View Poll Results: Ngân hàng nào tốt nhất Việt Nam?

Voters
420. You may not vote on this poll
  • Vietcombank

156 37.14%
  • ACB

84 20.00%
  • Sacombank

15 3.57%
  • Eximbank

25 5.95%
  • Techcombank

37 8.81%
  • BIDV

19 4.52%
  • Đông Á

80 19.05%
  • HSBC

3 0.71%
  • ANZ

1 0.24%
Trang 4 / 49 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 483
    Like
    0
    ai mà chẳng có lúc mệt lúc khỏe may atm cũng vậy.............

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mourinho Quach View Post
    em nói thật các bác nhé,em ko khen chê thằng nào cả nhưng thẻ sinh viên dùng như ATM thì chỉ là hinh thức liên kết thui chứ có cái gì đâu,nó là thẻ ATM binh thường chỉ có điều nó danh riêng cho mấy bác là sinh viên của Trường kinh tế Đà Nẵng thui ,cũng giống như Incombank làm thẻ liên kết cho mấy sinh viên Huế thôi mà,hoặc như VCB liên kết với Cty Truyền thông sáng tạo cho ra thẻ SG24 cho những người "nghiên mua săm"vì thẻ này dc ưu đãi cực nhiều.ATM thì ai làm chẳng dc ,cứ có 50.000vnd trong tk là ok mà,sao bác ngặc nhiên khi thấy sinh viên làm thẻ vậy.Còn báo đăng Dong A bank có 700 máy ATM là ko chính xác,nó có khoảng tối đa 250 máy là hết đát,và chỉ tập trung ở HCM và q ít ở hà nội,còn miền trung còn ít nữa.Nhưng em phải công nhận là Dong A bank làm công tác tiếp thị quá đỉnh ,doanh nghiep nào nó cũng bay vào ..... marketing rất tốt.Còn việc gởi tiền vào máy ATM thì chỉ có những người là trong ngân hàng mới biết dc nó chuối thế nào.Là các bác cứcho tiền vào phong bì niêm phong lại rùi ném vào máy ,chờ nhân viên họ đến mang về rối hạch toán ghi có vào tk của các bác (1 đến 2 ngày)chứ ko ghi có trực tiếp vào tk các bác ngay lập tức như ở nước ngoài.rùi giả sử bác nào gởi tiền vào rùi ngân hàng bóc ra rùi nói thiếu ,hoặc nói tiền giả thì các bác tính sao.Rùi các bác cãi lại tui gởi tiền đủ,có niêm phong đàng hoàng.(giả sử nv nó gian nó lấy của bác 1 ít rùi nói bác gởi tiền ko dủ thì sao)cái này rất rủi ro.chứ làm 1 cái thùng cho người ta nem tiền vào thì ai mà chẳng làm dc.Ở hội chợ triển lãm công nghệ ngân hàng 2006 VCB có giói thiệu máy atm gởi tiền vào ghi có trực tiếp luôn ,nhưng do ở vn dường truyên chưa ổn định với cả cũng rủi ro nên chưa triển khai.Nhưng công bằng mà nói Dong A bank quảng cáo và tiếp thị thẻ đến từng nhà,hỗ trợ khách hàng cũng good ,nhưng đôi khi quảng các của nó cũng quá.
    Nhưng em nghi các vụ nộp tiền tại máy ATM của Dong A nó thế nào ấy người ko biết thì thấy nó hay con biết rùi thì cực chuối
    Đọc thêm cái này nè bồ:

Về phía nhà trường, việc tính hợp thẻ ATM vào thẻ sinh viên sẽ giúp rút ngắn thời gian, đơn giản hóa các quy trình trong công tác quản lý sinh viên. Thay vì phải trực tiếp thu tiền học phí từ sinh viên, nhà trường chỉ cần gửi danh sách cho DongA Bank, DongA Bank sẽ tự động chuyển tiền từ tài khoản sinh viên vào tài khoản của nhà trường.

Việc thanh toán các loại phí khác như phí gửi xe, căn tin, ký túc xá hay phí sử dụng các loại dịch vụ như thư viện, phòng máy tính...cũng có thể được thực hiện tự động. Sinh viên chỉ cần thực hiện thao tác quẹt thẻ, cung cấp mã PIN là đã có thể thanh toán phí với nhà trường.

Hiện tại DongA Bank đang phối hợp với trường Đại học Kinh tế Đà Nẵng để triển khai thêm tiện ích tra cứu thời khóa biểu, xem lịch thi, điểm thi, gửi đơn và xem phản hồi...ngay trên máy ATM đặt trong khuôn viên trường. Mỗi máy ATM sẽ có chức năng như một Phòng Đào Tạo điện tử, giúp giảm tải cho cán bộ công nhân viên của nhà trường.

Còn vế số lượng máy ATM, theo thông tin chính thức từ DongA Bank ở http://www.dongabank.com.vn/atm/10.html, hiện thời đã triển khai được 540 máy, và hiện còn hơn 100 máy đang tiến hành lắp đặt xây dựng để đi vào hoạt động.

-m

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Úi TrỜi Ơi!cÁi ViỆc LiÊn KẾt NÀy ThÌ PhỤ ThuỘc VÁo SỰ" ThÂn ThiẾt"giỮa CÁc SẾp ChƠi VỚi Nhau ThÔi!nÓi TÓm LẠi LÀ Quan HỆ TỐt ThÔi MÀ PÁc Ơi!thẺ CỦa CÁc NgÂn HÀng KhÁc Cung Ok Thoi Bro Ơi!Ủa MÀ BẠn LÀ NhÂn Vie Đong Á A??hÈn GÌ "nÂng ĐÔng Á NhƯ NÂng TrỨng" KhiẾp KhiẾp........mÁy Atm CỦa ĐÔng Á LÀ HÀng "trung Hoa Anh HÙng" Hay CÒn Goi LÀ HÀng TÀu Or "trung Hoa ĐẠi LỤc" Ko GiỐng NhƯ MÁy Atm CỦa Bidv,agr,icb,vcb Hang HÀng "hiỆu" GiÁ 1cai May Atm CỦa Icb,bidv,vcb,.....gẤp 3 LẦn Đong Á'pÁc CÓ Nghe "tiỀn NÀo CỦa ĐÓ KhÔng"

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    tiền nào của đó có phải không các bạn."trung hoa anh hùng","trung hoa đại lục" hay " hàng tàu" so với hàng Euro thì hàng nào tốt các bạn nhỉ??????????????????????????????mà giá lại gấp 3 lần!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    ủng hộ cho VCB một vé

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    phải ủng hộ cho icb,agr,bidv chứ ko 1 mình vcb,vcb chi nhièu máy hàng hiệu thôi còn các anh đó cung x dùng hàng hiệu

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    chào bác mRmO,bác thấy em nói đúng ko ? mỗi cái đưa 1 số liệu khác nhau,nhưng chắc chắn đó ko phải là riêng máy của Dong A bank mà của liên minh thẻ của ngân hàng này ,hình như gồm 3 ngân hàng thì phải,bởi bác cứ làm 1 phép nhân đi 30.000 uds/1 máy và 540 máy atm và vốn điều lệ của ngân hàng này thì thử xem nó có thể có dc nhiều máy như thế ko ?nhiều người nếu ko hiểu kỹ về ngân hàng thì có thể nghe theo lời quảng cáo thì thấy thẻ này có vẻ "hầm hố",nhưng với thẻ của VCB thì các bác có thể cà(quet) thẻ từ lâu dc rùi,thanh toán điện nước ....mua card điện thoại(game)(thẻ Đông á ko có chức năng thanh toán tiền điện nước....)nếu bác muốn thanh toán tiền dịch vụ thì phải đăng ký với Dong Á bank rồi mỗi tháng nó tự trich nợ tk các bác,roòi nhiều cái lằng nhằng làm ,rất chuối.
    Nhưng em rất nể Dong A bank vì nó tiếp thị cực giỏi ,tuy có phầm hơi quá.....ngay cả cái tên thẻ ATM của nó là đa năng cũng làm cho mọi người lâm tưởng.Nếu bác nào chỉ ra dc thẻ Dong A hơn VCB 1 điểm nào em xin gọi bác làm sư phụ(trừ cái chức năng gởi tiền theo cách cổ hủ nhé "thương mại diện tử ko chấp nhận cách gởi tiền đó").Với lại thẻ Dong a gì chuyển khoản trên ATM(ngoài tỉnh)mà tính phí nữa chứ
    cho điểm để so sánh:
    tiện ích :Đông A :5 ,VCB: 9
    Marketing &Quảng cáo :VCB 2,Đông á 10.
    NV phục vụ :VCB: 3,Đông A 8
    Nói chung các bác xài thẻ thì biết thui ,em nhận xét khác quan đó

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    sorry nha mình bổ sung thêm :thẻ của Dong A bank đi quet thẻ rất ít chấp nhận ,vì điểm chấp nhận thẻ của nó quá ít(merchant),ngay khi vô thế giới di dong mà cà thẻ của Dong A thì cũng ko dc(đang đề cập thẻ nội địa nha),trong khi đó VCB thì hầu như trên toàn quốc.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Thông tin

Tui cũng đồng ý với ý kiến trên, Nói về thanh toán hóa đơn trên máy ATM thì chỉ có VCB. rất tiện lợi, các bác chỉ cần nhập mã kháh hàng(đối với diện lưc) hoặc số điện thoại (đối với điện thoại cố định) thì màn hình sẽ hiển thị tên chủ hộ, các bác chỉ cần nhấn vào mục đồng ý thanh toán là xong,cực kỳ đơn giản.Và các lần sau các bác chỉ cần nhận vào dịch vụ cần thanh toán là nó sẽ hiện ra ngay, không cần nhập lại mã khach hàng. sau đó thì diện thoại ngta sẽ gửi hóa đơn về nhà.lại chả mất phí gì cả

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nói thật ra thì mình chẳng chê gì cái VCB, công nhận rằng cái vụ thanh toán qua máy ATM của VCB là nhất rồi, nhưng chỉ vì mỗi một chuyện là nhân viên giao dịch của VCB quá tệ, nếu không muốn nói là xem thường khách hàng, còn cái vụ chăm sóc khách hàng cũng tệ tuốt khi muốn hỏi gì gọi lên, cứ như không vậy đó, chính vì thế cho nên anh em mới không thích thôi.
    Nói thiệt đối với mình nhiều khi vào một đâu mà mình cảm thấy mình thật sự là khách hàng, mình được tôn trọng, được phục vụ tốt, thì chưa biết nó mắc đến đâu, các dịch vụ cung cấp như thế nào thì mình cũng cảm thấy hài lòng rồi, đúng không các bác, chứ như VCB mới vào, chưa biết gì hết mà bị mắng xối xả thì còn hơi sức đâu mà tìm hiểu dịch vụ của nó, vả lại VCB cung cấp dịch vụ gì thì phải báo cho khách hàng biết chứ, cứ im hơi lặng tiếng ai biết đâu mà lần.
    Nói vậy thôi chứ cái chi nhánh VCB Phú Thọ ở Sư Vạn Hạnh mà mình giao dịch, nhân viên dễ thương và nhiệt tình ra phết, các bác cứ tới đó thử xem

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 49 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết