View Poll Results: Ngân hàng nào tốt nhất Việt Nam?

Voters
420. You may not vote on this poll
  • Vietcombank

156 37.14%
  • ACB

84 20.00%
  • Sacombank

15 3.57%
  • Eximbank

25 5.95%
  • Techcombank

37 8.81%
  • BIDV

19 4.52%
  • Đông Á

80 19.05%
  • HSBC

3 0.71%
  • ANZ

1 0.24%
Trang 18 / 49 FirstFirst ... 131516171819202123 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 483
    Like
    0
    Phải công nhận, topic này mới lập ra có 1 tuần mà các anh em tranh luận sôi nổi thật, nhưng chỉ mong các bác kiềm chế, hãy biết lắng nghe nhau, đừng chỉ trích nhau.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi postef View Post
    Không, bác pdmhung ạ, ACB đúng là điều kiện cấp thẻ thoáng hơn VCB nhiều. Tôi đang nói tín chấp ý nhé, còn đặt tiền thì không tính. Kể cả số lượng đơn vị chấp nhận thẻ ACB phát triển cũng tốt hơn VCB. Nhưng mà doanh số thanh toán vẫn thấp hơn VCB nhiều, vì VCB nắm hết các đơn vị chấp nhận thẻ xịn, nơi có nhiều khách dùng thẻ nhất. Ví dụ, các ks 5 sao, các nhà hàng cao cấp....
    uh do cớ chế mở!nhưng mà bạn pdmhung co chuyên sâu về tài chính ko?tôi muốn nói là đưa ra số liệu có nhiều cách lắm!người ta có thể biến lỗ thành lãi vả lại ngân hàng á châu năm nay đã phát hành thêm cổ phiếu giá cao hơn mệnh giá!sau khi bán người ta bỏ vào múc"doanh thu từ hoạt động tài chính" thì thặng dư vốn đó pác!các công ty cổ phần có thặng dư vốn đó pác thì net profit tăng lên vù vù!!!pác nên nhớ hình như cuối năm nay mà VCB phát hành cổ phiếu(ipod) thì tha thặng dư vốn hơi bị được đấy pác.chờ đến báo cáo tài chính cuối năm nay nha.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chimephu View Post
    Hề hề,vậy là NH nào xài máy NCR đều bả đậu hết nhỉ ? máy rẻ không xài đi xài máy đắt tiền ! À mà hình như đa số máy ATM tại VN là NCR bác hả Postef ???
    pác nói thế mà cũng nghe được ko lẽ ngân hàng nào dùng máy NCR là bã đậu!vậy ANZ hay HSBC ở vietnam cũng là BÃ đậu!chẳng qua là người ta ko thích dùng hàng trung quốc vì người ta chưa có nhiều niềm tin vào nó phải cần thêm thời gian chứng minh.còn máy NCR ra đời lâu rồi nên có thương hiệu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dang_visa View Post
    uh do cớ chế mở!nhưng mà bạn pdmhung co chuyên sâu về tài chính ko?tôi muốn nói là đưa ra số liệu có nhiều cách lắm!người ta có thể biến lỗ thành lãi vả lại ngân hàng á châu năm nay đã phát hành thêm cổ phiếu giá cao hơn mệnh giá!sau khi bán người ta bỏ vào múc"doanh thu từ hoạt động tài chính" thì thặng dư vốn đó pác!các công ty cổ phần có thặng dư vốn đó pác thì net profit tăng lên vù vù!!!pác nên nhớ hình như cuối năm nay mà VCB phát hành cổ phiếu(ipod) thì tha thặng dư vốn hơi bị được đấy pác.chờ đến báo cáo tài chính cuối năm nay nha.
    Ngành của mình hoàn toàn không liên quan gì đến tài chính, mình chỉ nêu ra những gì mình thấy, và những gì mình suy nghĩ từ số liệu đó, nếu có gì không đúng thì bác góp ý giùm.
    Nhưng mà bác nói rằng, nếu như thông qua cách đưa ra số liệu mà người ta có thể biến lỗ thành lãi, vậy thì đâu có việc các công ty phá sản.
    Theo mình nghĩ có thể có nhiều cách đưa ra số liệu nhưng nó cũng phải phản ánh được tình hình kinh doanh của chính công ty đó (chỉ trừ những công ty cố tình khai báo sai sự thật thôi), như mình cũng nói từ trước, mình đưa ra không phải để so sánh 2 số liệu đó với nhau, vì trên thực tế là VCB hơn hẳn, vì qui mô lớn hơn nhiều, mà chỉ muốn nói về hiệu quả kinh doanh trên vốn có được mà thôi, do có sự năng động và nhạy bén, cơ chế thoáng mở, mà ACB có kết quả kinh doanh tốt, thì phải chăng VCB nên xem lại
    Được sửa bởi pdmhung lúc 10:29 ngày 23-09-2007

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    Ngành của mình hoàn toàn không liên quan gì đến tài chính, mình chỉ nêu ra những gì mình thấy, và những gì mình suy nghĩ từ số liệu đó, nếu có gì không đúng thì bác góp ý giùm.
    Nhưng mà bác nói rằng, nếu như thông qua cách đưa ra số liệu mà người ta có thể biến lỗ thành lãi, vậy thì đâu có việc các công ty phá sản.
    Theo mình nghĩ có thể có nhiều cách đưa ra số liệu nhưng nó cũng phải phản ánh được tình hình kinh doanh của chính công ty đó (chỉ trừ những công ty cố tình khai báo sai sự thật thôi), như mình cũng nói từ trước, mình đưa ra không phải để so sánh 2 số liệu đó với nhau, vì trên thực tế là VCB hơn hẳn, vì qui mô lớn hơn nhiều, mà chỉ muốn nói về hiệu quả kinh doanh trên vốn có được mà thôi, do có sự năng động và nhạy bén, cơ chế thoáng mở, mà ACB có kết quả kinh doanh tốt, thì phải chăng VCB nên xem lại
    choài VCB nên xem lại làm gì?cái này tôi biết ,bạn cũng biết...dĩ nhiên lãnh đạo cũng biết rùi.Giống như ai cũng biết VN đâu có thua gì Singapore vế tài nguyên nguồn lực ,nhưng vẫn cứ khoảng 100 năm nữa liệu có bằng Singapore ko?Ai cũng biết điều này ,bạn cũng biết đấy nhưng,..........Nhưng khổ lắm bạn ơi,cơ chế nhà nước mà,bao nhiêu năm nay báo chí ,mọi người đều kịch liệt chỉ ra những bất cập của cơ chế nhà nước thế mà có thay đổi gì đâu.Mà cơ chế là do con người tạo ra,do tư tưởng của con người nên ko thể ngày một ngày 2 mà xóa bỏ nó mà dc.Nhưng tôi tin rằng cái mới ,cái tiến bộ luôn dc mọi người hưởng ứng ,cái cũ cái ko hợp thời ko hợp xu thế sẽ tự động bị xã hội đào thải mà thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pdmhung View Post
    ban thấy những công ty cổ phần nó phát thêm cổ phiếu ra công chúng giá gấp nhiều lần nên thặng dư vốn là rất lớn nên lợi nhuận năm đó cao lắm!ACB cũng nằm trong diện đó.cuối năm nay mà anh vcb phat hành cổ phiếu giá gấp vài chụ làn thì tha hồ ma lợi nhuận từ thặng dư vốn.

Like
    0

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi dang_visa View Post
    pác nói thế mà cũng nghe được ko lẽ ngân hàng nào dùng máy NCR là bã đậu!vậy ANZ hay HSBC ở vietnam cũng là BÃ đậu!chẳng qua là người ta ko thích dùng hàng trung quốc vì người ta chưa có nhiều niềm tin vào nó phải cần thêm thời gian chứng minh.còn máy NCR ra đời lâu rồi nên có thương hiệu.
    hì hì,bác hiểu lầm e rồi.Ý e không phải vậy, tại bác nguyen_tuan_anh bảo máy gì gì đó của TQ "sản xuất độc quyền" cho ĐA tốt hơn mấy cái máy khác í mà...

Like
    0
    bác nghe làm gì cái ông anh tuấn ấy nói.nghe cái câu xét tổng thể thẻ Dong A hơn VCB là em thấy ko muốn đọc nữa rồi.Mà ông ấy nói thế ko sợ bị mọi người cười.Dong A thẻ quốc tế còn chưa có ,điểm chấp nhận thẻ cũng cực ít.Máy ATM còn ít hơn người ta,liên minh thẻ cũng thế.em nghe câu đó mà em ko thể nhịn dc cười.Rồi xài máy cây nhà lá vườn mà cứ khen tốt hơn những máy nổi tiếng khác,(tốt hơn cả máy của HSBC và ANZ).bác nào chuyên về máy atm nói rõ cái vụ này cho bác Tuấn anh với.Thể ko thiệt hiểu nổi sao bác ấy lại nói như thế .Nói gì thì nói thì cũng phải khách quan 1 chút chứ

Like
    0
    Mình tham gia chút ý kiến nhé. Mình ở Hạ Long, cũng có rất nhiều ngân hang, và mình đang sử dụng dịch vụ của VCB. Mình thấy thái độ phục vụ của nhân viên ở đây hơi kém, không coi trọng khách hàng cho lắm. Sắp tới mình sẽ mở thêm tài khoản ở ngân hàng khác, để thuận tiện cho việc giao dịch hơn, chứ cứ ở VCB thì hơi rách việc, đôi khi còn quá nguyên tắc. Đến khách hàng của bên mình còn phàn nàn khi chuyển tiền qua.

Nhưng đó là VCB đã có thay đổi sau khoảng 2-3 năm vừa qua. Chứ ngày trước có ít ngân hàng thì làm việc với VCB nhiều khi còn phải nịnh nọt.

Mình sẽ mở thêm tài khoản ở ACB, nghe nói ở đó phục vụ tốt, nhân viên giao dịch xinh gái, nhanh nhẹn. Ko biết có đúng không?

Like
    0
    Vâng hoàn toàn đúng.

Trang 18 / 49 FirstFirst ... 131516171819202123 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết