Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Thông tin Ai BiẾt CÁch GiẢm Dung LƯỢng Internet Khi LƯỚt Web ???

Mình do chưa đi làm và bố mẹ cũng giới hạn dung lượng nữa

Mình đã chỉnh tắt hết các hình quảng cáo trong Opera bằng Block Content và ko download bất cứ thứ gì quá 5 Mb cả nhưng tháng vừa rồi tiền Net cũng hết 100k trong đó thuê bao 20k (
    -->Như vậy 1 tháng xài hết 1600 MB , đó là tháng trước còn tháng này là tháng thứ 2 mình bắt đầu xài Net
    Bố mẹ kêu quá trời có nguy cơ bị cắt Net là tiêu

Các bạn có cách khắc phục nào giảm bớt dung lượng khi lướt web ko
    VD như làm sao tắt cái Refesh tự động của các trang web như vnn.vn hay chính trang http://www.dvpub.com.vn

Mình ko có cài cái xem Flash cho Opera như vậy thì khi đến trang nào có Flash thì Opera có down flash về ko ?
    -->như vậy có tiết kiệm được ko ?

À mà mình dùng du-meter để xem dung lượng Internet các bạn có dùng phần mêm nào khác ko ??

Cảm ơn mọi ng nhiều nhiều
    GL HF
    Quote Quote

Like
    0
    Thử bằng cách không cho load hình ảnh tự động (Firefox có hỗ trợ), hình nào cần xem thì mới mở, cài phần mềm khoá qủang cáo, khoá flash (IE7 Pro - miễn phí- trong trình duyệt web IE 7) có cung cấp rất hữu hiệu, khoá image của trang web theo yêu cầu, không load nhạc-phim tự động ( xem thêm: Khống chế những đối tượng chơi nhạc tự động trên các trang web), không load javascript...
    Có thể sử dụng soft này theo dõi dung lượng up/down [đang dùng rất tốt] NetTraffic - Theo dõi dung lượng INTERNET, TÍNH PHÍ hàng tháng

Like
    0
    Cho dù là IE, Opera hay Firefox, thì đều có thể lựa chọn để nó ko load hình ảnh về cả

Like
    0
    Nén nhỏ dung lượng tải về khi sử dụng ADSL tính theo dung lượng http://diendan.vn-zoom.com/showthread.php?t=11390
    Cũng có cơ sở đấy bạn ạ

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi yeusaigon View Post
    Thử bằng cách không cho load hình ảnh tự động (Firefox có hỗ trợ), hình nào cần xem thì mới mở, cài phần mềm khoá qủang cáo, khoá flash (IE7 Pro - miễn phí- trong trình duyệt web IE 7) có cung cấp rất hữu hiệu, khoá image của trang web theo yêu cầu, không load nhạc-phim tự động ( xem thêm: Khống chế những đối tượng chơi nhạc tự động trên các trang web), không load javascript...
    Có thể sử dụng soft này theo dõi dung lượng up/down [đang dùng rất tốt] NetTraffic - Theo dõi dung lượng INTERNET, TÍNH PHÍ hàng tháng
    Bạn ko cho load hình ảnh tự động là sao ?
    Tức là chỉnh duyệt web = Text thôi à ? , mình đang thử dùng Firefox và Opera thì đâu thấy có cái nào khóa Flash đâu , chỉ có cách là tìm đường dẫn của cái Flash đó và add vào phần Blocl mà thôi

Thanks nha

Like
    0
    Trong firefox (tool/option/content/ bỏ dấu check Load img.. automatically): KHông load hình tự động là ngắt tạm thời việc tải hình từ trang web tự động, khi trang load sẽ có nhưng ô trống, nếu muốn xem hình minh hoạ bài viết nào đó thì click phải chọn View img.. thôi >>> chỉ xem / chỉ mở 1 hình này >>> tiết kiệm chứ!
    Còn khoá flash là trong trình duyệt IE7 (plugin ie7pro hỗ trợ)

Like
    0
    Khuyên bác rủ hàng xóm chung tiền dùng trọn gói là hơn. Duyệt web mà không có âm thanh, hình ảnh, video thì chán chết.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi 'OR''=' View Post
    Khuyên bác rủ hàng xóm chung tiền dùng trọn gói là hơn. Duyệt web mà không có âm thanh, hình ảnh, video thì chán chết.
    Ngày xưa em luôn ao ước có mạng trong nhà, giờ có rồi, mừng , thích và lâu lâu sử dụng tiết kiệm 1 bữa thôi, chứ no media on web thì cũng hơi "nhạt"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết