View Poll Results: Ngân hàng nào tốt nhất Việt Nam?

Voters
420. You may not vote on this poll
  • Vietcombank

156 37.14%
  • ACB

84 20.00%
  • Sacombank

15 3.57%
  • Eximbank

25 5.95%
  • Techcombank

37 8.81%
  • BIDV

19 4.52%
  • Đông Á

80 19.05%
  • HSBC

3 0.71%
  • ANZ

1 0.24%
Trang 20 / 49 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 483
    Like
    0
    Bữa giờ thảo luận nhiều, cuối cùng thì chẳng thể xác định được đâu là ngân hàng tốt nhất Việt Nam được. Bởi dù sao thì mỗi ngân hàng đều có thế mạnh riêng của nó. Thôi thì chúng ta nên sửa title lại là "Bầu chọn ngân hàng bạn hài lòng nhất" thì hợp lý hơn.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    Hay thật thẻ sinh viên cũng có thể làm thẻ ATM
    Theo ý kiến của mình:
    Nếu các bác chỉ dùng thẻ để rút tiền và nộp tiền thì:
    1. EAB (vừa nộp tiền và rút tiền được tại máy, máy ATM cũng nhiều 700 máy, chỉ thua thằng VCB thôi)
    2. VCB (máy nhiều nhất, nhưng ko có cái khoản nộp tiền tại máy)
    Nếu dùng để thanh toán qua mạng, hay sử dụng khi ra nước ngoài với chi phí rẻ hơn Credit thì sử dụng thẻ Visa Debit của:
    1. ACB (phục vụ tốt, thanh toán trên mạng là OK, nghe nói còn được giảm giá khi mua hàng tại một số của hàng ở TpHCm và Hà Nội)
    2. Eximbank (thanh toán qua mạng OK)
    3. Sacombank ( cái này nghe mọi người nói thì người thanh toán được người không)
    4. VCB (mới ra cái thẻ Connect 24 Visa, không biết thế nào, chứ cái MTV Debit Card củ chuối lắm)
    Đồng ý 2 tay với ý kiến bác này, xin bổ sung:
    1. EAB có hệ thống ATM rút tiền nhiều nhất tại TPHCM nên nếu chí để rút tiền và gửi tiền thì nó ok. Tuy nhiên trong chức năng gởi tiền thông qua máy ATM có điểm bất lợi (đa số các ngân hàng khác) việc chuyển tiền chỉ thực hiện qua số tài khoản, không hiện thông tin của người sở hữu số tài khoản nên nhiều khi sợ gửi lộn người (cho dù người ta có đọc số cho mình) Ngoại trừ VCB điểm này ok
    2. Eximbank thì tuyệt vời trong việc thanh toán qua mạng. Ai hay giao dịch mua hàng trên mạng thì nên xài cái này. Add Paypal luôn thành công với tỉ lệ 100%.
    3. Sacombank thì cũng ok nhưng bị cái vụ người thanh toán được, người không, điển hình là tôi SAcombank tui add thử Paypal cho tôi thì ko được, chuyển tiền thì lúc được lúc bị denied) của bạn tui thì add Paypal được nhưng ko giao dịch được. Bó tay. Nhưng Sacombank có cái hay là thể Visa của nó có thời hạn đến 5 năm (những ngân hàng khác đa số 2 năm) nên tiện ko phải làm lại.
    4. VCB tương tự như EAB nhưng được cái đi các tỉnh thì gặp VCB nhiều hơn, hệ thống thanh toán nước ngoài chậm. tui nhận tiền từ Australia về thì mát 5 tiếng đồng hồ hệ thống mới cập nhật (vào buổi sáng) ngoài ra website của VCB tệ vô cùng, giao diện sử dụng ko bằng các trang khác. Về điểm này thì EAB và Sacombank, Eximbank tuyệt vời, tra cứu số dư nhanh, EAB chuyển tiền qua mạng được.
    Một số ý kiến cá nhân, mong nhận thêm thông tin từ các bạn...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyenhoangnghia View Post
    Đồng ý 2 tay với ý kiến bác này, xin bổ sung:
    1. EAB có hệ thống ATM rút tiền nhiều nhất tại TPHCM nên nếu chí để rút tiền và gửi tiền thì nó ok. Tuy nhiên trong chức năng gởi tiền thông qua máy ATM có điểm bất lợi (đa số các ngân hàng khác) việc chuyển tiền chỉ thực hiện qua số tài khoản, không hiện thông tin của người sở hữu số tài khoản nên nhiều khi sợ gửi lộn người (cho dù người ta có đọc số cho mình) Ngoại trừ VCB điểm này ok
    )
    eab mà có máy atm nhiều nhât a?pạn lầm rùi>VCB hơn 1000 atm rùi đó.suy nghĩ lại nha pác

Like
    0
    http://www.saigonnews.vn/sncdetailne...em=2749&Kind=7
    ko lễ bây giờ ACB đỗ lỗi cho nhân viên thu ngân huhu! đúng là "cờ bí thí con chôt"đem nhân viên mình ra làm bia đỡ đạn,rồi đỗ lỗi cho người ta tội nghiệp chị Hồng quá!!hhuhuhuhu

Like
    0
    first vào diễn đàn mà thấy ghe quá!!sợ quá!thôi cất tièn ở nhà cho an toan!

Like
    0
    ai là member của topic này mà làm ngân hàng cẩn thận nha.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi batman123 View Post
    ai là member của topic này mà làm ngân hàng cẩn thận nha.
    Hỏi pác 1 câu nha! Đọc hết topic này chưa?, đọc hết đi rồi sẽ biết được tên nào đang làm cho Ngân Hàng nào à!

Like
    0
    Dường như cái topic này không còn dùng để thảo luận nữa mà để cãi lộn giữa các bác làm ngân hàng (đặc biệt là VCB). Tôi cũng hối hận vì lập ra cái topic này

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    Dường như cái topic này không còn dùng để thảo luận nữa mà để cãi lộn giữa các bác làm ngân hàng (đặc biệt là VCB). Tôi cũng hối hận vì lập ra cái topic này
    Em ko làm cho ngân hàng nào hết à! tại vì cách nói chuyện của họ quá thiên vị nên em ko thích thế thôi. Và em cũng chưa từng sử dụng qua các dịch vụ của những ngân hàng trên.
    P/S: Mod rãnh thì có thể close topic này và những topic liên quan đến Ngân Hàng lại được rồi!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Rockman87 View Post
    Em ko làm cho ngân hàng nào hết à! tại vì cách nói chuyện của họ quá thiên vị nên em ko thích thế thôi. Và em cũng chưa từng sử dụng qua các dịch vụ của những ngân hàng trên.
    P/S: Mod rãnh thì có thể close topic này và những topic liên quan đến Ngân Hàng lại được rồi!
    sao bạn chuối thế anh em đang thảo luận mà bạn

Trang 20 / 49 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết