Trang 7 / 30 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 293
    Like
    0

Rất hay ! Trường hợp của mình cũng như thế

USB Device Not Recognized
    Mặc dù đã cắm thử cã 4 cổng(có cáp nối từ 1 cổng sau) nhưng nó vấn hiện như thế.Mà có điều lạ như thế này, lâu lâu nó nhận, khoảng 1 tuần sau cắm lại nó lại nhận???Kô hiểu vì sao???Còn cắm các USB khác vào thì vẫn nhận bình thường???Kô bít do máy hư hay là do USB hư???Giải thích dùm mình với...???!!!

Like
    0
    tui cũng gắn cái hdd box laptop vao máy . cắm 8 lỗ cũng bị ko nhận. cắm đi cắm lại nhiều lần nó mới nhận.

Like
    0
    Cái USB của mình mấy hôm nay bị gì không biết, cắm vào máy thì nó cứ ra vào liên tục, chả sài gì được. Còn cắm vào laptop của ba thì không sao. Mình có mang ra tiệm net cắm nhưng nó vẫn bị chứng ra vào liên tục, mặc dù trước đó máy nhà mình và tiệm net vẫn đọc được cái USB đó. mình mang ra bảo hành thì khi cắm vào máy họ lại chạy bình thường. USB của mình bị như vậy là do virus trong máy hay do USB có vấn đề vậy ???

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dontaskwhy View Post
    Dù tôi đã gắn đúng dây của cổng USB phụ(cổng rời,gắn ngoài) vậy mà khi cắm USB vào thì góc dưới bên phải màn hình hiện lên 1 bảng thông báo với nội dung là:
    USB Device Not Recognized
    One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
    For assistance in solving this problem,click this message.
    Tôi đã nhấp vào click this message rồi ,đã update driver rồi nhưng máy vẫn ko nhận thấy USB.
    Ai biết khắc phục xin chỉ dùm,thank U!
    Bạn phải sửa chữa lại Win là được vìa mất driver

Like
    0
    Em moi mua laptop acer dual-core 1.8ghz, ram 1gb. sao chay win XP ma no ton toi 500mb zay? em quet virut =Kaspersky Anti-Virus 7.0.0.120 ko thay co con nao. pac' nao biet chi dum em voi, em thank nhieu.

Like
    0
    ai trả lời giùm USB của mình bị sao với, nó vẫn ra vào liên tục, mặc dù quét virus trong máy bằng nhiều chương trình rồi, không phát hiện virus nào hết

Like
    20
    Quote Được gửi bởi em_gà_tin_học View Post
    các bác cho em hỏi một tý !
    em dùng USB của tran sen( đừng chê em gà English.Em ra quán net để copy mấy bản nhạc nhưng sau đó ở USB của em có một file la tên là "phim nguoi lon.exe" đúp chuột vào thì không chạy được , xóa đi thì no lại tự tạo ra 1 thư mục như thế (cả format lại ổ cũng không được) vậy fair làm thế nào để xóa đi được ? hả các bác ???????
    Bi nhiễm Virus Phim Người Lớn (tôi gọi như thế theo cái tên của nó). Cái tên nó củng đủ nói lên việc gì đã xảy ra. Dùng AntiVirus như Symatec quét cái USB cho sạch. Nhớ quét luôn cái máy PC của bạn.
    Chuẫn bị sẳn tinh thần để cài lại Windows mới. Tôi nhớ lúc ỡ Mỹ THO có dùng symatec quét cái laptop cho đứa cháu củng dính con virus đó kết quả Virus bị diệt nhưng sau đó cái laptop củng không boot Windows được, đành phải cài lại Windows.
    Chúc bạn may mắn! và nhớ nên tránh xa Phim Người Lớn.

Like
    0
    có Bro nào chỉ em cách khoá USB trong win với, thanhk nhìu nhìu lém
    cơ quan em toàn bị lây di-gút qua USB không hà, em sợ mấy Bác đó lun oỳ nhưng không thể nói được, mong các Bro sớm chỉ giúp em với

Yêu cầu viết tiếng Việt rõ ràng, mạch lạc bạn nhé. Hẫy tôn trọng ngôn ngữ của chúng ta. dly
    Được sửa bởi dly lúc 08:27 ngày 21-05-2008

Like
    529
    Quote Được gửi bởi heosuaquay9999 View Post
    có Bro nào chỉ em cách khoá USB trong win với, thanhk nhìu nhìu lém
    cơ quan em toàn bị lây di-gút qua USB không hà, em sợ mấy Bác đó lun oỳ nhưng không thể nói được, mong các Bro sớm chỉ giúp em với
    Bài hướng dẫn của bác The Old Man

1. Vào Regedit.
    2. Tìm vào HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l.
    3. Right click ở Control và chọn New - Key. Đặt tên new Key là StorageDevicePolicies.
    4. Right click ở StorageDevicePolicies và chọn New - Dword. Đặt tên dword mới là WriteProtect.
    5. Right click ở WriteProtect và chọn Properties. Cho trị giá là 1 và OK.

Like
    0
    Mọi ngươi ơi!giúp em luôn với! MAIN của em khi nào căm USB vào thì bị treo?

Trang 7 / 30 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết