Trang 7 / 21 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 206
    Like
    289

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi canh_ka_ka View Post
    Cả cái chương trình sách giáo khoa hiện giờ, em chả thấy có cái gì là không ổn cả, trừ cái việc các thầy trên bộ soạn sách văn cứ gọi bọn em bằng anh(Chị) (VD: anh(chị) có nhận xét gì về quan niệm của NT về cái đẹp...) , ngại quá :">
    Đọc cả mấy chục trang mới thấy có ý kiến này hợp với mình. Thật là xấu hổ cho những ý kiến phảng độn ở trên, em là em khinh lắm, phẹt, toẹt.

Người VN có câu:

- Con ko chê cha mẹ nghèo khó.
    - Trứng mà đòi khôn hơn gà.

Là người VN thì Đảng, đất nước như là cha là mẹ. Thế tại sao chúng ta lại chê cha mẹ mình? Cha mẹ đã hi sinh để con cháu ăn học thành tài, đáng lẽ phải biết ơn chứ, đằng này lại quay về chửi rủa. Thế chữ Hiếu nó lặn ở đâu rồi?

Suốt ngày đi ca ngợi các nước khác, chê bai, dè bỉu nước mình, thế chữ Trung đâu?

...Nói dài mỏi tay quá, ko lẽ phải lôi nghĩa lễ tín ra?

Nói chung các bạn phải cố gắng ăn học nhiều hơn nữa, XH nào cũng có bất công. Nếu biết thì cũng kệ mịa nó, ko biết cũng kệ mịa nó. Ngồi đây ông ổng thì được ích gì.

Chán.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    17
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Đọc cả mấy chục trang mới thấy có ý kiến này hợp với mình. Thật là xấu hổ cho những ý kiến phảng độn ở trên, em là em khinh lắm, phẹt, toẹt.

Người VN có câu:

Là người VN thì Đảng, đất nước như là cha là mẹ. Thế tại sao chúng ta lại chê cha mẹ mình? Cha mẹ đã hi sinh để con cháu ăn học thành tài, đáng lẽ phải biết ơn chứ, đằng này lại quay về chửi rủa. Thế chữ Hiếu nó lặn ở đâu rồi?

Suốt ngày đi ca ngợi các nước khác, chê bai, dè bỉu nước mình, thế chữ Trung đâu?

Nói chung các bạn phải cố gắng ăn học nhiều hơn nữa, XH nào cũng có bất công. Nếu biết thì cũng kệ mịa nó, ko biết cũng kệ mịa nó. Ngồi đây ông ổng thì được ích gì.

Chán.
    Bác H đang muốn thử dân ddth đấy huh? Thử cũng vô ích à .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

1 con người rất tiến bộ, sau này con anh sẽ rất cảm ơn anh.
    Giờ để ý thì sẽ thấy dân có tiền 1 chút đều gửi con học đến các trường international schools cả.

Hồi đó có đi học English chung 2 đứa chỉ khoảng 15-17 tuổi, chúng nó đều đi học trường quốc tế từ nhỏ nên cách nói chuyện của chúng rất khác, có lập luận, thuyết phục và đặc biệt là rất chặt chẽ (so với cái tuổi của chúng)!!! Suy nghĩ tụi nó cũng khá thoáng so với nhiều người Viet Nam (cả với nhiều người trên ddth này). Kiểu này mà có con thì tớ cũng quăng vào international schools thôi .
    Được sửa bởi ngocquang19877 lúc 17:06 ngày 17-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thấy khác biệt nhau nhất giữa cách dạy của phương Tây và phương Đông mình là:
    Phương Tây dạy tự lập.Nên khi trẻ đủ tuổi là tự lập dù cha mẹ lo cũng chưa chắc đồng ý cho lo.
    Phương Đông là dựa dẫm nên... 1 người làm quan cả họ được nhờ.Mới sinh câu COCC đó mà.Mà với dạng COCC thì họ thấy cách dạy như vậy là quá tốt nên phải phát huy cho con cháu họ sau nầy tiến bước chứ.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Người VN có câu:

Chán.
    người vn nào cũng như bạn thì giáo dục vn ko bao giờ tiến bộ được.còn mấy ôg ngành giáo dục thì toàn là gà mờ (nhưng tham nhũng thuộc loại cáo già).Giáo dục Mĩ là số 1 thế giới,tại sao lại ko học hỏi từ họ.Cũng đừng nói là người vn phải trung,tín với đảng,coi đảng như cha mẹ-xin thưa là 1 người chỉ có 1 cha 1 mẹ,đừng đem đảng ra so sánh với cha mẹ.Cái nào vn dở thì phải chê bai chứ ko lẽ đòi khen ngợi

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Đảng là Đảng, cha mẹ là cha mẹ, đừng so sánh kiểu đó, chằng nghe được chút nào, lí tưởng của Đảng đúng là rất cao quý nhưng vấn đề là ở người thực hiện lí tưởng đó thôi.
    Chủ đề Topic này là xem xét ngành GD của Mĩ nó hơn những nước khác ở chỗ nào, vì sao GD Mĩ lại được coi là tốt nhất thế giới chứ kô phải "chuộng ngoại". Nếu chỉ rập khuôn, học vẹt thì cả đời cũng kô tiến bộ được, kô rèn luyện được khả năng sáng tạo
    Còn nữa, đã là diễn đàn thì để tự do thảo luận, đóng góp ý kiến. Nếu bạn thích thì cứ đưa ý kiến, kô nên chê bai ý kiến người khác bằng những từ "khinh","phẹt",...

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình cho rằng tư duy của con người giữa các dân tộc khác nhau ít; điều cốt lõi chính là thái độ và hành vi thể hiện được sự vượt trội. Chúng ta cũng có những thế mạnh của chúng ta nhưng đã không được khai thác, bị sử dụng sai, bị thui chột. Nhiều người cũng chỉ loanh quanh giếng nước gốc đa thì tầm nhìn cũng chẳng vượt quá cánh cò bay.

Họ đã biết tiếp nhận kiến thức tổng hợp của cả nhân loại, tự phản biện để tìm ra chân lý riêng, để tư duy không bị trói buộc, thật đáng học hỏi.

Nhiều bạn chê trách, phê phán nền giáo dục Việt Nam. Cái đó không sai, nhưng rút ra được gì từ đó? Bạn có giám nghĩ khác, hành động khác để thay đổi mình trước không? Việt Nam cũng chỉ như một cơ thể sống chưa phát triển hoàn chỉnh, nó còn bé không thể bắt nó lớn ngay được, và sức ép bắt đứa bé phải gánh nặng sẽ còng lưng thôi.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Muốn thay đổi thì hãy trả GD lại cho xã hội, cho toàn dân.

Like
    0
    Cứ đợi đại hội đảng đi các bác, đến 2011 có đại hội đảng mà không có câu: "Đổi mới giáo dục theo tư duy kinh tế thị trường" thì giáo dục VN mới cải cách bước đầu tiên trong hàng trăm bước.
    Và mình cũng không thể áp đặt hoàn toàn tư duy của Mỹ vào VN, vì như thế sẽ gây ra shock văn hóa. Các bạn phải biết rằng phải mất 1 đến 2 tháng, lâu đến 4 tháng thì hs vietnam khi đi du học Mỹ mới hết shock văn hóa. Tất cả do văn hóa và cơ chế của ta còn lạc hâu nên chưa thể được cải tiến, thử hỏi trong một ngày nào đó, BGD cho nghị quyết thay đổi hoàn toàn chương trình, mà cái chương trình đó đúc nguyên si ct của Mỹ thì sẽ ra sao. GD là do văn hóa, văn hóa phải đến mấy tháng mới có thể hết shock thì GD thay đổi trái ngược thì sẽ ra sao: Thế hệ giáo viên cũ sẽ thất nghiệp, phải đào tạo một thế hệ giáo viên mới, chi phí, lương bổng,...
    Còn nhiều vấn đề cần phải giải quyết, nhưng phải đợi vào thời gian.

15. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi knowdienow2007 View Post
    Napoleon từng nói:"có 3 loại tướng:tướng loại 1 là tướng chỉ biết dùng sức mạnh của mình.Tướng loại 2 là tướng biết dùng sức mạnh và mưu trí của mình.Tướng loại 3 là tướng biết dùng sức mạnh và mưu trí của ngừoi khác.."
    Chắc anh trung quốc chỉ đào tạo dc tướng loại 1,cùng lắm là loại 2
    Còn anh mỹ là chắc đào tạo tướng loại 3...
    Nhwng mà tướng loại 3 đó mới kiếm đc nhiều tiền đó bạn ơi. Còn loại 1 và 2 chỉ suốt ngày biết làm thuê kiếm tiền mà thôi à.

17. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Tôi tưởng các pác có sách dạy tiểu học theo kiểu Tây.
    Để về áp dụng VN xem sao.
    Kiểu như học ISO. Một câu nói luôn có 1 câu ví dụ.
    Ai có thì post lên nhé.

Trang 7 / 21 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết