Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Làm tình Kavo

Like
    0
    Híc Mình thấy như vậy Rất Phức Tạp bạn ơi mình cũng Dựa theo cách của bạn cung vào HKLM --SW--MICRO--WINDOWS-Currentversion--Explorer--Advance--Folder--Hidden-SHOWALL về giá trị 1.sau đó mình Dùng Đĩa boot diệt trên DOS khởi Đông j lại máy là OK liền mà

Like
    0
    Tình hình hiện giờ như sau: mình đã quét sạch virus rồi, cũng đã chỉnh lại Regedir.nói chung là hoàn tất hết tất cả các bước trên.Nhưng lại xảy ra phản ứng phụ sau đây mà chưa biết cách khắc phục. Đó là cứ chỉnh show/hide gì thì khi nhấn OK, cái IE và YM đều bị refresh hết.làm mình cảm thấy hơi khó chịu. Có pác nào bị chung tình cảnh này không?, chỉ mình cách khắc phục với

Like
    0
    Dùng CD Win PE boot vào delete hết các file autorun (Ngay ổ C), kavo.dll, kavo.exe(Trong system32). Khơqir động lại máy là Ok

Like
    0
    Dùng thêm cái Unlocker nữa được không?

Like
    2

Diệt Virus ẩn file & folder

Quote Được gửi bởi phonght View Post
    Híc A ơi giúp em với Làm NHư cách Của A lần đầu Ok Rồi nhưng hôm sau con E ,Em nó Lại Căm USB vào Lại Dính E làm mãi mà no ko Hiện Folder lên A chó Cách nào chỉ E với E mệt với con Này quá rồi Thank! hoặc A cho E số phonne E gị Trực Tiếp Cho A nhờ A chi qua Phone E cảm ơn A số phone cua em la 0978229820
    Như vậy thì USB của bạn đã dính virus đó rồi sau khi diệt xong virus đó trong máy bạn tiến hành tương tự các bước đã hướng dẫn trên để diệt trên USB nhưng trước hết hãy cắm USB vào máy, sau đó cài drive cho USB để máy nhận diện thiết bị và tiến hành bình thường.Ít nhất phải có đĩa Hiren's Boot CD mới được. Nếu bạn quan tâm hơn thì vào http://www.khoahocphothong.com.vn/?mag=NA== đọc số báo 243 hoặc số báo 243 ra thứ 3 hằng tuần để rõ hơn.

Like
    0
    6- phải chuột vào từng phân vùng chọn explorer rồi xóa bỏ file autorun.inf, ntdelect.com
    7- xóa file kavo.exe và kavo0.dll trong system32
    mình diệt kon virus này nhiều rồi, nhưng hôm nay đúng là gặp 1 kon kavo củ chuối. Tình hình là thế này.
    5 bước trên để tắt kavo và show file hoàn toàn bình thường, nếu dùng explorer thì không bị sao cả, nhưng bấm đúp vào 1 ổ đĩa vẫn bị dính lại. Vấn đề là ở chỗ : không có 1 file autorun, ntdelect, kavo, tavo, kava (*.exe) nào trên thư mục gốc của các ổ cũng như không có các file đó trong windows; windows\system32. Đã tìm đủ mọi cách, chỉ còn thiếu nước duyệt từng thư mục 1 để tìm thôi.
    Diệt đi diệt lại không được, BKAV 3/5/2008 cũng không diệt đc; sylmantec 2/5/2008 cũng bó tay.
    Đã nghi ngờ là nó chạy ẩn dưới tên khác nên đã xem xuất xứ hàng loạt file .exe trong windows\system32 nhưng không có kết quả. Khi bị nhiễm, trong msconfig hiện ra kon kavo.exe C:\windows\system32\kavo.exe nhưng rõ ràng là không có file này trong windows\system32 cũng như root của các ổ đĩa
    Bác nào có phương án giải quyết kon này chỉ giúp em với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 1210 View Post
    hệ hệ quên mất, nếu chót dại xóa luôn file ntdetect.com trong phân vùng chứa win thì khi khởi động lại nó sẽ báo ntdetect failed và ko vào được win
    Cứ bình tĩnh đâu còn có đó,
    - kiếm cái đĩa win nhét vô, khởi động từ cd
    vào chế độ repair console (nhấn phím R)
    - chọn phân vùng cần repair nếu như máy cài nhiều OS, còn nếu chỉ có 1 thì táng số 1 rồi enter
    -nhập pass (nếu có)
    -gõ dòng sau: copy <tên ổ đĩa cd>:\i386\ntldr <tên ổ chứa win>:\
    copy <tên ổ đĩa cd>:\i386\ntdetect.com <tên ổ chứa win>:\
    vd iem cài win ở phân vùng C, ổ cd là F
    copy F:\i386\ntldr C:\
    copy F:\i386\ntdetect.com C:\
    - lấy đĩa cd ra khỏi ổ (ném bỏ nếu cảm thấy thích), type exit

Để tránh việc xóa nhầm file ntdetect.com trong phân vùng cài win thì trước khi xóa các pác phải chuột vào file đó xem properties, cái nào có ngày khởi tạo mới hơn thì đó file cần xóa, còn nếu xóa nhầm thì làm như trên...
    Goodluck
    Thanks bạn rất nhiều. Mình làm như bạn chỉ dẫn work tốt, chỉ có điều ở lần restart thì nó bảo "ntldr is compressed" press ctrl-atl-del to restart. Mình đã dùng vào repair của đĩa sp2 nhấp code

cd \
    attrib -c ntldr
    exit
    Cứu được dữ liệu 1 bàn thua trông thấy. Post lên đây đề ai có bị thì có cách giải quyết.
    Thân. ^^

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết