Trang 6 / 30 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 293
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi dontaskwhy View Post
    Dù tôi đã gắn đúng dây của cổng USB phụ(cổng rời,gắn ngoài) vậy mà khi cắm USB vào thì góc dưới bên phải màn hình hiện lên 1 bảng thông báo với nội dung là:
    USB Device Not Recognized
    One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
    For assistance in solving this problem,click this message.
    Tôi đã nhấp vào click this message rồi ,đã update driver rồi nhưng máy vẫn ko nhận thấy USB.
    Ai biết khắc phục xin chỉ dùm,thank U!
    đa phần lỗi này do USB không nhận đủ nguồn điện :>

Like
    0
    Tại sao tớ thấy 1 số loại usb đề 1->2gb mà trong máy nó chỉ ghi có gần 1000mb hoặc 2000?
    Được sửa bởi jake_stormrage lúc 21:04 ngày 26-02-2008

Like
    0
    Trường hợp của tôi thì khác:
    Máy tính của tôi không nhận USB ở tất cả các cổng
    Khi tôi cắm điện thoại qua cáp USB thì vẫn nạp pin
    Tôi đã cài lại Win nhưng vẫn bị như vậy
    Như vậy mainboard của tôi bị hỏng phải không các bạn? (Máy tính vẫn hoạt động bình thường)

Like
    0
    Các bạn có thể tìm hiểu thêm ở đây
    http://forum.itlab.com.vn/forum/showthread.php?t=645

Like
    0
    USB đang hoạt động bình thường thì khi cắm vô không hoạt động nữa. vậy phải giải quyết sao? ai biết có thể giúp mình được không ?

Like
    0
    Usb cua tôi vẫn nhận nhung không fomat va coppy dược.Bạn nào giúp mình với,cho mình xin Driver USB ADATA JOGR vì mình nghĩ USBcủa mình bị mất driver rồi.Cảm ơn các bạn trước nha.

Like
    0
    toi nghe noi ÚB dangn ya khi bi hong thuong la do firmwave nhung minh lai chang hieu gi ve firmwane nen cung chiu,co le phai nho den chuyen gia thoi,neu ai sua dc tinh trang nay hay phone cho moi nguoi nhe ,!!

Like
    0
    USB của mình bị lỗi mỗi khi mở lên thì nó yêu cầu format nhưng mà khi format thì lại hiện "windows cannot complete the format". Xin nói luôn cắm vô máy nào cũng bị như vậy, mong các bác chỉ em với

Like
    5
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Ngoài lý do SW sai thì nếu nói về HW tôi nghĩ xác suất này rất cao đặc biệt ở VN.

Các case của VN có chất lượng rất tệ đặc biệt các sợi dây mà case cung cấp sẵn để nối từ mainboard ra cái lỗ usb đằng trước của case. Nó làm giảm đáng kể hiệu điện thế nếu 2 dây nối ở vBUS+ và - không tốt dẫn đến 1 số thiết bị usb cần nhiều điện năng không chạy nỗi khi gắm cổng trước. Nếu 2 dây DATA+ và - không tốt thì nó sẽ gây ra hiện tượng detect ra usb nhưng không đọc được inquiry data.

Tất cả các triệu chứng trên đều dẫn đến việc thông báo của Windows "USB not regconise" như bạn đề cập. Đặc biệt nếu gắm vào phía sau OK mà phía trước có vấn đề thì 95% lỗi là HW.

Cách giải quyết: Nếu bạn là dân thợ điện bạn tự thay mấy sợi dây đó vì nó cũng rất dễ thay thế. Nếu không bạn nên lựa 1 case tốt hơn mà dùng. Tiền nào của đó. Đặc trưng xấu của dân VN là cứ bỏ tiền cho nhiều để mua CPU, RAM và HDD. Đi đâu so sánh toàn nói 3 thông số trên. Nhưng 1 hệ thống chạy tốt còn đòi hỏi nhiều thứ khác như PSU hay thậm chí CASE chẳng hạn.
    Tớ cắm ở cổng sau cũng gặp tình trạng "USB not regconize", tình trạng này khắc phục như thế nào ???

Like
    0
    Mình dùng chuột USB cắm vào cái laptop nó chạy được một lúc là không hoạt động được nữa vậy là bị gì vậy? Có lúc thì nó chạy ngon ơ không có bị gì hết lúc thì phải rút chuột ra cắm lại thì nó mới hoạt động. Chỉ bị có con chuột mới mua về thôi, còn con trước thì ko bị gì hết.

Trang 6 / 30 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết