View Poll Results: Ngân hàng nào tốt nhất Việt Nam?

Voters
420. You may not vote on this poll
  • Vietcombank

156 37.14%
  • ACB

84 20.00%
  • Sacombank

15 3.57%
  • Eximbank

25 5.95%
  • Techcombank

37 8.81%
  • BIDV

19 4.52%
  • Đông Á

80 19.05%
  • HSBC

3 0.71%
  • ANZ

1 0.24%
Trang 3 / 49 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 483
    Like
    0
    Mình bầu cho ACB về dịch vụ bán lẻ. Tuy nhiên dùng ACB mà tìm 1 điểm đặt máy ATM ở Hà Nội có mà mờ mắt 1
    Chuyên gia thiết kế thương hiệu: SaoKim .com .vn

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hay thật thẻ sinh viên cũng có thể làm thẻ ATM
    Theo ý kiến của mình:
    Nếu các bác chỉ dùng thẻ để rút tiền và nộp tiền thì:
    1. EAB (vừa nộp tiền và rút tiền được tại máy, máy ATM cũng nhiều 700 máy, chỉ thua thằng VCB thôi)
    2. VCB (máy nhiều nhất, nhưng ko có cái khoản nộp tiền tại máy)
    Nếu dùng để thanh toán qua mạng, hay sử dụng khi ra nước ngoài với chi phí rẻ hơn Credit thì sử dụng thẻ Visa Debit của:
    1. ACB (phục vụ tốt, thanh toán trên mạng là OK, nghe nói còn được giảm giá khi mua hàng tại một số của hàng ở TpHCm và Hà Nội)
    2. Eximbank (thanh toán qua mạng OK)
    3. Sacombank ( cái này nghe mọi người nói thì người thanh toán được người không)
    4. VCB (mới ra cái thẻ Connect 24 Visa, không biết thế nào, chứ cái MTV Debit Card củ chuối lắm)

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    em nói thật các bác nhé,em ko khen chê thằng nào cả nhưng thẻ sinh viên dùng như ATM thì chỉ là hinh thức liên kết thui chứ có cái gì đâu,nó là thẻ ATM binh thường chỉ có điều nó danh riêng cho mấy bác là sinh viên của Trường kinh tế Đà Nẵng thui ,cũng giống như Incombank làm thẻ liên kết cho mấy sinh viên Huế thôi mà,hoặc như VCB liên kết với Cty Truyền thông sáng tạo cho ra thẻ SG24 cho những người "nghiên mua săm"vì thẻ này dc ưu đãi cực nhiều.ATM thì ai làm chẳng dc ,cứ có 50.000vnd trong tk là ok mà,sao bác ngặc nhiên khi thấy sinh viên làm thẻ vậy.Còn báo đăng Dong A bank có 700 máy ATM là ko chính xác,nó có khoảng tối đa 250 máy là hết đát,và chỉ tập trung ở HCM và q ít ở hà nội,còn miền trung còn ít nữa.Nhưng em phải công nhận là Dong A bank làm công tác tiếp thị quá đỉnh ,doanh nghiep nào nó cũng bay vào ..... marketing rất tốt.Còn việc gởi tiền vào máy ATM thì chỉ có những người là trong ngân hàng mới biết dc nó chuối thế nào.Là các bác cứcho tiền vào phong bì niêm phong lại rùi ném vào máy ,chờ nhân viên họ đến mang về rối hạch toán ghi có vào tk của các bác (1 đến 2 ngày)chứ ko ghi có trực tiếp vào tk các bác ngay lập tức như ở nước ngoài.rùi giả sử bác nào gởi tiền vào rùi ngân hàng bóc ra rùi nói thiếu ,hoặc nói tiền giả thì các bác tính sao.Rùi các bác cãi lại tui gởi tiền đủ,có niêm phong đàng hoàng.(giả sử nv nó gian nó lấy của bác 1 ít rùi nói bác gởi tiền ko dủ thì sao)cái này rất rủi ro.chứ làm 1 cái thùng cho người ta nem tiền vào thì ai mà chẳng làm dc.Ở hội chợ triển lãm công nghệ ngân hàng 2006 VCB có giói thiệu máy atm gởi tiền vào ghi có trực tiếp luôn ,nhưng do ở vn dường truyên chưa ổn định với cả cũng rủi ro nên chưa triển khai.Nhưng công bằng mà nói Dong A bank quảng cáo và tiếp thị thẻ đến từng nhà,hỗ trợ khách hàng cũng good ,nhưng đôi khi quảng các của nó cũng quá.
    Nhưng em nghi các vụ nộp tiền tại máy ATM của Dong A nó thế nào ấy người ko biết thì thấy nó hay con biết rùi thì cực chuối

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    ui trời ơi!pác pdmhung!pác tưởng pác là ai mà bày đặt lập ra topic này!bác là cái gì mà bày đặt xếp hạng ngân hàng!!!!!rảnh quá ha????láo thật!!!các ngân hàng mà biết được chăc pác die luôn!!!!

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    máy đong á mà nộp tiền đươc nhưng khách hàng nộp tiền giả vào thí ngân hàng xử lý như thế nào các pác???cho tôi vài ý kiến nha.hay la tịch thu tiền khách hàng bổ sung công quũy hehehehe

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    chán pác pdmhung thật!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kaka_milan_ac View Post
    ui trời ơi!pác pdmhung!pác tưởng pác là ai mà bày đặt lập ra topic này!bác là cái gì mà bày đặt xếp hạng ngân hàng!!!!!rảnh quá ha????láo thật!!!các ngân hàng mà biết được chăc pác die luôn!!!!
    Xin lỗi bác kaka_milan_ac rằng tôi lập cái topic này ra chỉ để mọi người tham gia gop ý kiến, chia sẽ kinh nghiệm, vì hầu hết anh em trên diễn đàn thường rất hay sử dụng thẻ để thanh toán hay mua hàng qua mạng, chứ tôi chẳng có ý xếp hạng hay bày đặt gì cả. Nếu bác không hài lòng thì có thể không tham gia (tôi thấy bác cũng lập một cái topic về thẻ ngân hàng đó thôi) chứ tại sao lại bảo rằng tôi láo, tôi rảnh thì cũng chẳng liên quan gì tới bác.
    Có thể bác làm ở ngân hàng tôi thì không, nhưng tôi có sử dụng dịch vụ ngân hàng, tôi chỉ nói những gì tôi biết, chứ có động chạm gì tới bác đâu.
    Xin lỗi mọi người vì tôi không chịu được cái bác kaka_milan_ac nói tôi như vậy, nên mới phản ứng thôi.
    Tôi lập topic chỉ để chia sẻ kinh nghiệm của mình, đồng thời học hỏi kinh nghiệm của người khác thôi.

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    my topic la card-đừng nóng mà nổi mụn!

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    chan pác quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Nhỏ giờ xài có của Vietcombank. Đang tính làm cái Connect24 Visa nhưng chưa biết sao. Còn thanh toán nội địa thì tạm chấp nhận được.

Tại sao lại nói tạm . Công nhận máy ATM thì nhiều mà lúc mình cần rút thì chạy lên máy nó báo máy tạm thời ngưng phục vụ, chạy máy thứ 2 cũng thế và máy thứ 3 mới được hjx.
    Còn đã từng rút cho bạn (Xài Agribank) trời ơi là trời. Nhập mã pin xong ... xin vui lòng chờ... chờ.... nhấn vô rút tiền... chờ.... chờ..... ặc ặc. Rút tiền hơn 10' đồng hồ chán ơi là chán.

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 3 / 49 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết