Trang 23 / 30 FirstFirst ... 182021222324252628 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 221 đến 230 / 293
    Like
    0
    giúp với.
    mình gắn USB 2.0 vào máy PC nhưng máy nó không nhận. làm cách nào để sửa?

USB ko hề bị hư vì gắn vào máy khác tốt 100%.
    Không port nào nhận USB của mình.
    Kiểm tra trong device manager phần Universal ****** Bus Controller thì thấy thiếu mất 1 dòng:
    Intel(R)...... USB2 Enhanced Host Controller ...... so với máy khác.
    Update drivers cho USB xong cũng không nhận luôn.

còn cách nào nữa không các anh?

Like
    0
    Chào mọi người, e mới mua cái Transcend Storejet 25F 500G, khi cắm vào máy hiện lên thông báo "This USB device can perform faster if you connect it to a Hi-Speed USB 2.0 port..." và chép dữ liệu rất chậm.
    Main của e cũ rồi Asus P4GBL - VM, chipset intel i845gl. e không biết cái này có hỗ trợ usb 2.0 ko? nếu có thì xác lập thế nào?
    Thêm nữa ban đầu khi cắm vào con này nó chập chờn tự ngắt e nghĩ nó không đủ nguồn, e có chỉnh mục "USB hs reference voltage" trong BIOS lên maxium, khi cắm lại thì ko thấy nó bị ngắt liên tục nữa nhưng e vẫn băn khoăn ko biết làm thế có đc ko? Vì nghe nói nguồn cho ổ loại này quan trọng nên e chưa dám dùng nhiều khi chưa khắc phục được mấy vấn đề này này

Like
    0

Ngạc nhiên

cho em hỏi:
    usb của em: sao khi copy dữ liệu từ máy vào usb thì usb ko đọc đc
    vả lại trong đó có tập tin mà xóa thé nào cũng ko xong
    vậy là sao ạh?????????????????? em lo wa
    trả lời nhanh dùm em ạh
    huhu

Like
    0
    Chào các anh chị em trong diễn đàn.
    Có vấn đề về cái USB xin nhờ các anh chị em giúp đỡ.
    Hiện cái USB gần 8G của mình không đọc được dữ liệu, khi kiểm tra dung lượng thì vẫn báo:
    Used space: 5.98GB
    Free space: 1.53GB
    Kiểm tra bên trong thì không thấy bất kì một thư mục hay file nào cả. Search folder và file ẩn cũng không tìm thấy gì. Lần đầu tiên gặp trường hợp này, mà dữ liệu trong USB rất quan trọng, chưa kịp copy vào máy tính. Rất mong anh chị em giúp đỡ hướng dẫn khắc phục lấy lại dữ liệu. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Like
    0
    Cho em hỏi 1 chút.
    Em có 2 cái usb, 1 2G và 1 4G.khi em cắm cái 2G vào, vẫn nhận usb, đọc thông tin như bt. Sau đó em cắm cái 4G vào, nó hiện lên cái bảng FOUND NEW HARDWARE.. cứ tắt đi cái bảng đấy nó lại hiện lên, khoảng 3 lần liên tục. Rồi em lại rút cái 4G ra và thay cái 2G vào, không có gì xảy ra cả,usb sáng nhưng không máy không nhận. em đã thử thay lại 2 cái usb nhưng không cái nào nhận lại. Máy em có 1 dây nối, kéo cổng usb từ đằng sau ra trước, lúc đầu tiên không nhận, e đã tháo dây và cắm trực tiếp cả 2 cái usb vào cổng đằng sau.
    Em đã đọc mấy bài hướng dẫn ở trên nhưng khi tự sửa thì... càng sửa càng rối.Hiện em đag không biết thế nào, trong cả 2 cái usb có rất nhiều tài liệu bài học của em, mất hết chắc em ... :L
    Cảm ơn vì đã đọc bài.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dontaskwhy View Post
    Dù tôi đã gắn đúng dây của cổng USB phụ(cổng rời,gắn ngoài) vậy mà khi cắm USB vào thì góc dưới bên phải màn hình hiện lên 1 bảng thông báo với nội dung là:
    USB Device Not Recognized
    One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
    For assistance in solving this problem,click this message.
    Tôi đã nhấp vào click this message rồi ,đã update driver rồi nhưng máy vẫn ko nhận thấy USB.
    Ai biết khắc phục xin chỉ dùm,thank U!
    - Một là do sợi dây dẫn nguồn và tín hiệu từ main ra cổng trước chất lượng kém không đủ tải để thiết bị USB của bạn hoạt động ( ví dụ Box HDD 2.5 không nguồn phụ cần nguồn USB tốt mới hoạt động)
    - Thứ 2 là Chíp quản lý các cổng USB ( bán cầu nam) có vấn đề dẫn đến báo lỗi như vậy, nếu bị chíp Nam thì thường tất cả các cổng USB đều thông báo lỗi như trên.
    Chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi nguyenydat View Post

nhân dịp các bạn trao đổi về lỗi usb,cho mình hỏi có ai biết các khắc phục sự cố usb bi lỗi về dung luọng,usb mình 2gb mà nó lại báo là 0 bit,0 byte.huhu
    - Một là bị lỗi rom nhận dạng USB của bạn bị lỗi
    - 2 là chíp nhớ trên USB bạn bị Die rồi, chỉ còn chíp xử lý hoạt động nên nhận dạng dung lượng chỉ có 0M
    Được sửa bởi nhhh lúc 16:37 ngày 25-12-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Đôi khi bạn đã cắm vào công chia đó. Bạn hãy trực tiếp cắm vào công phía sau chắc là sẽ được.

Like
    1

Thông tin usb 8 gb đòi fomat liên tục giúp với??????????????

hiện tại mình có 1 chiếc usb 8gb nhưng mình nghi ngờ là hàng của bác láng giềng china khi mình copy 2 gb phim vào thì nó báo đầy .mình đã dùng nhiều phần mềm fomat nhưng không cải thiện được tình hình
    không hiểu tại sao nữa
    ai biết nó bị bệnh gì và hướng dẫn khắc phục giúp mình với
    cảm ơn nhiều nah

Like
    0
    Cách đây cách đây. trường hợp khi cắn usb vào mà báo: USB Device Not Recognized đây.bạn vào run(Bấm tổ hợp phím windows + R), rồi gõ vào lệnh regedt32.exe Enter cửa sổ regedit của windows hiện ra. Bạn truy nhập đến đường dẫn HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\Currentcontrolset\Servic es\USB(nếu USB không tồn tại, bạn có thể tạo ra một khóa). Trong mục USB, bạn nhấp chuột phải vào cửa sổ new bên phải và chọn NEW - DWORD value và dặt tên là: DisableSelectiveSuspend. nhấp chuột phải vào DisableSelectiveSuspend, chọn modify và dặt giá trị là 1 trong mục value data > OK và khởi động hệ thống là OK.

Like
    10
    sau ai cũng chê hàng Việt Nam hết khen hàng ngoại cho giá nó cao, làm giàu cho nước người ta không, hàng việt nam mà các bạn mua loại đắt tiền xem có tốt không, các bạn mua hàng ngoại hong chừng là hàng main Việt Nam nghe, người việt phải yêu hàng Việt chứ. xl các bạn nha tại nghe bạn j đó chê hàng Việt nên tức viết dài dòng thôi, còn vấn đề của chủ topic thì hình như các bạn đã giải quyết được rồi. nếu khắc phục được thì đưa lên báo cho a em khỏi mò mẩm tiếp nghe bạn topic

sau ai cũng chê hàng Việt Nam hết khen hàng ngoại cho giá nó cao, làm giàu cho nước người ta không, hàng việt nam mà các bạn mua loại đắt tiền xem có tốt không, các bạn mua hàng ngoại hong chừng là hàng main Việt Nam nghe, người việt phải yêu hàng Việt chứ. xl các bạn nha tại nghe bạn j đó chê hàng Việt nên tức viết dài dòng thôi, còn vấn đề của chủ topic thì hình như các bạn đã giải quyết được rồi. nếu khắc phục được thì đưa lên báo cho a em khỏi mò mẩm tiếp nghe bạn topic
    Được sửa bởi manhhotuong lúc 21:10 ngày 09-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 23 / 30 FirstFirst ... 182021222324252628 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết