Trang 8 / 45 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 441
    Like
    0

Ngạc nhiên HP pavalion dv 6000

các pro ơi giúp mình với, mình đã cài đúng draiver sound mà máy vẫn ko nghe nhạc dc ,minh đang nghĩ là bi phần cơ.mình ít biết về máy tính lám , làm ơn giúp mình

Like
    14
    Quote Được gửi bởi sonys View Post
    các pro ơi giúp mình với, mình đã cài đúng draiver sound mà máy vẫn ko nghe nhạc dc ,minh đang nghĩ là bi phần cơ.mình ít biết về máy tính lám , làm ơn giúp mình
    Bị phần cơ thì xách nó ra quẳng vào tiệm sửa chữa máy tính chứ gọi các bác ở đây các bác làm sao giải quyết cho bác được!

Like
    0
    Trong phần Device Manager của mình, bị lỗi Audio Device on High Definition Audio Bus,nhưng click chuột phải để nhấn vào Update Drivers thì vô tác dụng...[ nói chung nhấn xong nó k hiện ra j hết]...Vậy phải làm sao???

Like
    0
    bro nào biết drivr của modem chip "motorola 62412-56" cho mình xin nha. dùng cho winxp

Like
    0
    Everest cũng ngon lành rồi, báo khá đầy đủ !!!.

Like
    0
    Pác nào cho em xin driver của cái sound card cua HP pavalion dv 6502 nhé

Like
    0
    Mình có 1 máy tính X61, cài từ Vista => XP, khi cài sound card thì báo lỗi "The HDA Audio bus driver is required and not found", cao thủ nào xử lý được vụ này vui lòng chỉ giáo

Like
    34
    Làm cách nào để kiểm tra chắc chắn rằng CHIP điều khiển sound card onboard bị chết hay còn vậy các bác? Tình hình là thế này: có ông bạn có chiếc máy tính Pentium loại 478 chân, tốc độ 2.26GHz gì ấy, hôm rồi máy ổng bị nhiễm virus, đã cài lại máy cho ổng, vì không có đĩa CD Driver đi theo máy, mở máy ra xem chip rồi lên mạng tìm được nghe ngon lành. Tự nhiên hôm nay (sau 3 tuần) thì biểu tượng cái loa ở task bar góc phải dưới màn hình biến mất, tui vào Control Panel để kiểm tra thì không tài nào bật lên được mà tất cả bị mờ, tưởng Driver bị hỏng, cài lại thì nó bảo không tìm ra thiết bị, đã thử vào My Computer => Properties cho detect lại thì không tìm thấy cái nào gọi là sound card cả, trong mục Sound, audio, game... gì ấy thì thấy các các codec,... còn nguyên, chỉ không thấy điều khiển sound card đâu, không thể xem phim / nghe nhạc được vì chương trình xem phim nghe nhạc báo là không thể chơi vì không có sound card. Đã vào CMOS / BIOS Setup để kiểm tra xem có Disable sound card không thì thấy vẫn là Enable, thử chuyển qua Auto vẫn thất bại. Mở thùng máy ra thì không thấy CHIP bị xì, kiểm tra ổ cắm thấy bình thường.

Vậy có cách nào để biết chắc rằng cái gì bị hỏng gây nên tình trạng kể trên? Mong được các bạn hỗ trợ về kỹ thuật (đặc biệt, nếu có đoạn mã lập trình với Asembly can thiệp trực tiếp vào chip để... hỏi - đáp tình trạng của nó càng tốt).
    "bất khả tri"

Like
    0

Cho hỏi

Bạn nào có phần mềm cứu dữ liệu của Hard disc bị hỏng không

Like
    0
    Có Site nào Scan trực tiếp Driver của máy không vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ở trong Hiden Boot có đấy bạn ơi? Còn phần mềm chuyên nghiệp thì bạ phải mất Dola đó.
    Được sửa bởi Slave lúc 14:50 ngày 07-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 8 / 45 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết