Trang 11 / 30 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 293
    Like
    20
    Quote Được gửi bởi nhatchidao View Post
    Chào các anh,

Lúc trước cái cổng USB của pc trong công ty bị khóa mất. Sau đó em có đề nghị mở lại cho tiện sử dụng, vì công ty cụng chẳng có tài liệu mật chi cả mà giấu diếm, chỉ là do bên IT quan trọng hóa vấn đề hay do chính sách gì gì đó...Bây giờ cổng đã mở lại như cũ. Nhưng cái em muốn hỏi các anh ở đây là cái bước mà anh kia mở ra là:
    -Chỉnh regedit
    -Sau đó anh ta xóa 3 file gì đó trong system32( múa lẹ quá em nhìn không kịp, mất tiu luôn chứ không có nhảy vô recycle bin)

Vậy có anh nào biết chỉ em 3 file đó tên là gì không? và ý nghĩa của nó.
    Khóa USB
    [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies]
    "WriteProtect"=dword:00000001

Like
    289
    Khóa kiểu bác Tom thì tạo 1 file reg khác cho USB chạy lại, cấm file Reg thì convert sang exe hay com, hết khóa luôn :P. Em nhớ khi xưa vô 1 tiệm nào mà thằng antivirus nó ngăn ko cho chạy, chỉ cần bấm Enter 2 lần nhanh chóng là chạy tuốt hehe.

p/s: mà có ai ngăn ko cho chạy exe ko nhỉ?

Like
    0

firmware cho usb.

cho e hỏi!
    em có 1 usb transcend v.30/1g. tự nhiên báo write protest. không biết phải hư firmware không nữa? làm cách nào để cập nhật firmware cho usb.

Like
    136
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Chú là dân HW, chú có thể lên usb.org để coi chơi các cái test mà 1 cái usb device muốn được gắn cái logo FullSpeed hay HighSpeed thì phải pass những cái gì ?

Chú cứ tưởng tượng cho dù USB full speed đi, tốc độ cũng vào khoảng 12Mbs nghĩa là 12 MHz clock. Bây giờ cái jump của chú cà lúc cà lắc vậy làm sao cái clock nó lên nổi số đó nổi, với nhiễu tà lưa. Error sẽ nhiều như nấm mà nếu nó error ngay trong quá trình handshaking thì chú sẽ thấy 1 cái bảng rất dễ thương hiện ra là "Usb not recognized".

Đã từng quậy chơi lấy USB Analyzer test 1 cái thumbdrive nhái Sony của anh Ba Tàu. Màu đỏ error hiện lên console log nhiều như nấm. Lấy gì mà tốc độ nó không rớt thê thảm.

Lưu ý sụt áp hoặc nhiễu cũng có thể biến 1 HighSpeed USB Device thành Low Speed USB Device đấy nhé
    hheeheh! bữa trước, tự nhiên cắm bàn phím vô 0 nhận cả hai cổng đằng trước luôn! thôi thì cho là jump. Tui tháo máy ra. Tính tháo luôn cái jump đằng trước nhưng 0 được. tiếc quá! tiếp, tui tháo ra rồi cắm lại jump ở main thì bất ngờ. Heheheheh! Ở đằng trước, cắm chuột và bàn phím đều được, cắm hdd-box vẫn không được. Khổ thiệt!

Tui mới mua 1 card chuyển laptop sang desktop. Hồi lấy ra xài mới khổ! Cái laptop thì chân của nó đều y nhau, cắm sao cũng vô. Tui thấy có 1 chiều thì card và đĩa đều nhau nên cho là đúng. Tui cắm điện vô thử khét nghẹc. Tắt điện rồi đưa lại hdd-box thì bất ngờ! Vẫn còn xài được.

Like
    0
    hiện tại e đang gặp 1 sự cố về cái usb . mong pa kon giúp đỡ
    bệnh tình như sau:
    cắm usb của nguoi khác vào thì máy ko nhận(ko nhận ở đây là ko hiện trên màn hình kon vẫn có am thanh là đã nhận usb)nhưng khi cắm usb này vào máy khác vãn hoạt động binh thuong,còn cứm usb của e vào máy cua minh thì không sao, vẫn hiện;sau khi tìm hiểu , hỏi nhiều người , search trên mạng nhưng cuối cũng vẫn bó tay
    mong bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mail e:soulinhVIII@yahoo.com
    bác nào biết nhắn vào giúp e nha
    Được sửa bởi meokon5388 lúc 00:31 ngày 08-09-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    136
    Quote Được gửi bởi meokon5388 View Post
    hiện tại e đang gặp 1 sự cố về cái usb . mong pa kon giúp đỡ
    bệnh tình như sau:
    cắm usb của nguoi khác vào thì máy ko nhận(ko nhận ở đây là ko hiện trên màn hình kon vẫn có am thanh là đã nhận usb)nhưng khi cắm usb này vào máy khác vãn hoạt động binh thuong,còn cứm usb của e vào máy cua minh thì không sao, vẫn hiện;sau khi tìm hiểu , hỏi nhiều người , search trên mạng nhưng cuối cũng vẫn bó tay
    mong bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mail e:soulinhVIII@yahoo.com
    bác nào biết nhắn vào giúp e nha
    chắc là do kết nối thôi! bạn thử cắm cổng đằng sau xem sao?

Like
    0

Ý tưởng mới ! hic hic

mình đã làm y như vậy mà chả cs kết quả gì.
    tất cả các biện pháp, nhưng ko ăn thua

Like
    0
    sao ai cung do thua cho nguon dien het vay
    biet dau n la cai khac thi sao

Like
    0
    tôi có 1 máy bộ, chạy p4 2,4gh, xin hỏi có nâng cấp lên 3gh được không?

Like
    0
    Ai có thể hướng dẩn mình về chương trình PDx16_V1.34 được không?

Trang 11 / 30 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết