Trang 3 / 30 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 293
    Like
    86
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post
    Cái hdd-box của tui là vaio. Hàng mới mua 0 hà! Mặc dù là second-hand nhưng nếu tem thiệt thì cái nào cũng mới mua. Cái nào cũng sáng loáng luôn á!

Mà tui tìm thử chữ "vaio hdd box" thì ra toàn là trang việt nam. Cái hdd-box của tui có ghi là "made in china"
    Khổ quá! tìm 0 ra trang web nào nói kĩ về nó
    Bạn phải mở cái box ra và nhìn vào cái HDD. Sony chẳng biết làm HDD vì thế bảo đảm cái HDD của SONY sẽ đến từ những công ty sau đây:

Maxtor ( bây giờ là Seagate)
    Seagate
    Hitachi
    Fujitsu
    Samsung
    Western Digital

Mở ra rồi nhìn vô cái HDD đi nào nếu không có trục trặc gì về chuyện bảo hành.

Like
    136
    Để tui nói rõ cho khỏi lộn nhe!
    -Cái hdd-box: chỉ cái hộp nhôm, bao gồm con chíp chuyển từ IDE sang USB
    - Cái hdd-laptop: là đĩa cứng laptop

Cái hdd-box của tui hiệu là vaio, thông số thì 0 biết
    Cái hdd-laptop của tui hiệu ToshiBa thông số nè http://www3.toshiba.co.jp/storage/en...d/mk4019gs.htm
    Tui bây giờ chỉ xài cái vỉ mạch mà thôi! Không xài cái vỏ nhôm. Trên thân hdd-laptop có ghi là DC +5V 0.8A

Like
    136
    Tui hàn thêm 2 cái tụ 1000uF mà vẫn vậy. Tối này tự nhiên máy 0 nhận được sound card. Tui tháo thùng máy rồi rờ rờ cái sound, sau đó khởi động lại là xong. Và thật bất ngờ, bây giờ, cắm vào đằng trước máy tui thì win đã nhận được. Hai lỗ nhưng lỗ dưới thì 0 nhận được.
    Thôi! tui thấy tốt hơn hết là khi mua ổ cứng laptop thì phải coi nó ăn bao nhiêu điện. Mấy cái 700mA trở lên thì đừng mua. Mua thì mất công mệt với nó.

Like
    86
    Dưới 700mA thì bạn phải kiếm mấy cái HDD đời mới thôi, tôi chỉ thấy 600mA, còn 500mA thì lần đầu tiên nghe anh dly nói.

Tôi bây giờ mua HDD 2.5" là ngó kỹ mấy cái vụ mA này lắm không thì tổ bực mình giống như bạn đấy vì mình mua chủ yếu làm ext không phải để gắn vô laptop

Bạn cắm thử cái VOM đo xem cái usb port đằng trước của bạn được bao nhiêu Volt ? Coi chừng cái PSU bèo và cái case cũng bèo nó leak điện ra đâu đó, chọt vô mà thấy còn có 4.2 hay 4.3 thì cũng có thể khùng giống như trường hợp của bạn.

Tốt nhất là đối với mấy cái hdd box thì cắm ở đằng sau cho nó lành. Còn không thì chơi riêng 1 cái usb extension loại tốt cho nó thôi và cắm từ đằng sau, tôi không tin nổi mấy cái case bây giờ, bạn dân Điện tử nhìn sợi dây nối ra đằng trước bèo như thế thì hiểu rồi chứ gì ?

Bạn dân Điện Tử nên giải thích sơ sơ cho bạn thêm về quá trình hoạt động của các USB HDD :

1. Nếu cái hdd box bị hư thì cắm vào sẽ không có nguồn gì hết suy ra không có điện vô luôn.

2. Nếu có điện vào box,khi cắm vào PC đầu tiên usb Device chip trên các HDD box sẽ trả lời với PC. Nếu nó không trả lời thì bạn chỉ sẽ thấy trên PC không hiện ra bất cứ tín hiệu gì. Trong Control Panel --> System --> Device --> USB device cũng không thấy xuất hiện bất cứ sự thay đổi nào hoặc hiện ra chữ Unknown USB device.

3. Nếu USB chip trên board chạy tốt, bạn sẽ thấy PC xuất hiện dòng thông báo USB connect hay gì gì đó nếu lần đầu tiên gắn vào, nếu nhiều lần rồi thì Trong Control Panel --> System --> Device --> USB device sẽ xuất hiện 1 thiết bị mới thông thường là USB Mass Storage.

4. Tiếp theo đó USB chip trên box sẽ truy xuất đến HDD của cái box đó. Bây giờ nếu HDD bị khùng vì HDD bị hư, HDD không đủ điện trên PC sẽ không vẫn hiện ra biểu tượng USB device connected nhưng double cái icon mũi tên (Safe Remove Device) trên cái task bar sẽ chỉ thấy chữ USB Mass storage mà không có cái item nào nằm trong đó cả. Trường hợp này 100% là problem từ việc usb chip truy xuất xuống HDD.

5. Nếu mọi việc suôn sẻ thì sẽ thấy trong Safe Remove Device trong USB Mass Storage xuất hiện các Hard Drive. Bây giờ nếu có vấn đề thì chỉ ở chuyện cái HDD đó bị hư sector, không có partition thôi.

Căn cứ theo những step mình nói bạn có thể biết gần như chính xác nguyên nhân vì đâu. Nhưng bạn cũng đã biết rồi còn gì

Like
    529

Like
    0
    Cho tui hỏi việc này với . Nếu mình ở trong một DC , policy chặn Deny USB thì có cách nào bỏ nó ko ? Tui vào Regedit add thêm quyền vào vào nhưng chỉ sử dụng được 1 lúc . Khởi động máy lại thì policy lại chặn tiếp , hichic !!!

Like
    529
    Quote Được gửi bởi pippo24 View Post
    Cho tui hỏi việc này với . Nếu mình ở trong một DC , policy chặn Deny USB thì có cách nào bỏ nó ko ? Tui vào Regedit add thêm quyền vào vào nhưng chỉ sử dụng được 1 lúc . Khởi động máy lại thì policy lại chặn tiếp , hichic !!!
    - Chặn đường tay admin "quýnh" cho chả một trận, bắt chả set quyền cho mình.

- Đứng vào vị trí admin những nhân viên như bạn thường được "ưu ái" hơn hết.

Like
    0
    Tui cũng là admin nhưnng của 1 chi nhánh thôi. Còn cái policy đó nó do admin của một vùng set . dly có cách nào giúp tui ko ? Hướng dẫn tui cài policy được ko ?

Like
    529
    Có!
    Hẫy nói chuyện với người cấp quyền

Like
    0
    Hic hic ,bác dly nói vậy thì chắc tui phải đi mua chuộc mấy a admin đó quá .

Trang 3 / 30 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết