Trang 8 / 30 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 293
    Like
    529
    Lỗi máy bạn thông thường là do nguồn sụt áp. Nên thay nguồn khác

Like
    0
    Mình có hai câu hỏi nhỏ về USB mong được giải đáp giúp :
    Mình có 1 cái PNY2.0 2G sau khi cắm vào máy trên trường và mở file ẩn ko được thì từ đó mang về máy nhà , cắm vào cũng ko mở được file ẩn luôn , ko hiểu lý do . Chọn Tools => File Options => View => Show hiden.. => Apply => Ok , xong rùi khi ra ngoài nó vẫn ẩn bình thường , làm lại thì cũng như thế , quét thì ko báo có virus !
    Thứ hai , máy nhà khi cắm 2 cái USB khác vào thì nó ko nhận , nó báo là Found new wizard .. gì đó , rùi hiện 1 bản có 2 cái yes đồng ý , với 1 cái No ko chấp nhận => yes => next 1 hồi rồi finish , nó im luôn , biểu hiện này chỉ xuất hiện với 2 cái USB ( 1 cái IBM2.0 1G và 1 cái Strancens2.0 1G )còn với cái PNY thì ko có . máy nhà ko có nối mạng , quét cũng ko báo virus . Các biểu hiện này xuất hiện sau khi máy cài Win lại 1 thời gian , nhưng do yếu kém về máy tính nên chỉ cài Win đơn thuần ko dám làm gì trong đó hết .Mong được giải đáp giúp..!!!!

Like
    0
    theo tôi thì không phải là lỗi win gì cả mà là thiết bị usb mà bạn đang dùng không hổ trợ usb của pc ,nếu không nhằm thì thiết bị đó là đt di động phải không ,nó chỉ cho bạn sạc pin mà thôi....mình bị như thế rồi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cứu tôi với ! PC của mình khi cắm usb lúc nhận lúc không ,làm sao đây ,có bạn nào chỉ cho mình với!Ban đầu thì nhận rồi mình cắm thêm một usb khác vào thì nó lại không nhận cái cắm vào trước chỉ nhận cái cắm vào sau hic hic!!!
    Được sửa bởi TTsatthu lúc 16:32 ngày 22-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    This device can perform faster. This USB device can perform faster if you connect it to a HI-SPEED USB 2.0 port. For a list of available ports click here
    .Nó hiện ra bảng thông báo này khi mình đưa USB vào máy. Giúp mình cái này zới !

Like
    20
    Quote Được gửi bởi satthu_tinhyeu View Post
    .Nó hiện ra bảng thông báo này khi mình đưa USB vào máy. Giúp mình cái này zới !
    Máy bạn củ, cổng USB chỉ là 1.0 không phải là loại USB 2.0 mới sau này. Máy chạy chậm có thế thôi.

Like
    0
    Cho em hỏi là cái USB của em làm cách nào nó cũng không thể click đúp vào là mở ra được, nó có file autorun, mà xoá nó hổng được. Bác nào biết chỉ giúp.

Like
    0
    các anh ơi, em có 1 cái USB 8GB nhưng mà mỗi khi copy dữ liệu từ máy tính vào đó thì ổn nhưng lúc cắm lại vào thì mất hết dữ liệu . Không hiểu tai. sao cả ??????? Ai biết thì bảo giúp em nha ,em xin chân thành cảm ơn .

Like
    0
    chuột của mình khi gắn vào cũng bị vậy. gỡ chuột ra mới thấy 2 dây chuột bị hở chạm vào nhau => có thể usb của bạn bị hư chăng

Like
    0
    Cho em hỏi ké 1 câu cùng chủ đề như trên ... Computer của em không nhận được usb nữa rồi... giúp em với
    mới hôm qua , cấm usb vào máy thì nhận được ,nhưng hôm nay tự nhiên hết nhận rồi ... đem usb cấm vào computer khác vẫn nhận được... mà khi cấm usb vào máy mình thì hiện lên 1 bảng thông báo với nội dung là:
    USB Device Not Recognized
    One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
    For assistance in solving this problem,click this message.
    mình đã nhấp vào click this message rồi ,đã update driver rồi nhưng máy vẫn ko nhận thấy USB
    ... mình cấm hết 4 cổng phía sau computer mà nó vẫn hiện lên bảng thông báo đó ...giúp mình với mấy huynh ơi

Like
    0
    tui có cái usb wireless nhưng mỗi lần cắm vào PC thì lúc nhận lúc kô.bác nào biết nguyên nhân xin chỉ giúp.thanks

Trang 8 / 30 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết