Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Cần chú ý ! Lần đầu tiên gặp lỗi này, không biết phải gọi tên nó như thế nào :(

Tình hình là như thế này:
    Laptop Dell N3010 của e 2 ngày nay cứ mở máy lên là hiện:
    WARNING: The AC adapter type cannot be determind. This will prevent optimal system performace. Please check AC adapter connect properly, remove AC adapter and plug-in it again, thanks.
    Press <F1> to continue......
    Press <F2> to enter SETUP
    Press <F12> to enter Boot Menu
    E chọn F1 thì vẫn vào bình thường không có gì. Nhưng hôm nay e sử dụng máy thấy máy lag, kiểu như là yếu hơn mọi khi. Em nghĩ chắc do nhiều phần mềm nặng máy nên vào uninstall bớt, có 1 cái file tên "HaapPy2SSave" em ko uninstall được nên vào Program File 86 rồi tìm folder đó Shift Delete. Một lát sau e tắt máy, mở lại thì gặp chuyện:
    - Máy em kiểu như về lại nguyên thủy vậy : cái phần thanh Start Menu nó như hồi windows XP, nó trắng trắng. Bên tay trái chỗ hiện mấy icon wifi, loa, sạc,...bị mất hết, e vào show nó ra nhưng mấy cái như wifi, bị off ko bật on đc.
    - Lúc mở máy màn hình rất sáng, để như vậy ko đụng vào thì nó cứ sáng vậy, nhưng chạm vào chuột cảm ứng hoặc bấm gì trên bàn phím cái là màn hình tối xầm lại ( giống như sáng max -> sáng min )
    - Không lên mạng được, e vào kiểm tra thì tất cả driver đều đầy đủ, chỉ trừ 1 cái trong Network Adapters tên là: Teredo Tunneling Pseudo-Interface bị dấu chấm than.
    - Em đã khôi phục đc file "HaapPy2SSave" bằng EASEUS Data Recovery Wizard nhưng tình trạng kia vẫn vậy
    .
    .
    Sư huynh nào giúp em với. Em cảm ơn nhiều lắm ạ
    p.s: E ko muốn cài lại win, vì có 1 phần mềm đặc biệt trong ổ C nhưng e ko biết nó là gì và nằm ở đâu trong ổ C ( hơi phức tạp ) và nếu mất thì e ko cài lại đc file đó.
    Quote Quote

Like
    0
    uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppp

Like
    18

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    có vẻ như lỗi BIOS

Like
    0
    Máy mình mấy hôm nay cũng vậy........sao trùng hợp thế

Like
    83
    phần mềm đặc biệt :v . tra tên nó trên google là được :v . có bật sao lưu ko , có thì khôi phục lại điểm trước sự cố
    cái lỗi ban đầu bên trên gặp là do nguồn, tháo pin ra lau chân đi , hoặc mang ra quán vệ sinh máy là oki
    Học lái xe oto tại Hà Nội

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Kẻ Mới Đến View Post
    phần mềm đặc biệt :v . tra tên nó trên google là được :v . có bật sao lưu ko , có thì khôi phục lại điểm trước sự cố
    cái lỗi ban đầu bên trên gặp là do nguồn, tháo pin ra lau chân đi , hoặc mang ra quán vệ sinh máy là oki
    Ko sao lưu Trước pin bị hư nên xài sạc trực tiếp luôn

Like
    23
    WARNING: The AC adapter type cannot be determind. This will prevent optimal system performace. Please check AC adapter connect properly, remove AC adapter and plug-in it again, thanks.

Cái cảnh báo đó bạn ko để ý à ?

Like
    3
    Nó báo lỗi nguồn cục adapter rồi đó bạn. Bạn kiếm đâu 1 cục adapter trước rồi về cài lại bản win mới xem nó có báo lỗi đó nữa không?
    ... yêu màu tím ...

Like
    58
    Quote Được gửi bởi peterhuynh97 View Post
    Tình hình là như thế này:
    Laptop Dell N3010 của e 2 ngày nay cứ mở máy lên là hiện:
    (
    Em cũng mới lấy cho vợ con này, dùng đc khoảng 3 tháng thì lỗi y hệt bác. (Sạc đi theo nguyên bộ khi mua)
    Nhưng mà hiện tượng window thì ko bị. thi thoảng bị mất mấy icon góc phải. chạy cũng chậm hơn.

Em kệ bố nó éo sửa gì cả, tận dụng nó 2 tháng nữa kiếm đủ $$ thay em MAC dùng. há há
    Tôi yêu tiếng nước tôi!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết