Trang 9 / 30 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 293
    Like
    0
    may toi khoi dong thi kg nhan o cung, khi toi thao chuột ra thi nhạn ổ cứng va vao win duọc.trước đó khi khởi động thi bàn phím hay chuột chỉ có một cái hoạt động,rồi vào win thì chuột đứng luôn và win đứng luôn.khi tôi thay chuột bảng cổng USB thì chạy tốt.các bạn có thể cho tôi biết tại sao được kg?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

khởi động kg nhận win
    Được sửa bởi VinhHung2011 lúc 22:40 ngày 02-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    13
    Có khi là cắm nhầm dây usb rồi cũng có
    PDN Store-Chuyên bán Iphone: 62 Thái Thị Bôi, ĐN

Like
    0
    máy em cũng bị 1 lỗi rất ác,em cài xp sp3,lỗ cắm usb phía sau : cắm usb(thiết bị lưu trữ) thì ok luôn nhưng cắm mouse usb thì nó chạy được 1 chút rối mất tín hiệu luôn,còn print usb thì khi cắm vào thì nó tự động cập nhật nhưng khi in thì nó báo lỗi in bị thất bại.
    em ko biết phải lỗi do main không,mong dc sự giúp đỡ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhthecao View Post
    máy em cũng bị 1 lỗi rất ác,em cài xp sp3,lỗ cắm usb phía sau : cắm usb(thiết bị lưu trữ) thì ok luôn nhưng cắm mouse usb thì nó chạy được 1 chút rối mất tín hiệu luôn,còn print usb thì khi cắm vào thì nó tự động cập nhật nhưng khi in thì nó báo lỗi in bị thất bại.
    em ko biết phải lỗi do main không,mong dc sự giúp đỡ.
    Cái này không phải lỗi Port USB đâu. bạn thử vào BIOS (CMOS) đặt lại chế độ USB xem. Full speed và support mouse. À mà tìm đúng driver hỗ trợ Print trong winxp sp3 nữa nhé.

Like
    0
    Có ai biết thế này là làm sao ko :| Mua chuột USB về cắm, ấn install driver software thì hiện ra thế này :| Cắm vào máy khác vẫn chạy. Lấy chuột USB khác cắm vào cũng không chạy ( cắm chuột cổng PS/2 lại chạy ( thế là làm sao (

Like
    20
    Quote Được gửi bởi kyrie99 View Post
    Có ai biết thế này là làm sao ko :| Mua chuột USB về cắm, ấn install driver software thì hiện ra thế này :| Cắm vào máy khác vẫn chạy. Lấy chuột USB khác cắm vào cũng không chạy ( cắm chuột cổng PS/2 lại chạy ( thế là làm sao (
    Driver của Chuột USB không phải cho Vista (không compatible với Vista) có lẻ driver củ chỉ cho XP mà thôi.

Vào Website của nhà sản xuất mà tìm driver cho Vista.

Like
    0
    em moi su dung may tinh nhung ko hieu sao khi em cam usb vao thi duoc ma tat de rut usb ra thi lai ko the tat duoc vay thi da mac loi gi o day mong ai biet tra loi giup em

Like
    11
    Các Bác biết lỗi này là như thế nào không ạ . Tui cài lại Win cài đủ card hinh ,tiếng , chip set song nó lại không nhận cổng USB cài đi ,cài lại vẫn không nhận . Nghi ngờ USB hỏng tui dùng cả 2 cái cắm máy khác chạy ngon mà máy mình lại không nhận . Vậy có Bác nào rành vụ này chỉ giúp tui với . Xin đa tạ ( Tui là dân tự học mò nên các Bác chỉ giùm càng cụ thể càng tốt)
    Trước khi cài lại máy vẫn nhận USB sau khi cài thì mất. À quên tôi cắm cổng USB để đưa các file phim từ camera vào máy sau đó nghi máy có vi rut tôi cài lại và bị hiện tương trên . Kính mong các cao thủ gần xa giúp đỡ . Đa tạ!
    Được sửa bởi cuongvp2910 lúc 18:15 ngày 29-07-2008

Like
    0
    USB của bạn tui cũng vậy, cắm máy nó thì dc nhưng cắm máy tui ko dc.

Like
    11
    Tui đã khắc phục bằng cách như sau ra tiệm tụi nó bảo lỗi main mà dòng vga của tui không sản xuất nữa ,vậy là phải thay main ,chip , ram = trên 3triệu ( khiếp chết đi được vì cả nhà cả cửa cả con ngựa đi làm cũng chả có ngần ấy !) Sau cùng tui đến chỗ chuyên thanh lý máy tính cũ dự định mua main may rủi .Vô tình gặp một Brô và lại được nghe giảng về PCI bèn mua 1 cái thẻ PCI vài chục ngàn về cắm vào khe PCI và máy lại nhận USB lại chạy !Các Bác ợ .
    Công nhận không có giao tiếp USB tui thấy máy hệt như người tàn phế chỉ có nhập mà không có xuất khác quái gì bị bịt miệng không cho nói , chặt tay không cho viết

Trang 9 / 30 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết