    0
    Sao không ai nói đến Techcombank nhỉ
    làm thẻ miễn phí, tra cứu số dư online, hoặc qua điện thoại
    Mình bị mất thể bên ACB, bảo họ cho rút tiền, mặc dù có giấy CMT nhưng họ bắt làm lại thẻ mất phí 200k
    bực quá chuyển sang Techcombank, thấy nhiều tiện ích hơn ACB.

Like
    0
    Ở mình còn rất nhiều ngân hàng yêu cầu khách hàng mở thêm một tài khoản thẻ bên cạnh tài khoản tiền gửi. Lý do là việc phát triển module thẻ cho Core Banking có khó khăn. Như thế là không đúng với tinh thần của một hệ thống thẻ chuẩn, nghĩa là có thể dùng thẻ trên một tài khoản duy nhất.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mourinho Quach View Post
    tối hqua em vừa nói chuyện với nhỏ bạn làm bên thẻ Exim!số 7 Le Thi H Gấm.đúng là phải có 2 tk ,nhưng điều này hoàn toàn vô lý ,thẻ chỉ là công cụ rút tiền từ tk cá nhân ,tự nhiên bắt người ta mở thêm 1 cái tk nữa gọi là tk thẻ bó tay lun(ở EXim bắt khách hàng làm chuyện này).thật sự em ko hiểu sao nh này lại làm như vậy nữa.Nhỏ bạn em nói nó gặp người nước ngoài tới làm thẻ là cứ bị chửi hoài vì điều này,vì ko ai muốn mở thêm tk nữa cho phức tạp,nói thật nó vừa làm Exim dc 1 năm nhưng áp lực quá vì khách hàng ở đây rất gấu ,cứ quát tháo nv như con ấy.còn VCB thì thẻ dc kết nối trực tiếp vào tk thanh toán,nếu bạn xài 10 thẻ thì cũng chỉ 1 tk mà thôi(còn bạn thích mở thêm tk thì tùy).
    Ai làm Exim giải thích thử xem sao lại có chuyện mở tk cho thẻ nữa.
    Mình thấy mở 2 tài khoản cũng có cái hay cũng có cái dỡ.
    VCB thì các thẻ dùng chung 1 tài khoản, thuận tiện cho khách hàng không phải mất công chuyển qua chuyển lại giữa các tài khoản.
    ACB họ bắt phải mở thêm 1 tài khoản thẻ riêng, theo mình nghĩ là vì khi thanh toán thẻ qua mạng có quá nhiều rủi ro, chỉ cần biết số thẻ, tên chủ thẻ, hạn thẻ, sô CVV là có thẻ mua hàng qua mạng được (nói chung chỉ cần nhìn thấy 2 mặt thẻ là mua hàng qua mạng được rồi (chẳng hạn như mua vé máy bay qua Pacific đó, khách hàng không cần là chủ thẻ vẫn mua được. Do đó nếu 2 tài khoản này chung với nhau, điều đó rất không thuận tiện cho ai nhận lương hay thường xuyên có một số tiền lớn trong tài khoản thanh toán, nó rủi ro quá cao, do đó mà ACB chia ra làm 2 tài khoản, tài khoản thanh toán dùng để nhận lương hay để tiền, còn tài khoản thẻ khi nào cần mua hàng thì nạp vào khi nào không cần thì rút ra, khỏi sợ mất tiền và kiểm soát được chi tiêu, đặc biệt bên ACB khi bạn đăng ký tổng đài 247 thì chỉ cần gọi lên bảo họ chuyển tiền qua cho mình là được không cần phải mất thời gian lên ngân hàng, nếu không thì lên ngân hàng vì ACB mở cửa đến 7g tối, trưa không nghỉ, mở cả sáng thứ 7.
    Nếu các bác muốn có thẻ ATM gắng với tài khoản thanh toán thì đăng ký cái thẻ ATM 2+ đấyy, ACB mới ra cái này giống thẻ Connect 24 của VCB, nhưng nó mang thương hiệu Visa Debit và chỉ sử dụng được ở Việt Nam. http://www.acb.com.vn/khcn/cn_the_atmgt.htm
    Nói chung 1 hay 2 tài khoản đều có cái lợi và hại của nó, lúc trước mình cũng cảm thấy bực mình vì chuyện này, nhưng bây giờ thì thấy chả có gì, nó cũng tiện lợi nếu thường xuyên mua hàng trên mạng
    Quote Được gửi bởi Boom22 View Post
    Sao không ai nói đến Techcombank nhỉ
    làm thẻ miễn phí, tra cứu số dư online, hoặc qua điện thoại
    Mình bị mất thể bên ACB, bảo họ cho rút tiền, mặc dù có giấy CMT nhưng họ bắt làm lại thẻ mất phí 200k
    bực quá chuyển sang Techcombank, thấy nhiều tiện ích hơn ACB.
    Nếu bác chịu nó lên mạng xem thì cả Eximbank và ACB đều đòi 200.000 khi khách hàng làm mất thẻ, còn Techcombank cũng đòi 100.000 khi mất thẻ, đã vậy Techcombank khi bác thanh toán qua mạng bác phải trả 0.15%số tiền giao dịch và tối thiểu 50.000VND, mỗi năm đóng phí thường niên 8000 nhưng nếu số dư dưới mức tối thiểu phải trả 5000/tháng, cái nào cũng có cái giá của nó cả, tùy bác lựa chọn, nhưng nếu bác làm thẻ để mua hàng qua mạng thì hơi mệt đó, nhiều khi mua cái domain có khoản 10$ mà trả phí mất 50.000, eo ôi

Like
    0
    Theo mình nghĩ chắc chỉ có VCB và ACB thì ok nhất.Giờ tranh thủ làm thẻ VCB rùi tính sau,nó đang khuyến mãi mà.Hehe

Like
    0
    uh, nói chung khuyến mãi thì cứ làm, xài thì xài không xài cứ để đó, hehehehe

Trang 2 / 17 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết