Trang 4 / 30 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 293
    Like
    136
    Dòm cái của Dly mới thấy lạ. Chả lẽ thằng Fujitsu và IBM làm ăn ngon hơn thằng Toshiba? vì 2 thằng này ăn chỉ cỡ 500mA.

Like
    0
    mấy bác cho e hỏi mấy bữa vừa rồi cổng usb của e cũng ko nhận. e cắm vô thì nó cứ thông báo phải cài đặt, sau khi cài đặt xong em restart cắm usb vô thì nó vẫn báo như thế à!! e vô phần manage trong my computer rồi install trong đó thí cũng ko dc! trước đây e vẫn xài bình thường nhưng sau khi cài lại Win thì nó mới bị như thế! mà khi e cài xong nó lại cứ thông báo là continue installtion hoặc là stop install!!

Like
    0
    Em đang có trong tay :
    1. Cáp nối máy ảnh với máy tính
    2. 1 đầu đọc thẻ nhớ
    3. 1 USB
    cả 3 cái này, đều phải cắm vào mấy cái cổng USB trên PC thì mới dùng đc, máy của em có 4 cổng, 2 đằng trước, 2 đằng sau. Tình hình là xảy ra các trường hợp sau:

Thứ nhất: cắm cáp máy ảnh vào thì bth, chả làm sao cả.

Thứ hai, cắm đầu đọc thẻ nhớ vào thì nó ko mở đc và cứ bắt "insert a disk" vào cái ổ đấy.

.

Thứ ba, nếu cắm USB vào thì nó bắt format

Còn nếu ấn format thì nó lại báo cái này này :

Mặc dù 2 trường hợp sau máy đều nhận ra ổ, thậm chí lúc Safety remove còn nhận biết đc ổ đấy tên là gì .

Trước đấy em có táy máy hút bụi cái CPU, huhu, nhưng nếu bị hỏng vi mạch gì thì Main cũng phải tịt luôn rồi chứ.
    Tiếp theo ko biết làm gì nên win em cũng cài lại nữa rồi

Cứu em với, em chết mất thôi . Xin đội ơn các bác!!!

Like
    0
    Các bác đề cập đến rất nhiều nguyên nhân mà hình như chưa đề cập đến nguyên nhân "vật lý". Nếu cable USB bị đứt thì máy cũng sẽ báo là không nhận ra thiết bị.

Like
    0
    Em hơi tò mò 1 xí thôi ! các nguyên nhân mà các anh các pác nêu ra ! em thấy vấn đề chủ yếu là do nguồn điện thôi !
    Còn vấn đề của Win thì sao ạ ??
    Ko lẽ chỉ có vista như anh gì đó nói lúc đầu bài là bị thôi sao ??
    Vậy không lẽ muốn sài USb thì ko nên sài vista ??

Like
    86
    Quote Được gửi bởi KilingAngel View Post
    Em hơi tò mò 1 xí thôi ! các nguyên nhân mà các anh các pác nêu ra ! em thấy vấn đề chủ yếu là do nguồn điện thôi !
    Còn vấn đề của Win thì sao ạ ??
    Ko lẽ chỉ có vista như anh gì đó nói lúc đầu bài là bị thôi sao ??
    Vậy không lẽ muốn sài USb thì ko nên sài vista ??
    Nếu ý bạn nói USB là mấy cái HDD hay bộ nhớ gắm ngoài thì lỗi 99 đến 100% là các hiện tượng vật lý, trên 70% (tôi đoán thế) là liên quan đến nguồn điện phần còn lại có thể là dây dẫn kém , HDD không tốt v.v

Nếu nói về driver (giới hạn riêng cho các bộ nhớ gắn ngoài), tất cả đều theo chuẩn được gọi là USB Mass Storage. Windows từ version 98 SE đã chính thức support và nó y chang thế cho đến tận ngày nay. 1 số card reader có 1 chuẩn mở rộng hơn của USB Mass Storage được gọi là USB Mass Storage Multi Lun được support kể từ Win2000 SP3.

Vì vậy bạn có cảm thấy rất là vô lý không khi Microsoft release Vista gần 10 năm sau với vài tỷ USB device có mặt trên thị trường lại không có cái driver chạy đủ ổn định cho mấy cái thumbdrive đó ??? Nếu không muốn nói đây gần như là 1 trong những tính năng cần test đầu tiên cho bất cứ OS nào : Windows , Linux, Unix ... nếu muốn ra thị trường

Like
    0
    vậy nếu win ko nhận driver có nghĩa là windown bị lỗi đúng ko anh

Like
    86
    Win ko nhận driver cũng có thể do cái HW hư không nhất thiết đều là lỗi Windows

Like
    0
    vậy cho em hỏi cách xử lý luôn ạ ? ^_^ Thanks so much
    Em dân gà CNTT nên cho em hỏi lun ( đừng la em tội) HW là gì thế anh

Like
    0
    vậy nguy quá, cho em hỏi cái cổng USB mà WIN báo không nhận được ấy, lỡ cắm cái USB flash driver dô nó "bùm" không ? *_*

Trang 4 / 30 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết